1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Chuẩn, đấy đúng là các trường top đầu đấy :) Về danh tiếng có thể tính thêm Manchester nữa, nhưng với học phí của Manchester bạn cố nhón thêm một tí để lên Cass hoặc LSE cho rồi. Exeter tớ nghĩ cũng tốt, nhưng nếu đã mất công đóng tiền đi học tớ nghĩ nên chọn một trường top hẳn để dễ mang cái bằng đi xin việc, còn nếu bạn chẳng cần danh tiếng của trường thì thậm chí có thể chọn Strathclyde, rẻ cực (vì ở Scotland) mà học cũng tốt.

Nếu còn băn khoăn về các trường bạn có thể post thẳng lên thestudentroom đề nghị mọi người so sánh.
  2. chang83

chang83 Thành viên mới

Có bạn nào đã từng apply visa khi đang còn ở Anh hướng dẫn giúp mình cách làm nhé..mình cần nộp những hồ sơ gì vậy..cám ơn các bạn :)
  3. Huong_bee

Huong_bee Thành viên mới

Chào mọi người! Hiện tại em vừa tốt nghiệp hai bằng đại học loại Khá,ielt 6.5, em hiện tại đang muôn apply vào trường Glasgow Caledonian uni có campus ở London,vì đây là trường đầu tiên và duy nhất ở Anh có MBA of Luxury Brands Marketing.em đang rất băn khoăn vì trường yêu cầu phải có ít nhất 3 năm kinh nghiệm mà em muốn đi học luôn.vậy mong anh chị,các bạn giúp em có ai đã học ngành này và trường này chưa vậy ạ,cho em xin một ít kinh nghiệm về ngành này.em cảm ơn nhiều!,
  4. huong.tien

huong.tien Thành viên mới

VP ở Ngô Tất Tố mới là VP của GetSet hồi xưa bạn à, còn ở Ngọc Khánh là do 1 chị hồi xưa làm cho GetSet tách ra làm riêng đó bạn
  5. GSE-beo

GSE-beo Thành viên mới

GetSet thành lập ở Hà Nội, năm 2009, trụ sở 58 Ngọc Khánh. Sau 02 năm hoạt động, với mong muốn nâng cấp thương hiệu và mở rộng thị trường, tháng 10/2011, chúng tôi đã đổi tên thương hiệu là GSE-beo - trụ sở, nhân sự và thông tin liên lạc vẫn giữ nguyên. Ngoài du học Anh, GSE-beo phát triển cả du học Mỹ và Úc.
    Sau đó thì thương hiệu GetSet được 1 công ty khác sử dụng ở Ngô Tất Tố.
    :) [r2)]
  6. lan22991

lan22991 Thành viên mới

Mọi ng ơi cho e hỏi cái này ạ, năm nay e năm cuối rồi, sang năm e muốn đi UK học về Human resources management mà chưa biết chọn ở đâu vì đọc qua trêm mạng thấy cũng mông lung quá. Có a/c nào từng học ngành này thì tư vấn cho e vs. GPA hiện giờ của e là tên 8,4 (đang cố lên trên 8,5), IELTS thì chắc tầm 6.5; có tham gia NCKH ở trg. Cảm ơn mọi ng nhiều ạ
  7. lonely_pedestrian

lonely_pedestrian Thành viên mới

Ở UK học về ngành HRM thì em có thể cân nhắc Leeds, Surrey hay Reading. Tuy nhiên, học phí của mấy trường này tương đối cao. Nếu em cân nhắc chi phí và không quá nặng nề về xếp hạng chung của trường thì Keele giảng dạy về ngành này cũng tương đối tốt [:D].
  8. phuongict

phuongict Thành viên mới

Supply chain management không phải phù hợp với kỹ thuật hơn kinh tế đâu. Mình đã được học môn này trong chương trình MBA. Nó dành cho những nhà quản lý của các công ty sản xuất lớn. Nếu bạn tìm hiểu thì sẽ thấy môn này rất hay, rất thú vị.
  9. lan22991

lan22991 Thành viên mới

em cảm ơn nhiều ạ, em mong tìm đc trường nào mà có học bổng chút vì e cũng ko có khả năng kham tất, mà nhg trg trên thì hình như ko có học bổng nhiều thì phải :-ss
  10. blackgon

blackgon Thành viên mới

Chào mọi người. Sang năm mình sẽ tốt nghiệp và mong muốn sẽ học tiếp Master tại Anh. Mọi người giúp mình trường nào có ngành fiance phù hợp với khả năng của minh với . GPA hiện tại của mình là 7.2 , ielts 6.5