1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 4 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 11/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fresher

fresher Thành viên mới

Có bạn nao đã bay của hãng hàng không aeroflot cho minh hoi la hang nay sinh vien co duoc mang them 10kg khong vay? Cam on cac ban nha
  2. heorungttvn

heorungttvn Thành viên mới

có bạn nào mới nộp hồ sơ xin visa ở HN trong 1 tuần trở lại đây có thể cho mình hỏi lệ phí visa giờ là bao nhiêu ko? Vì mình book lịch hẹn từ 4 tuần trước, mà giá ghi trên tờ goấy hẹn với giá thực tế pahỉ nộp thì nó chênh nhau khá nhiều. Gọi ĐSQ ko được mà mình muốn hỏi để mang tiền cho đủ.
    Cám ơn.
    Được heorungttvn sửa chữa / chuyển vào 23:57 ngày 15/08/2010
  3. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Vở thì kô đắt - đừng ai mang vở đi làm gì. Nhiều bạn vào thư viện lấy giấy in free để viết.
    Sách còn tùy chất lượng thư viện trường. Bây giờ sách chuyển sang e-book cũng nhiều. Thư viện các trường ở Anh đa số đều mạnh khoản e-journal và e-books, có thể dùng tài khoản thư viện để đao về đọc.
    Nếu gặp khó khăn về sách có thể thử đao sách lậu xem sao. Các ngành kinh tế - tài chính - kinh doanh - quản lý thì hơi khó vì độ bảo mật tốt hơn. Các số ngành khác nên đăng ký nick rồi thử đao trên gigapedia.
    Cũng có thể xem trên các website bán sách cũ ở Anh (mình cũng chả nhớ/biết cụ thể là những trang nào).
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

(Một) Bạn làm ngân hàng ở London mình quen. Bạn ấy là á khoa khóa mình ở đại học, nhận học bổng toàn phần ở London Met. Nhưng sau 1, 2 năm bạn ấy chuyển sang học thạc sĩ ở LSE (hình như cũng học bổng toàn phần) và xin việc bằng bằng của LSE chứ kô phải London Met.
    Bạn đang làm PhD ở Cambridge mình cũng biết. Nhưng bạn ấy
    kô đc học bổng (ở Cambridge), mà là tự túc.
  5. ThuongBrian

ThuongBrian Thành viên mới

Người mà allroadsleadtoRome nói là xin bằng bằng của LSE thì TB cũng biết nhưng không phải là người làm ở bank ở London mà TB đề cập. TB nghĩ allroadsleadtoRome nên tìm hiểu kỹ chút để có thông tin chính xác trước khi question post của TB như vậy.
    TB
    Được thuongbrian sửa chữa / chuyển vào 08:36 ngày 16/08/2010
  6. durham

durham Thành viên mới

Được durham sửa chữa / chuyển vào 09:18 ngày 16/08/2010
  7. meochen

meochen Thành viên mới

Hi bạn,
    Mình không biết toàn châu Âu thế nào, nhưng ở Anh, theo cảm nhận chủ quan của cá nhân mình thì thời tiết không nóng. Dù đang giữa mùa hè nhưng ở London, nền nhiệt độ thường khoảng 16-17, gió rất mạnh, nhất là buổi sáng và buổi chiều tối. Người Anh quen với khí hậu ôn đới nên họ có thể mặc áo hai dây, áo ba lỗ, nhưng người ở xứ nhiệt đới gió mùa như mình thì cảm thấy rét căm căm, và lúc nào cũng sợ bị ốm. Thế nên, theo mình, các bạn cứ chuẩn bị áo rét trước là tốt nhất. Giữ sức khoẻ là điều đầu tiên phải quan tâm khi xa nhà.
    Về phương tiện đi lại, mình thấy tàu điện ngầm là thuận tiện nhất, nhưng giá vé cũng không rẻ nếu so với tàu điện ngầm ở Đức và Singapore. Chen chúc, chật chội và đôi khi smelly là cảm giác của mình khi bước vào tàu điện ngầm London. Ở Singapore, nếu bạn ăn/uống trên tàu, bạn có thể bị phạt từ 500 đô Sing trở lên, nhưng ở đây, mình vẫn thấy có bác hồn nhiên ăn một thứ thức ăn tỏa mùi. Hơn nữa, nhiều khi cứ có cảm giác không an toàn khi nghĩ đến vụ đánh bom ga tàu điện ngầm của các chiến binh Hồi giáo. Thế nên, theo mình, tốt nhất là tìm được nhà nào gần trường để đỡ tốn kém khoản đi lại.
  8. zpilusm

zpilusm Thành viên mới

Có ai đi Sing Air sang Manchester vào ngày 15/9 tới không ạ?
  9. ddrefyu

ddrefyu Thành viên rất tích cực

Bạn sang Man à ?
  10. zpilusm

zpilusm Thành viên mới

Ừ mình sang Man, 15/9 bay. Bạn cũng đi Man hả . Đang tìm hội đi đi chung đây
    Được zpilusm sửa chữa / chuyển vào 16:16 ngày 17/08/2010
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa