1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. candy103

candy103 Thành viên mới

hi,thanks mấy bạn nhé,có lẽ mình sẽ qua gse apply vậy trong khi chờ bên kia.À có bạn nào dự định đi Kelee tháng 10 này hoặc học ở Keele không???
  2. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

dạ, c cứ apply cả hai đi ạ, cơ mà đi Leeds cùng e đi chị:">
  3. quan_1985

quan_1985 Thành viên mới

Cảm ơn lời khuyên của bạn. Theo bạn, LSE với London Business School thế nào?

Mình có danh sách một số trường nhưng không biết trường nào nổi trội về finance, mong nhận hồi âm từ các anh/chị:

Bath University,
    Exeter University,
    Manchester University,
    Queen Mary University,
    Bangor University,
    Durham,
    University College London,
    Warwick,
    Imperial.
  4. okigen

okigen Thành viên quen thuộc

Ba trường tốt nhất về finance trong list của bạn là LBS, LSE, Warwick. Theo những gì mình tham khảo qua mạng và hỏi người thân bạn bè học bên Anh thì về mặt danh tiếng LBS>>LSE>Warwick. Nhưng 3 trường này có các khoá khác nhau, học phí khác nhau, yêu cầu đầu vào cũng khác, bạn nên tham khảo website của từng trường để chọn.
    Về danh tiếng chung (ko tính riêng finance) thì có thể chọn thêm Imperial, UCL, Durham.
    Tiếp theo là nhóm Manchester, Bath, Exeter.

Queen Mary và Bangor hơi thấp so với profile của bạn.

Nếu bạn có đủ tham vọng, profile đủ đẹp, và (nhất là) đủ tiềm lực tài chính thì mình nghĩ có thể apply vào top 3 trường đầu tiên. Có điều nên apply càng sớm càng tốt vì các trường này fill in rất nhanh. Thường mọi người apply vào tháng 12 - tháng 1, trên site warwick cũng ghi rõ nên apply chậm nhất là vào tháng 2.
  5. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Mình từng tìm hiểu thì về rank riêng cho accounting hay finance của LSE và Warwick luôn đứng nhất, nhì. Cơ mà LSE thì yêu cầu GMAT nữa thì phải=>> theo ý kiến của mình, nếu bạn có GMAT thì cứ LSE nhé, còn k thì Warwick đi ạ
  6. herohieu

herohieu Thành viên mới

Các bác cho em hỏi về chuyện đặt vé máy bay từ UK về VN với, em định tháng 6 này về, nhưng ko biết đặt vé thế nào, đi hãng nào tốt, giá cả hợp lý. Và nếu đặt cho tháng 6 thì đặt từ lúc nào. Em định đặt vé khứ hồi, nhưng đang còn mù mờ lắm. Mong các bác, các tiền bối đã đi ngược về xuôi chỉ bảo ...
    Em cảm ơn rất nhiều ạ
  7. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Nếu em đã quyết đc ngày thì mua càng sớm càng tốt - về lý thuyết là thế.

Em đã muốn mua chưa hay chỉ muốn book vé thôi?
  8. herohieu

herohieu Thành viên mới

Thanks bác, trước mắt là em muốn book trước ạ, tầm 20/6 này có Summer time, chắc e xách valy về thăm gia đình luôn :D
    Book thế nào hả bác ?
  9. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Nếu chỉ muốn book ko thì ko tự thao tác trên mạng đc mà phải gọi điện hoặc đến các travel agents. Giờ mình ko rành về các travel agents đại lý vé máy bay ở Anh. Ngày xưa mình từ Anh về thì gọi điện cho Emerald: http://www.emerald.travel/vietnam-holidays

Vào đây hỏi thêm nhé: https://www.facebook.com/groups/duhocuk/
  10. nguyenvk

nguyenvk Thành viên mới

Cho tôi hỏi có bạn nào học hay quen ai học ở University of Manchester không?