1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 4 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 11/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maninuk

maninuk Thành viên mới

Nếu nọi về tiện đi lại thì ở các thành fố miền trung Mildland mới gọi là tiện. Vì từ miền trung mà muốn xuống fía Nam cũng dễ, lên fía bắc cũng thuận lợi, vì là ở giữa mà. ngược lại ví dụ ở Man (phía bắc) muốn xuống London chơi (phía nam) hoặc nguợc lại thì tất nhiên đi lại tốn tiền và mất thời gian hơn.
    Về khí hậu giữa các miền thì tớ thấy ở UK ko có chênh lệch nhiều lắm đâu. Có những đợt London tuyết ầm ầm mà các nơi fía bắc thì vẫn chưa có động tĩnh j. tóm lại, là ko chênh lệch lắm. xét yếu tố thời tiết vào việc chọn nơi du học ở UK theo tớ là ko cần thiết.
  2. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

Mì?nh 'ang contact với 1 bàn 'ang hòc ơ? Leicester 'Ă? biẮt thĂm tì?nh hì?nh hòc hà?nh và? fn ơ? thẮ nà?o.
    ThẶt ra mì?nh hòc postgraduate nĂn chì? cò 1 nfm thĂi, cùfng khĂng 'f̣t nf̣ng vẮn 'Ă? phà?i là?m sao hươ?ng thù hẮt ơ? bĂn 'ò. Cò 'iĂ?u nhiĂ?u lựa chòn lài 'Ăm dà?i lf́m mẶng, xong cuẮi cù?ng lài chf?ng biẮt chòn cài nà?o ỳ -_-.
    Nfm nay khĂng cò bàn nà?o 'i Leicester sao?
  3. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Không hiểu bạn đi du lịch nhiều chưa, nhắc đến phượt mà lại nói sân bay. Bình thường đi du lịch trong UK thì chả ai đi máy bay cả, thường đi train qua nationalexpress hoặc đi bus qua megabus, nhanh, rẻ, tiện.
    Phía bắc đi lại bất tiện hay ko thì sẽ đc chứng minh sau đây.
    Mất thời gian hơn thì chưa hẳn, còn tốn tiền hơn thì sai.
    Bây giờ tớ nói một chút về đi du lịch UK. Như đã viết ở trên nếu đi trong UK gần như chả ai đi máy bay vì đi từ London lên Glasgow với Edinburgh thì đi Virgin train dịch vụ cực tốt mà chỉ mất có 4h30mins thôi.
    Về các thành phố phía bắc, điển hình là New Castle hay Brítol thì các tuyến đi bằng megabus rất hạn chế
    Giá vé đi từ các tình miền Trung của UK lên phía bắc cũng chẳng hề rẻ hơn từ London
    Trong khi đó đi từ London có thể đến hầu hết các thành phố của UK với giá rẻ khoảng GBP 1.0 với rất nhiều khung giờ
    LONDON - MAN
    LONDON - BIRMINGHAM
    LONDON - BRISTOL
    Trên đây là giá đi megabus từ London lên các tỉnh phía bắc và trung, còn lại nếu đi xuống phía nam thì chắc chắn nhanh và rẻ hơn rồi nên ko phải quote ra đây.
    Qua đây chỉ muốn nói thêm về du lịch UK cũng như mong các bạn đừng dùng kiểu cảm nhận mà nói, hãy đi thực tế, có bằng chứng rồi hãy comment, vì ''RẤT NHIỀU BẠN'' sẽ đọc và tin những gì chúng ta biết.
  4. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

1 nfm dĂi lắm bạn ạ, v>i từng 'ấy tiền vĂ từng 'ấy thời gian, sao mĂnh ko chọn mTt trường tử tế tại mTt nơi thĂch hợp 'f học.
    CĂi nữa lĂ nếu bạn mu'n tư vấn thĂ bạn học ngĂnh j vĂ 'Ă apply truờng nĂo r"i chứ
  5. ilovelondon

ilovelondon Thành viên mới

Có anh chị nào học IB với marketing k ạ......em sắp fải đăng ký ngành năm 2 rùi..hic
  6. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

