1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dung.tanghoang

dung.tanghoang Thành viên mới

Chào mọi người,

Mình dự định học ngành Retail Management tháng 9 này, 1 số trường offer khóa học này là:

1. Uni of Brighton
    2. Bournemouth University
    3. Uni of Stirling
    .........
    Mình thấy khóa học này có vẻ ít người học và 1 số trường cũng có BA của ngành này nữa.
    Bạn nào đang học ngành này cho mình xin ý kiến về chất lượng của các trường thế mạnh ngành này nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều!
  2. diepsmartosc

diepsmartosc Thành viên mới

Hi all,

Cho mình hỏi có bạn nào học ngành HRM (quản trị nhân sự) không? ngành này hơi ít V-mese học nhỉ?

Mình hỏi thêm 1 chút về VISA, khóa học bắt đầu từ cuối t9 nhg mình sẽ sang học pre-sessional 6 tuần, vậy khi xin visa sẽ xin cho cả khóa học chính và cả pre, hay chỉ mấy tháng học pre thôi, rồi sau đó extend???

À mình học Uni of Kent (canterbury) nhé, có bạn nào sẽ sang trường này năm nay không?
  3. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Hi cả nhà,

Em hỏi câu này chắc hơi sớm, nhưng có ai bên mình đã confirm Cass chưa nhỉ? Mọi người định lo vụ ăn ở thế nào ạ? Zone 2 hay 3? ^^"
  4. Dieu_linh89

Dieu_linh89 Thành viên mới

Thế anh manhhab học chương trình nào thế? Em quyết định chọn Durham rồi nhưng nghe anh nói thế cũng thấy run run. Em đọc module học thì cảm giác khóa MSc Finance & Investment khó hơn các khóa finance khác. Thế mới chết người chứ.
    Em muốn hỏi thêm về việc lập tài khoản chuyển tiền. Anh có thể nói thêm việc nên mở ở NH nào ko ạ? Nên mở ở VN hay là sang Anh mới mở TK ạ? Cảm ơn anh
  5. FatCat2012

FatCat2012 Thành viên mới

Hi mọi người, phải chuẩn bị gì trước khi sang UK học đây? Quần áo, giầy dép, bút viết, thuốc men, đồ ăn ... thế nào? Nên mua sẳn ở đây hay sang đấy? Nên ở nhà kí túc xá hay thuê ở ngoài? Ngoài ra còn phải lưu ý các vấn đề nào nữa? Các bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhé.

Cảm ơn nhiều,
  6. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 st1\:-*{behavior:url(#ieooui) } /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Mọi người cho mình hỏi có ai đang học luật ở Anh ko ah? Mình đang dự định tháng 9 này sẽ sang UK học Master, giờ đang phân vân không biết chọn trường ra sao. Mình đã nhận được uncon***ional offer của Durham, Queen Mary Uni, York Uni với lại Westminster. Durham thì nghe nói là buồn, Queen Mary được cái ở trung tâm nên chắc là nhộn nhịp. Về ranking thì cả 3 trường đầu đều thuộc Russel group nên mình nghĩ sẽ ngang ngang nhau. Mong ai có kinh nghiệm cho mình ý kiến với. Nhất là Queen Mary và York Uni, vì mình đọc hết thread 5 và sang đến đây mà chưa thấy ai comment về môi trường của 2 trường này. :D
  7. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Mình cũng chỉ thuộc diện sắp đi nên ko thể comment chính xác được như dân bản xứ. Có điều, theo những gì mình lượm lặt được ở các site của VN cũng như UK thì ranking (và danh tiếng) của Durham vượt xa hai trường còn lại :)
  8. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Nhưng mà theo mình đọc trên trang hội những người sắp đi UK thì học về luật thì các anh chị bảo là Queen Mary rất tốt í. mình cũng chỉ là đi lượm lặt lại thông tin thui:">
  9. hieu_luxury

hieu_luxury Thành viên mới

em đang phân vân 3 trường về ngành tài chính postgradute
    Northampton Uni
    Bournemouth Uni
    Greenwich Uni
    anh/chị cho em ý kiến về 3 trường này với. ai đã từng học tại những trường này có thể giúp em được không?

Many thanks
  10. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Mình cũng nghe 1 chị học UK khuyên mình zậy. Bắt đầu thấy xiêu xiêu qua QM rồi :D