1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 4 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 11/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

[/quote]
    Thế thì bạn giống mình rồi! Mình cũng mới nhận được thư hứa hẹn của nó thoai chứ chưa nhận được offẻ chính thức! Nhưng như vậy thì khả năng đến 99% là trường sẽ nhận!
    Cuộc sống với những thứ khác thì mình chưa thắc mắc, chỉ thắc mắc cái quan trọng nhất là chương trình học! Liệu nó có thực tế không, sau này ra ngoài có xin được việc không và quan trọng nhất là mình có học nổi không! Nghe đồn có bạn nào học khoá này, học lực cũng khá, cũng chăm chỉ mà vẫn phải thi lại! Mà khoá học này sinh viên châu Á mình ít chọn, chủ yếu toàn là mấy bạn châu Âu vì họ tiếng Anh khá hơn mình!
    Thêm nữa là bạn mình khuyên nên sang sớm học một khoá study skills! Nhưng khi mình hỏi trường thì chỉ có khoá tiếng Anh chuyên ngành chuẩn bị cho khoá học (bắt đầu từ đầu tháng 8)! Mọi người có ai đã học những khoá trước kỳ học như này hoặc tương tự thì cho mình lòi khuyên xem có nên hoc không!
    Thanks mọi người nhiều!
    [/quote]
    Bạn cho mình xin cái mail hay YM để trao đổi tí nhỉ? Chứ sợ bàn nhiều ở đây mọi người lại không theo dõi hết được topic. Tình hình là mình đang rất lo sợ đây. Vừa nhận được quả mail của York bảo viết thử bài luận cho nó đọc xem có phô bày được cái interest nào với cái ngành này không.
    Nếu bạn muốn học study skills thì mình thấy có Leicester là có đấy. Mà bọn Lei này đồng ý cũng chả hỏi han tình hình mình có theo kịp không hic hic. Trời ơi *lại than* thi xong vứt tiếng Anh chỏng chơ ra, bây giờ trong đầu một mớ loạn xà ngầu.
    Mình đang định tự học về media studies đây. Nếu bạn không chê thi? có thê? la?m đôi bạn cu?ng tiến học ha?nh cái nhi?. Chứ sợ sang bên đấy bơi theo không kịp.
    Sợ thi lại vư?a mất tiê?n vư?a xấu hô? >.<
  2. maninuk

maninuk Thành viên mới

Bạn j ơi Leicester ở East Mildland chứ ko fải ở miền Nam đâu bạn. Mà học về media thì cũng đừg mong học với tây. 90% là Tàu. Mà thôi ngành nào chẳng thế, trừ 1 số ít các ngàh đặc biệt ra. Nhiều lúc sang đây các bạn sẽ tự bảo mình " Ồ hình như đang đi du học Trung Quốc chứ ko fải Anh"
  3. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

Nhưng chắc Leicester cufng đơf lạnh hơn Leeds nhiê?u pha?i không nhi?? Mi?nh cufng apply một số trươ?ng ơ? miê?n Nam nhưng nhiê?u trươ?ng có nga?nh lại không thích lắm hic hic.
    Chưa biết có học được gi? không ma? kén cá chọn canh quá. Giá ma? có tiê?n thi? cufng học qua? pre-master cho nó thêm phâ?n vưfng chắc đấy. Căn ba?n tại học phí đắt quá nên đa?nh pha?i bo?.
    Co?n việc na?y nưfa, mi?nh đang băn khoăn xem có nên học một khóa tiếng Anh khoa?ng 5, 6 tuâ?n j ơ? bên đấy không? Khóa study skills thi? có 3 tuâ?n thôi va? chắc chắn sef họ rô?i. Nhưng vâfn sợ không đu?. IELTS mi?nh đc 7.0 nhưng dạo na?y chă?ng du?ng gi? ca? nên tâm lý tự ti dâng cao quá hic hic.
  4. bitterchoc