Ui, đợt nè em cũng đang nhòm ngó cả Leicester...Thế mà sao các bác chê ghê thế...Hôm nọ mới chat chit với một anh ở Leicester,thì cũng đc ông ý bảo là TP hơi nhỏ...Nhưng bù lại Campus thì lại ở trung tâm nên đi lại thuận tiện...Hơn nữa, học phí khá phải chăng + chương trình học về Finance có 70% kiến thức CFA. Hehe...
    Mong các bác cho ý kiến thêm với...
    Ý...Mà em hỏi thêm là...Liệu học xong mà muốn ở lại 2 năm thì có cơ hội ko ạ????
  7. maninuk

maninuk Thành viên mới

@Atox: Bristol là fía nam k fải fía bắc đâu bạn
    Mà làm j mà bạn nóng thế. Vào đây comment giúp đỡ các bạn mới sang thì người comment cũng fải có thực tế rồi mới nói chứ ko dám chỉ dựa vào cảm nhận ko thôi đâu.
  8. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

[/quote]
    1 năm dài lắm bạn ạ, với từng đấy tiền và từng đấy thời gian, sao mình ko chọn một trường tử tế tại một nơi thích hợp để học.
    Cái nữa là nếu bạn muốn tư vấn thì bạn học ngành j và đã apply truờng nào rồi chứ
    [/quote]
    Hic, tại sao trươ?ng đấy lại không tư? tế ha? bạn -_- xét vê? media thi? nó cufng trong top 5 đấy chứ.
    Mi?nh vư?a ho?i một bạn đang học under bên đó thi? thấy ba?o tha?nh phố không hê? tiêu điê?u va? học ha?nh thi? lại cực ô?n. Thật ti?nh thi? mi?nh đang rất câ?n nhưfng ý kiến cu?a bạn na?o đang học ơ? trươ?ng, như thế thi? đánh giá chương tri?nh học sef tốt hơn.
    Co?n đúng la? nếu tham quan du lịch thi? chắc chắn Leicester không thê? bă?ng được nhiều tha?nh phố lớn khác rô?i. Nhưng mi?nh nghif bo? một đống tiê?n ra la? đê? đi học chứ đâu pha?i đi chơi. Chư?ng na?o cuối tuâ?n đi chơi thi? lúc đó đi lên đi xuống các tha?nh phố khác cufng được ma?.
  9. hahuong

hahuong Thành viên mới

Em đang định đi học master ngành Accounting and Finance, em chỉ tìm trường tầm tầm, chi phí ko đắt, chi phí sinh hoạt rẻ.
    Em có chọn được mấy trường, mọi người cho e ý kiến với ạ:
    1/ Dundee
    2/ Es***
    3/ Portsmouth
    4/ Bangor
    Trong mấy trường này thì trường nào có chất lượng giảng dạy tôt nhất và dễ kiếm việc làm thêm nhất ạ?
    Em cám ơn ạ
  10. lizardlovely

lizardlovely Thành viên mới

Thủ tục nên nghiên cứu trước khoảng 2,3 tháng vì form nó rất lằng nhằng và mình phải cập nhật thủ tục gia hạn vì cứ vài tháng lại có thủ tục mới hoặc thay đổi .
    Thủ tục tài chính ( chứng minh tài chính ) phải chuẩn bị ít nhất 28 ngày . Sau đó mới xin bank statement - vậy thì tài chính cũng nên chuẩn bị trc 28 ngày + 1(2) tuần .
    Bạn nên thẳng trang Home Office để cập nhật . Ví dụ thủ tục gia hạn bâyh đòi hỏi Visa letter theo 1 thủ tục hoàn toàn khác .
    Cheers !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa