1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 4 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 11/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 4 (các bài có liên quan đến du học UK post ở đây)

Chủ đề cũ đã 100 trang. Theo quy định của ttvnol, atox mạn phép các mods lập chủ đề mới tại đây.

Phần 3: Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK post ở đây) :
    http://ttvnol.com/forum/Duhoc/1176001/trang-1.ttvn
    Mọi hỏi đáp về du học UK post tại topic này.

Các bài tìm bạn học cùng thành phố, chat chit, làm quen post tại đây:
    http://ttvnol.com/forum/Duhoc/1118138.ttvn

Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 20:34 ngày 11/04/2010
  2. aphiua

aphiua Thành viên mới

Chúc các bác năm nay lên đường may mắn
    em poctem hhehhêhhhêh.....[r38)
    chuẩn bị hành lý lên đường nào
  3. Atox-Portox-Aramix

@em Dương thân mến: anh ko biết trường Brunel của em dạy thế nào, nhưng anh nghĩ truờng đấy cũng ok
    Khoá của em là undergraduate, và theo như anh biết là em chưa học ĐH ở VN (để biết ĐH ở VN dạy lởm thế nào) nên mới tiếc 600tr bỏ ra.
    Anh ko mất tiền học, n nếu mất và đc chọn anh sẽ chọn học MSc theo 2 hướng:
    -Trường top 10, chịu khó mất tuition fee khoảng GBP20,000.00 nhưng làm UK 1 năm là kiếm đc (học và làm ngành tài chính)
    -Các trường còn lại tránh 20 trường top cuối và chọn trường học phí dưới GBP9,000.00.
    Còn anh học chẳng dám ghi đại ra đâu, vì các công thức liên quan nhau hết, vẽ vào excel tính sai hết ngay.
  4. phongvan200x

phongvan200x Thành viên mới

Mình đang tìm hiểu khoá Master Finance của Queen Mary và Greenwich. Vì thích sống ở London, nên nhăm nhe 2 trường này, nhưng không rõ chất lượng course Finance thế nào. Không biết có bạn nào giúp mình vài thông tin về 2 trường này không nhỉ.
  5. Atox-Portox-Aramix

Chọn Queen Mary, đừng chọn Greenwich (sorry các đồng chị thân hữu Greenwich)
    Ranking chung thì một cái 36, một cái tận quá 100 lận.
    http://extras.timesonline.co.uk/tol_gug/gooduniversityguide.php
    Ranking về finance một cái 25, một cái 55
    http://extras.timesonline.co.uk/tol_gug/gooduniversityguide.php?AC_sub=Accounting+and+Finance&x=25&y=10S,=0
    Học phí thì ko chênh nhau mấy, trường thì địa điểm một cái khu Mile End toàn bọn Thổ, Pakistan nhưng ít ra có Central Line vào trung tâm gần. Chứ Greenwich thì xa mà đi lại vào trung tâm khó khăn.
    Ưu điểm của Greenwich: học phí re rẻ, thuê nhà vùng đá re rẻ (nhưng tớ chả thấy an toàn).
    Mà "nói chung" London nên ở khu West, khu East loạn xà ngầu lắm.
    Được atox-portox-aramix sửa chữa / chuyển vào 23:04 ngày 13/03/2010
  6. noreply

noreply Thành viên mới

Mình định apply vào trường Sunderland ngành Master Bussiness. Mình thấy trường này lấy đầu vào và học phí đều khá thấp (phù hợp vào dân kỹ thuật như mình, đỡ phải học chuyển ngành ).
    Có ai bít Sunderland như thế nào, có dễ kiếm part time job ko? chia sẻ kinh nghiệm với mình với.
    Tiền là vấn đề rất quan trọng !!!! có ai bít thêm trường nào dạng ntn giới thiệu cho mình vài em???
  7. Atox-Portox-Aramix

Có rất nhiều em như thế, kiểu thành phố nhỏ, tiền học 7500-9000, sinh hoạt phí rẻ.
    tuy nhiên có vấn đề là ở thành phố nhỏ chưa chắc tiền ăn rẻ hơn, dù tiền ở rẻ hơn là cái chắc, mà lại còn khó xin việc hơn ở thành phố lớn đấy
  8. k49diachinh

k49diachinh Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi chút!
    Mình định học MA of International Communication tại University of Leeds! Có ai từng học ở Leeds uni hay học ngành tượng tự thì cho mình ý kiến về khoá học mình chọn với!
    Mình có nghe một người bạn của mình bảo khoá học này rất khó nên hơi nhụt chí T_T
  9. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

Mi?nh cufng đăng ký khóa đấy. Chưa nhận được offer chính thức cu?a trươ?ng nhưng đaf nhận được mail hứa hẹn cu?a course director. Mi?nh coi chương tri?nh học thi? thấy hay nhưng ma? đúng như bạn nói, chắc la? khó. Có điê?u mi?nh muốn học vê? Media hoặc Cultural studies nên chắc pha?i kham khô? thôi.
    Mi?nh có quen 1 anh học Leeds thấy ba?o cuộc sống dêf chịu, hợp với việc đi học, có điê?u hơi buô?n.
    Nói vậy chứ mi?nh đang consider mấy trươ?ng khác. Có ve? nghiêng vê? 1 khóa cu?a Leicester hơn (khóa na?y nhận được offer rô?i) vi? nghif ơ? miê?n Nam cho đơf lạnh.
    Bạn na?o năm nay apply các nga?nh media, communication thi? có thê? add nick đê? trao đô?i thông tin nhé. Mi?nh chă?ng có kinh nghiệm gi? nhiê?u đâu, có điê?u săfn sa?ng nói chuyện. Thấy hâ?u hết các bạn ơ? đây đê?u theo khối kinh tế - kyf thuật, dân học xaf hội hơi bị he?o.
    Có gi? thi? add nick meo_3k ha. Khi add vui lo?ng ghi rof la? trao đô?i vê? vấn đê? gi? nha. Thanks
  10. k49diachinh

k49diachinh Thành viên mới

Thế thì bạn giống mình rồi! Mình cũng mới nhận được thư hứa hẹn của nó thoai chứ chưa nhận được offẻ chính thức! Nhưng như vậy thì khả năng đến 99% là trường sẽ nhận!
    Cuộc sống với những thứ khác thì mình chưa thắc mắc, chỉ thắc mắc cái quan trọng nhất là chương trình học! Liệu nó có thực tế không, sau này ra ngoài có xin được việc không và quan trọng nhất là mình có học nổi không! Nghe đồn có bạn nào học khoá này, học lực cũng khá, cũng chăm chỉ mà vẫn phải thi lại! Mà khoá học này sinh viên châu Á mình ít chọn, chủ yếu toàn là mấy bạn châu Âu vì họ tiếng Anh khá hơn mình!
    Thêm nữa là bạn mình khuyên nên sang sớm học một khoá study skills! Nhưng khi mình hỏi trường thì chỉ có khoá tiếng Anh chuyên ngành chuẩn bị cho khoá học (bắt đầu từ đầu tháng 8)! Mọi người có ai đã học những khoá trước kỳ học như này hoặc tương tự thì cho mình lòi khuyên xem có nên hoc không!
    Thanks mọi người nhiều!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa