1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. mint.choc.chip

mint.choc.chip Thành viên mới

Cám ơn bạn Okigen và bạn Leehoang nhé.
    Bạn Leehoang nhận được mail vậy là có học bổng rùi :D chúc mừng bạn nha. bạn được Int'l Postgrad scholarship phải ko? tháng 9 mình cũng sang Birm học, có gì làm quen luôn nha :)
  2. tieuthu1710

tieuthu1710 Thành viên mới

b nào tư vấn cho mình trường london school of commerce vs, theo các b thì trường này có tốt không
  3. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Không tốt bạn ạ [-(
  4. tieuthu1710

Bạn có thể nói rõ hơn vì sao k tốt k? Cho m xin thông tin về trường này với
  5. okigen

Mình không thấy tên LSC trong bất kỳ một bảng xếp hạng uy tín nào về các trường ĐH ở Anh, kể cả bảng The Complete University Guide vốn liệt kê tới tận 100 trường. Theo thông tin chưa được kiểm chứng (mình ko tìm được nơi nào để kiểm chứng) thì đấy là do nó là một trường cao đẳng (college) chứ ko phải đại học (university) nên ko có tên trong các bảng xếp hạng vốn thường chỉ dành cho trường ĐH. Tra cứu trên Thestudentroom , forum của các học sinh tại Anh, thì thấy trường này toàn tiếng xấu, VD topic này nhé http://www.thestudentroom.co.uk/showthread.php?t=1282347
  6. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

mình khuyên là đã đầu tư thời gian và tiền bạc để đi du học, thì nên dành nhiều thời gian cho việc tìm hiểu trường lẫn môi trường sống.
    về ranking trường, bạn có thể tham khảo league tables của complete university guide (independent); the times; the sunday times hay guardian. Hoặc có thể lên thestudentroom.co.uk để xem svien bản địa và quốc tế đánh giá về các trg như thế nào. Ví dụ như ở UK có 116 trg, thì trên 4rum đó họ dùng những từ rất tệ khi nói về các trg rank từ 80 đổ xuống (LSC là 1 trong số đó). Thứ 2 với mức học phí 4.000gbp ở London, đừng hy vọng gì về chất lượng giảng dạy, vì các trg ranking thấp cũng đòi tối thiêu 10k cho khóa Thạc sỹ rồi. Thứ 3 trg này ko phải là dạng university, website trg là dạng .co.uk chứ ko phải là ac.uk :-??, theo mình hiểu đuôi .co.uk coi như là 1 doanh nghiệp kinh doanh (ai cũng tạo dc), còn các trg ĐH chính thống website bao h cũng có đuôi là ac.uk
  7. Jenny_1122

Jenny_1122 Thành viên mới Đang bị khóa

LSC là trưofng college, trường liên kết với đại học UWIC, học sinh chỉ học tại campus của LSC thôi, nhưng chường trìnhh dạy và bằng cấp đều do UWIC đưa xuống.
    Nếu xét ranking thì bạn phải tìm ranking của UWIC vì sau khi tốt nghiệp sẽ do UWIC cấp bằng
    SBL thì liên kết với Gloustershire
  8. okigen

Không hẳn là scholarship, chỉ là bursary thôi bạn Queenie ạ :P Tháng sau mới có kết quả scholarship của Cass ^:)^
  9. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Nghe nói trường Cardiff tớ apply cũng giữa tháng sau mới có kết quả :|. Tuy năm nay mới cho 4 suất full, nhưng vì apply online, thủ tục đơn giản, hồ sơ nộp có vẻ nhiều nên các bạn í fai chuyển là sẽ notify đầu tháng 8 sang giữa tháng 8.

Ah, tớ thắc mắc 1 tý, điểm bạn tốt thế sao bạn k xin financial aid ở Mỹ? Hình như bạn định học MBA à?
  10. tieuthu1710

cho mình hỏi trường UWIC và trường Gloustershire thì trường nào tốt hơn