bitterchoc Thành viên mới

bạn ơi IL đã được 7.0 thì ko cần học pre đâu, có thể là tùy từng trường nhưng hồi năm ngoái mình cũng học pre mà chán lắm íh, không hiệu quả đâu, có khi chỉ là sang sớm để làm quen và ổn định dần với cuộc sống mới thôi.
    P/S là mình cũng được 7.5 IL nhưng vẫn đi học vì sợ, sang đến nơi thấy phí tiền vãi
  5. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Thực ra học study skills là thời gian làm quen với thành phố rồi kết bạn. Nếu mọi người mới sang thì nên học. Kiến thức tiếng Anh thực ra cũng chẳng cung cấp được bao nhiêu nhưng nó tạo cho mình thêm tự tin giao tiếp.
    Việc mình nói là làm quen với thành phố ở đây là chỉ việc tìm chỗ mua bán, tình hình nhà ở và phương tiện đi lại vì vào trong năm học sẽ rất bận rộn (tùy trường). Nếu một người sống hòa đồng một chút chắc cũng sẽ có được một số người bạn nước ngoài làm cơ sở hòa nhập ban đầu. Bản thân mình cũng đang chơi với một nhóm từ hồi study skill cũng được 7 tháng rồi.
    Cheers :)
  6. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

He he cà?m ơn mòi ngươ?i 'àf gòp ỳ. Chf́c là? thẮy yĂn tĂm hơn nhiĂ?u rĂ?i. Tài kiĂ?u hòc ơ? VN mẶt 'f?ng, sang bĂn 'ò hòc 1 nè?o lài sợ khĂng theo kìp ỳ. Hic hic, 'ùng kiĂ?u tĂm lỳ tự ti cù?a nước nhược tiĂ?u.
    À? sf́p tới cò hẶi thà?o du hòc cù?a mẶt sẮ trươ?ng. Mì?nh cò nhẶn 'ược mail quà?ng cào. Pst lĂn 'Ăy cho bàn nà?o cò nhu cĂ?u 'Ắn nhè!
    Trươ?ng: University of Westminster
    Ngà?y 1:
    Thơ?i gian: Thursday 25 March 2010, 2.00-4.00pm
    Đìa 'iĂ?m: ISC-UKEAS, 65 Quan Su Street, Hoan Kiem District.
    Ngà?y 2:
    Thơ?i gian: Saturday 27 March 2010, 9.00-12.00.
    Đìa 'iĂ?m: ISC-UKEAS Fair, Hanoi Hilton Hotel
    Trươ?ng:UEA and INTO UEA
    Thơ?i gian: 25 Mar from 17:30 to 19:30
    Đìa 'iĂ?m: British Council Hanoi
  7. rossoneri0412

rossoneri0412 Thành viên mới

Thế thì bạn giống mình rồi! Mình cũng mới nhận được thư hứa hẹn của nó thoai chứ chưa nhận được offẻ chính thức! Nhưng như vậy thì khả năng đến 99% là trường sẽ nhận!
    Cuộc sống với những thứ khác thì mình chưa thắc mắc, chỉ thắc mắc cái quan trọng nhất là chương trình học! Liệu nó có thực tế không, sau này ra ngoài có xin được việc không và quan trọng nhất là mình có học nổi không! Nghe đồn có bạn nào học khoá này, học lực cũng khá, cũng chăm chỉ mà vẫn phải thi lại! Mà khoá học này sinh viên châu Á mình ít chọn, chủ yếu toàn là mấy bạn châu Âu vì họ tiếng Anh khá hơn mình!
    Thêm nữa là bạn mình khuyên nên sang sớm học một khoá study skills! Nhưng khi mình hỏi trường thì chỉ có khoá tiếng Anh chuyên ngành chuẩn bị cho khoá học (bắt đầu từ đầu tháng 8)! Mọi người có ai đã học những khoá trước kỳ học như này hoặc tương tự thì cho mình lòi khuyên xem có nên hoc không!
    Thanks mọi người nhiều!
    [/quote]
    Bạn cho mình xin cái mail hay YM để trao đổi tí nhỉ? Chứ sợ bàn nhiều ở đây mọi người lại không theo dõi hết được topic. Tình hình là mình đang rất lo sợ đây. Vừa nhận được quả mail của York bảo viết thử bài luận cho nó đọc xem có phô bày được cái interest nào với cái ngành này không.
    Nếu bạn muốn học study skills thì mình thấy có Leicester là có đấy. Mà bọn Lei này đồng ý cũng chả hỏi han tình hình mình có theo kịp không hic hic. Trời ơi *lại than* thi xong vứt tiếng Anh chỏng chơ ra, bây giờ trong đầu một mớ loạn xà ngầu.
    Mình đang định tự học về media studies đây. Nếu bạn không chê thi? có thê? la?m đôi bạn cu?ng tiến học ha?nh cái nhi?. Chứ sợ sang bên đấy bơi theo không kịp.
    Sợ thi lại vư?a mất tiê?n vư?a xấu hô? >.<
    [/quote]
    hí hí welcome các đồng chí tớ cũng apply leeds có gì sang được đó a e ta contact
    Được rossoneri0412 sửa chữa / chuyển vào 23:26 ngày 17/03/2010
  8. ilovelondon

ilovelondon Thành viên mới

đúng là e chưa học ĐH ở VN nhưng ý em nói phí tiền ở đây là do những cái e nhận dc có thể nói là e k cần học e cũng biết....biết rồi mà lại còn mất tiền đi học làm j nữa..thế có fai phí k...chứ còn mấy bạn chưa biết thì đi học cũng có thể se tiếp thu dc 1 mức độ kiến thức nào đó.....
    mà cũng có thể e mới học năm 1 nên cũng k có j, nên mới cảm thấy nó đơn giản....
    chứ còn học master mà bọn UK nó dạy kiểu viết bừa vào cũng dc điểm chắc e đặt dấu chấm hỏi to đùng là tại sao bọn nó lại co nền gduc tốt nhất thế giới chứ ...
    nhưng đúng thật sự là e e đã làm 1 cái business plan hẳnt hoi.......số liệu bọn e có đi hỏi tham khảo nhưng k có cái j là có cơ sở chắc chắn để đưa ra dc các số liệu cụ thể như vậy...
    toàn bộ financial project của cai plan đấy là bọn e make up ^^.....
    gvien chi cần biết là mình biết 1 BPLAN gồm marketing, finance roi mission statement, schedule.... chứ còn viết qua loa thôi cũng chả sao .....cuối cùng vẫn 80% bài đấy...
    hk này làm marketing, ngta bảo viết objectives, lúc đầu viết là tăng market share, xong gvien bao viết tăng bnhieu cụ thể...e đính bừa 28% ...nhg thực tế để tăng share lên từ 20% lên 28% fải làm cụ thể thế nào làm sao mình biết dc...biết đâu project của mình làm tụt m-share cũng nên ý chứ...
    Má gvien ngta cung dau biet dc plan day sẽ làm tăng hay giảm vì plan đấy chỉ là assumption, k đưa vào thực tế để kiểm chứng hay k có số liệu từ thị trng thực tế....thậm chí surveys cũng make up luôn ^^
  9. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

ngày xưa mấy đứa bạn học foundation bảo nhàm chán lắm, phí tiền, lớp có lèo tèo vài mống !!!
    may mà em học Alevel vào toàn lớp nghịch ngợm nhất trường, môn nào học cũng vui, thoải mái, toàn ngồi trọc giáo viên, chả học hành nhưng cuối năm điểm vẫn ngon lành
    tự nhiên nhớ UK, gần 2 năm rồi ..... 1 đống quần áo vẫn gửi nhờ nhà người quen bên đó chưa xách về đc
  10. hong86

hong86 Thành viên mới

tránh 20 top cuối là top 200 hay 100 bạn?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa