1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Topic cũ đóng mất rồi nên em mạo muội lập cái mới này ạ :)

Topic du học Anh (phần 5)

Không biết nhà mình đã có ai học ở Bath hay Bristol chưa ạ?
  2. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Mình đã từng học. Hiện giờ cũng vẫn đang ở Bristol. Nếu ai có nhu cầu hỏi thông tin có thể vào trang này https://www.facebook.com/groups/37949332717/
    Bristol Vietnamese Society

Cheers,
  3. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

4. oxy1011

oxy1011 Thành viên mới

Tớ đang hì hục apply master finance của đợt jan sắp tới. Lựa chọn cho đợt này không nhiều và rank cũng tầm trung. Tớ đang không biết nên chọn trường, các nàng/chàng có gì advise mình với.

Salford Uni (Manchester)
    Buckingham Uni (trường này thấy 1 em ở chỗ mình làm bảo là nhỏ lắm, nhưng đc cái giáo viên quan tâm hs :D)
    Glasgow Caledonian (có campus ở London)
    Westminster
    Bournemouth ( nghe mọi ng nói là xa xôi hẻo lánh , phát triển du lịch mạnh hơn)
    Oxford Brookes
    Greenwich

P/s: Mình thì ko thích ở London lắm, vì ko thích quá đông quá nhộn nhạo. Nhưng cũng ko thích xa xôi hẻo lánh quá. ^:)^
    Tiện thể ,ngoài Vietint và ICS Hà Nội có bạn nào biết trung tâm tư vấn nào cũng ok mà có nhiều đối tác ko ạ?
  5. greenrose112

greenrose112 Thành viên quen thuộc

Mình recommend GSE vì mình đã dùng qua dịch vụ và rất hài lòng. Các anh chị ở đây rất nhiệt tình, mà lại hỗ trợ dịch thuật 100%, cũng là đại diện của rất nhiều trường. Mình cũng đã tham khảo qua ISC nhưng rất ghét thái độ phục vụ xách mé. Bạn thử tham khảo xem: www. gse-beo.edu.vn [r2)]
  6. ellaella

ellaella Thành viên mới

Hi cả nhà,
    Anh chị ơi cho e hỏi là giờ có 1 VP là GSE beo ở Ngọc Khánh (chỗ Getset cũ) (www.gse-beo.edu.vn) và 1 VP tên là Getset ở Ngô Tất Tố (http://getsetvietnam.com/). Vậy đâu mới là Getset của ngày xưa ạ? E cám ơn mọi người nhiều ạ
  7. nhungp3

nhungp3 Thành viên mới

Mình cũng đang apply Finance kì mùa xuân nè, ngoài những trường bạn list mh để í thêm Sheffield Hallam & Huddersfield. Nói chung rank các trường cũng (thấp) ngang nhau nên chủ yếu là mh chọn được địa điểm mh thích thôi. Sau 1 t.g tìm hiểu thì mh lại đang prefer Bournemouth cơ, vào London cũng chỉ hơn 2h, thời tiết ok, hơi buồn một chút nhưng dạo này có vẻ nhiều người Việt học ở BU hơn, nên cũng không lo bị tự kỷ đâu

À, mà mh làm ở GSE Ngọc Khánh (getset cũ)
  8. lee_hieu

lee_hieu Thành viên mới

em không bít up bài mới ở đâu(stupid) nên liều vào đây vậy. em muốn tìm thông tin về trường Coventry mà không thấy anh chị nào đề cập tới cả.em học master về engineering automotive không bít trường này thế nào ah?mong anh chị chia sẻ( đọc toét mắt 5phần rồi)
  9. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Mình nghĩ bạn vào fb này hỏi nhé https://www.facebook.com/groups/duhocuk/ các anh chị trả lời cũng nhiệt tình lắm, chắc giờ có fb nên mấy anh chị ít vào đây
  10. lee_hieu

lee_hieu Thành viên mới

cam on bíieunahn90 minh se thu