1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenxuantruong2112

nguyenxuantruong2112 Thành viên mới

Trên face mình cũng quen 1 chị phân vân giữa Strath và Edinburgh,hjhj,thấy chị ý chắc cũng chọn Strath.hjhj,năm nay Strath yêu cầu đầu vào của mình là 8/10 GPA, híc, không biết năm nay nhiều bạn học không nữa.hjhj,hi vọng bạn goma cũng chọn Strath.hj
  2. liz.lpn

liz.lpn Thành viên mới

Chảo các bạn,
    Mình cũng đang băn khoăn giữa southampton với stirling, nhưng thấy có vẻ như trong forum của mình ít bạn đi 2 trường này. Ngành học mình chọn là finance, các bạn có thể cho mình ý kiến là nên học trường nào nếu xét trên tiêu chí môi trường và chất lượng học tập không? vì ranking của trường cũng thay đổi nhiều tùy theo bảng xếp hạng của các website khác nhau.
  3. nguyenxuantruong2112

Hihi,mình cũng đã có offer của 2 trường này.Ý kiến của mình là,nếu bạn là FTUer thì học Soton cũng đc vì nó có giảm 25% học phí cho dân ngoại thương,nhưng nếu ko phải là FTUer thì học Finance ở Stir cũng rất tốt, overall ranking thì thua soton nhưng về Finance thì Stir mình thấy đông bạn học hơn,học phí ít hơn 4k.Mình cũng học Finance,lúc đầu mình cũng phân vân Stir,nhưng cuối cùng mình lại chọn Strath:D
  4. liz.lpn

liz.lpn Thành viên mới

Mình cũng là FTUer nhưng hình như là vì trong Nam nên Soton chỉ giảm 20% thôi à!:D
    Thật ra mình thấy là hơi ít người học Stir đấy chứ, mình chọn stir cũng 1 phần do chi phí ở trong mức chi trả được, những trường khác hạng cao hơn thì chi phí cũng vì thế mà cao lên theo.^^
    Mà sao cuối cùng bạn lại chọn Strath thế? chứ không là mình cũng tìm được 1 bạn có ý định học Stir lun rùi^^
  5. nguyenxuantruong2112

Stir khá đông đấy bạn ạ,hội Stir trên face tầm 30nguoi đổ lên.Thực ra học phí Stir rẻ hơn Strath 2k, nhưng về chất lượng thực tế và ranking thì kém hơn Strath, Strath lại ở trung tâm Glasgow, mọi thứ đều thuận tiện,theo mình đc biết học Finance thì Strath là tốt nhất Glasgow .hjhj^^
  6. goma

goma Thành viên mới

hihi là chị đây Trường ạ ^^ xem ra Strathclyde ko popular lắm, có mỗi 2 chị em mình :P
  7. cukurio

cukurio Thành viên mới

Hi, mình cũng đang phân vân Strath (MSc Finance), Glasgow (MSc Finance Forecasting and Investment) với Exeter (MSc Finance and Investment), thấy ranking Finance course của Strath cao hơn của Glas mà fee thì cũng xêm xêm nhau, còn Exeter thì fee cao hơn hẳn:(, nhưng problem của mình là IELTS:(. Nếu đủ 6.5 thì chak mình học Strath luôn, chứ không biết khi nào mới lên được 7.0:(. 2 pạn học chtr nào của Strath thía:D
  8. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Cả nhà cho e hỏi là e đang phân vân giữ khỏa MSc Finance của Liverpool và Stirling, e thì thấy module của Stirling thì có vẻ hay hơn của Liv, nhưng mà cứ sợ lên Scotland buồn:( hem biết có nên trải qua 1 năm học ở Scotland không nữa?
  9. nguyenxuantruong2112

Mình học International Banking and Finance.Bạn có vẻ thích học Investment nhỉ,nếu thế thì Stir khá mạnh về khoản này.hjhj.Còn học Finance thì cứ chọn Strath đi:D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    hihi,năm nay Strath yêu cầu cầu đầu vào hơi cao nên chắc cũng it người hơn chị ạ.Hihi,em đặt cọc rùi hihi.Trong tháng này em sẽ làm xong hết visa.hi
  10. goma

goma Thành viên mới

em nộp deposit xong thì sau bao lâu trường gửi CAS? chị định giữa tháng 6 mới quyết định, hi vọng k bị rush quá. btw chị gửi mes em trên fb đó, vụ nhà cửa e định thế nào? :)