1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dieu_linh89

Dieu_linh89 Thành viên mới

Chào cả nhà,

Em là thành viên mới. Em chuẩn bị đi học master ở Anh tháng 9 năm nay (ngành tài chính) nên muốn nhờ các anh chị đi trước tư vấn giúp em.
    Em đã apply 1 số trường và hiện h nhận được offer của
    - Durham: MSc Finance & Investment
    - Leeds: MSc Accounting & finance
    - Newcastle: MSc Strategic Planning and Investment
    Mọi người cho ý kiến giúp em với ạ. Thank mọi người
  2. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

ok sdt mình là +44 771.263.7277, mình khuyên nên ở trong college, đắt hơn 1 tẹo nhưng tiện nhiều thứ, và có cơ hội trải nghiệm cuộc sống svien nhiều hơn cũng như tận hưởng được hết ưu điểm của collegiate system tại Durham [r2)]
  3. Dieu_linh89

Dieu_linh89 Thành viên mới

Bạn Manhhab đang học ở Durham hay bạn đã tốt nghiệp rồi? Cho mình nick yahoo của bạn được ko?
    Mình muốn hỏi 1 chút về chương trình MSc về Finance của Durham liệu có khó lắm ko, thấy giới thiệu là có 70% chương trình CFA ở cả 3 cấp độ
  4. joejoe16

joejoe16 Thành viên mới

Cho mình hỏi có bạn nào ở đây thử qua trung tâm Vietint chưa? Bên ấy có giúp mình nộp hồ sơ hb k và có thu phí gì k
  5. kazeko

kazeko Thành viên mới

Các anh chị ở Vietint tư vấn rất nhiệt tình và theo dõi hồ sơ cho mình rất sát sao...Họ không lấy phí gì đâu nên bạn yên tâm nhé :)

---

Nhà mình có ai đợt này đi học ở Exeter không? Tớ đang hold offer Msc Marketing của 1 số trường như Newcastle, Nottingham, Leeds vs Exeter. Không biết chọn trường nào nữa >.< Tớ khá thích Exeter nhưng mỗi tội bên này không có học bổng trong khi 3 cái còn lại thì có hix. Nếu chọn Exeter thì cố tí nữa lên Durham và Edinburgh thì có tốt hơn không? Nhưng trên đấy khá lạnh, tớ lại thích vùng ấm áp và dễ đi lại. Mọi người ai giúp tớ với :((
  6. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

Chào bạn, mình đang học ở Durham, sinh năm 86. Ctr MSc Finance của Durham cover trên 70% cả 3 levels của CFA, tuy nhiên đó là nội dung của cả ctr học MSc Finance, còn svien học theo 1 số major như Finance & Investment, International banking & finance, Finance, Accounting & finance... và chỉ có 8 modules + 1 dissertation trong ctr học, nên muốn theo CFA 3 levels chắc phải chọn modules khéo & đọc thêm nhiều.
    Năm nay MSc ở Durham có 7 Vnese, 3 bạn 86, 1 bạn 88 và 3 bạn 89. Theo đánh giá chung thì ctr học của Durham rất academic, khá nặng, những ng` học Durham (cả VNese và international students) mình biết đều có profile tốt cả nhưng ai cũng phải học hành quần quật @-).
    Bổ sung thêm là trường chấm điểm cũng chặt nữa, và mặc dù đầu vào của Durham cũng thuộc hàng top ở UK, nhưng term 1 vừa rồi khóa MSc Finance cứ trung bình 3 người thì có 1 người fail ít nhất 1 môn (fail rate ~35%)^:)^
  7. joejoe16

joejoe16 Thành viên mới

Cho em hỏi là sau khi accept offer thì mình có phải nộp deposit để giữ chỗ k, và nếu accept xong thì sau này decline có vấn đề gì k?

Em đang có mấy cái offer nhưng định đến tháng 7 mới accept vì còn vấn đề hb, k biết ng ta có giữ chỗ cho mình đến lúc ấy k :(
  8. vutramy90

vutramy90 Thành viên mới

Dear các bạn,

M cũng đang apply cho 2 trường Hudderfield and Sheffield Hallam về International Business (IB). Các bạn nghĩ trường nào được hơn nhỉ, về chất lượng đào tạo, tính ứng dụng của khóa học, thầy cô, bạn bè ấy ... Có 1 bạn học Keele kể lại là lớp b ấy rất nhiều Tàu, bọn ấy lười và ỷ lại trong làm nhóm, làm cho việc làm nhóm rất chán :-ss:-ss. M rất lo về chuyện này vì theo như kinh nghiệm đh của m, làm nhóm rất quan trọng và các thành viên nhóm có tốt thì làm nhóm mới có hiệu quả tốt.

Các bạn nghĩ sao về đầu ra của IB? bản thân m chọn IB vì m chưa quyết định sẽ theo cụ thể ngành nào, m nghĩ IB thì có thể làm nhiều ngành. Mà m nghĩ cái value nhất m gain đc sẽ là các skills, lối tư duy và personal improvement... Nhưng cũng có bạn nói là IB học chung quá, nếu muốn thăng chức cũng sẽ khó, cụ thể như ngân hàng bạn ấy :-??

À, còn 1 cái nữa là m đang ngắm 2 e Hb tầm 2,3 ngàn bảng của 2 trường này, vs profile này các b đánh giá m có cơ hội ko: GPA 7.72, Ielts ( expect) 7.0, tham gia research ở phòng nghiên cứu khoa học và viện nghiên cứu du lịch 2 năm, đi làm 1 năm ở 1 cty Nhật và 1 số hoạt động tình nguyện
  9. vutramy90

vutramy90 Thành viên mới

bạn xem trường b có yêu cầu đóng deposit ko ý, như trường t đang apply bắt buộc phải đóng deposit trước khi xét học bổng, risky quá :-ss
  10. mr.luckyluke

mr.luckyluke Thành viên mới

Mình cũng vừa nhận được offer của Nottingham Trent, nhưng có phải theo mình hiểu thì m phải đóng 3000 Bảng, thì mới có thể xét tiếp học bổng ko nhỉ. Nếu ko được học bổng, thì nếu m có ko học tại Nottingham Trent thì cũng ko đc refund 3000 Bảng. À, m apply Msc Marketing Advertising and Communications, biết đâu cùng ngành :-bd