1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

mục tư vấn du học UK, toàn thấy các trung tâm tư vấn du học vào quảng cáo khéo :))
  2. hurricane_of_fire

hurricane_of_fire Thành viên mới

dạo này sao thấy topic này chìm thế.Bạn nào đang ở Anh cho mình hỏi chút là 3 trường này trường nào hơn Keele,De montfort và Manchester metropolitan.Mình định đi vào tháng 9 năm sau mà nộp hồ sơ tháng 3 chưa có bằng tốt nghiệp được chứ mọi người.Mình học toán không tốt lắm mà lại thích đkí vào ngành kinh doanh hoặc kinh tế có phải tính toán nhiều ko (mình lo không ra được trường mất nhất là môn Accounting and finance).Điểm phẩy mình thấp chỉ khoảng 6,5 thôi thì apply vào trường nào hợp lí nhỉ.Các trung tâm du học họ miễn phí toàn bộ cho mình ngoài tiền visa đúng ko? Vì theo mình biết hình như họ được chia % bởi phía trường bên kia thì phải.Sorry mình gà mờ quá nên hỏi nhiều,bạn nào biết thì trả lời giúp mình nhé hoặc ai đang ở Anh thì cho mình yahoo với,mình thích đi miền Trung nước Anh ^^
  3. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

ohm chưa có bằng tn vẫn apply được nhé bạn:D, mình cũng đi tháng 9 năm sau, mình apply qua ISC bạn qua xem các anh chị tư vấn mức điểm của bạn thì khả năng apply được trường nào:-), còn cái câu hỏi mà học dốt toán mà học kinh doanh hay kinh tế thì cái này tùy khả năng cố gắng của mỗi ng thôi bạn ạ
  4. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Bên kinh doanh thì tớ không rõ lắm, nhưng với kinh tế và tài chính thì toán rất quan trọng. Dốt hay giỏi toán thì tớ thấy cũng không thành vấn đề, đằng nào cái master curriculum cũng sẽ có một hai môn dạy toán mà, chủ yếu là mình thích tính toán hay không thôi. Nhưng accounting chắc tính toán nhẹ hơn một tí so với economics và investment.
  5. kazeko

kazeko Thành viên mới

Cả nhà ơi,

Tháng 9 năm sau mình định sang Anh, học Master về Marketing. GPA đc 8.5 IELTS 7.5 thì nên đi trường nào nhỉ. Mình định apply Soton nhưng sao thấy rank 2012 về Business schools của nó tụt thảm quá :((. Không biết ngành Advertising and Marketing của Leeds thì thế nào nhỉ :(. Mình cũng thích Durham nhưng không biết tài chính có afford nổi không t.t. Help me t.t.
  6. sontantan47

sontantan47 Thành viên quen thuộc

Bạn đã apply đc trg khoá tháng 1 chưa, chưa thì mình recommend Salford nhé :)>- vì mềnh đang học ở đây:D đợt này đi thì công nhận ko nhiều trg và rank các trg cũng ko cao, tầm trung...nên trg nào cũng na ná nhau, quan trọng là bạn thích ở khu vực nào...
    Trg Salford Uni nằm ở Man, thành phố lớn thứ 3 UK...nên cuộc sống cũng ko bùn lắm và mọi thứ cũng thuận tiện, có thể dễ dàng kiếm việc làm thêm nếu bạn có nhu cầu:)
    Còn trg thì theo cảm nhận của mình thì campus, lecturer, lib....đều okie:) mình học cũng sắp xong rồi nên cần hỏi j cứ add nick = ttvn's nickname:)[r2)]
  7. FreeRock

FreeRock Thành viên mới

Chào cả nhà,

Tớ vừa nhập học MSC ở UK tháng 9 vừa rồi. Giờ đang phải chọn module cho thời gian tới, tớ vẫn đang phân vân giữa cái disesstartion với dissertation with placement work. Biết là placement work thì lợi đủ đường, nhưng không biết từ giờ đến đấy vốn tiếng Anh & lượng kiến thức có đủ để đáp ứng yêu cầu công việc không. Bạn nào có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ với tớ một chút được không?

Cảm ơn cả nhà! :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Công nhận! Mình không ưa nổi cái thái độ của nhân viên ISC Hà Nội. Đến đấy 1 lần, hôm sau mình chuyển sang Studylink luôn, rất thích cách làm việc & sự nhiệt tình của nhân viên bên ấy. Giờ thì đang ngồi Bristol rồi :D
  8. sontantan47

sontantan47 Thành viên quen thuộc

Uh cái placement thì công nhận là hay thật...nhưng thực sự là highly competitive :-s...và có vẻ dành chủ yếu cho năm cuối undergraduate...vì nó tuyển chính vào tháng 5, rồi cả tháng 10 nữa...Under có nhiều lợi thế hơn như t.a có vẻ khá hơn, kiến thức học ở đây đã lâu nên đã quen và chắc hơn...còn post thì đến tầm đó, mình nghĩ mới chỉ gọi là dần dần làm quen với cách học...và các môn học phần lớn cũng cưỡi ngựa xem hoa là chủ yếu :-s...nhưng dù sao đó cũng là một cơ hội tốt để thử apply CV....vì như trg mình thì nếu ko apply đc cty nào thì quay sang viết dissertation cũng ko sao[r23)]
  9. seulloup

seulloup Thành viên mới

Cùng câu hỏi với bạn này.

Tớ có đứa bạn năm ngoái làm ở getset cũ thấy bảo ok lắm. Năm nay tớ cũng định đến đây làm để sang năm đi nhưng giờ mọc ra 2 getset. Đâu mới là getset của năm ngoái đây? bạn nào biết giải đáp với
  10. candy103

candy103 Thành viên mới

cạy cục mãi mới được post bài,tớ sv năm cuối đang ý định đi uk tháng 9 năm sau đây,bạn nào có plan cùng thì pm nha.Tớ hỏi tư vấn bên getset Ngọc Khánh cũ ấy,chị tư vấn cũng nhiệt tình lắm.Tớ học chuyên ngành T.A đang muốn học m.a kinh tế cơ mà lại...stupid Tóan và logic,gpa thấp (6 phẩy thôi T.T),mặt bằng chung của trg là thế buồn ghê gớm.Bên getset tư vấn tớ vào Bournemouth(thấy trường này có vẻ chỉ nổi về quản lý ks),Conventry(thấy nhỏ nhỏ sao ấy nhưng kéo lại là chi phí rẻ và an toàn=D>),Salford (có một bạn feedback trường này ổn),Sheffield Hallam (thực sự nhiều ý kiến trái chiều về trường này),Huddersfield(xa quá tận phía Bắc thì phải),WOE Bristol (thú thật là bạn tớ đi Bristol Uni nên tớ ko muốn...vào trường mà tên na ná như thế:P).Bạn nào có cao kiến gì ko?