1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 5 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi hungtrang811, 14/09/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Mình nhớ bạn mình hồi trước học ở Leeds có thạc sĩ Accounting and Finance, giờ kô còn khóa đó nữa à?

(Lại tua lại :P), mình có cô bạn thân trước học thạc sĩ về quản lý nhân sự ở Sunderland, nhưng lâu rồi 2005 - 2006. Theo như bạn mình nói chuyện với mình thì tìm nhà kô khó, còn tìm việc làm thêm là khó. Bạn mình tìm đc việc trong canteen của trường nhưng nó bảo như nó là ăn may. Nó bảo nhiều bạn chỗ nó bắt tàu xuống Newcastle hoặc chịu khó đi những vùng gần Sunderland làm việc.

Chuyện ở 1 nơi làm thêm 1 nơi cũng là chuyện khá phổ biến. Hồi xưa mình học ở Leeds có thời gian đi làm thêm ở thị trấn nhỏ lân cận, phải ra ga Leeds bắt tàu đi hơn nửa tiếng rồi đi xe nữa. Mình cũng đến Bradford tìm việc nhưng chả xin đc việc gì, hihi. Có chị ở Leeds nhưng đi làm ở Huddersfield (có thể mình viết sai chính tả nhé). Có bạn học ở Nottingham nhưng cuối tuần lại về Leeds cày cuốc thứ 7 chủ nhật.
  2. allroadsleadtoRome

Thread đã đến 104 trang nên mình sẽ khóa lại. Các bạn mở thread khác (Phần 6 nhé).

(Thread ADS gần 200 trang nhưng mình kô khóa vì hồi quá 100 trang mình bận ít vào, sau thấy các bạn ấy vẫn hăng say quá nên để nốt :) ).

Cảm ơn các bạn sắp và đang học ở UK đã nhiệt tình vào chia sẻ thông tin và giúp đỡ các bạn sẽ và đang apply.
  3. allroadsleadtoRome

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Đã quá 100 trang theo quy định
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa