1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rennj

rennj Thành viên mới

Các anh/chị cho mình hỏi 1 chút, mình đang định apply MSc finance&banking tháng 9 này, hồ sơ thì làm xong hết rùi, chờ sang tuần rồi gửi đi thui. Bjo nộp thì mình nợ IL, đki tháng 4 thi chắc chỉ đc 6.0, hên xui may rủi học hành chăm chỉ thì chỉ 6.5 là cùng vì mình lãng quên tiếng anh lâu lắm rồi :-s. tốt nghiệp ĐH loại khá, làm tín dụng ở Vietinbank hơn 1 năm. mình định nộp vào những trường sau, xin mọi ng cho í kiến về trường với khả năng được nhận ạ.
    - uni of leicester
    - stirling
    - salford
    - hudderfield
    - portsmouth
    (northampton_đang băn khoăn vì trg này có vẻ hơi ở top cuối về fiance :-s)
    sau khi mình apply thì khoảng bao lâu sẽ nhận đc offer của trường ah, e thấy bảo nhanh thì tầm 4 tuần ah
  2. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Em có thể tham khảo list ranking này http://www.thecompleteuniversityguide.co.uk/league-tables/rankings?s=Accounting & Finance

Bath mấy năm gần đây đều đứng khá cao. Nhưng Warwick với LSE có tiếng hơn trên bình diện quốc tế. Nên chú ý cả thành phố nói chung nữa. Warwick rất buồn chán, Bath buồn, LSE ở London thì sẽ sôi động hơn. Nọi chung trường nào xa trung tâm thành phố thì sẽ có chút tự kỉ nhưng nếu người nào yêu thiên nhiên thì sẽ rất thích ;)
    Trong top 10 thì có Leeds và Nottingham là có rất nhiều người VIệt học. Leeds Uni có vẻ gần trung tâm giống Bristol Uni. Nottingham thì xa trung tâm. :) Leeds cũng có nhiều học bổng cho sinh viên vn nữa thì phải. Chúc may mắn.

Cheers,
  3. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Là người từng học ở University of Leeds, mình confirm là trường gần trung tâm thành phố, siêu thị lớn, khu mua sắm, nhà ga, bến xe... Tất cả đều within walking distance.
  4. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Theo như em biết thì Leeds có 2 hb 100% học phí cho sv VN đó ạ, hị hị e sẽ học ở Leeds nên rất mong là có các bạn hay anh chị nào học cùng ở Leeds ạ
  5. candy103

candy103 Thành viên mới

bạn nào đang ở keele cho mình hỏi thăm tí
  6. rennj

rennj Thành viên mới

không có ai commend cho e với ạ :-s
  7. bigtet

bigtet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thấy bà chị làm hồ sơ cho mình bảo Leicester thì năm nay có vẻ khó đấy, vì bạn mình được 7,2 mà apply nhưng vẫn bị failed. Nhưng mình thấy bạn có một năm kinh nghiệm làm ở Vietinbank rồi thì chắc cũng ko đáng lo ngại lắm. Các trường còn lại thì chắc khoảng 7.0 là được nhận rồi. Nếu 6.0 thôi thì Ports là thích nhất đấy, vì học phí của nó rẻ, với lại nghe mấy thằng bạn mình bảo ăn ở cũng có vẻ dễ chịu
  8. rennj

rennj Thành viên mới

uh, điểm cộng hồ sơ của mình chỉ có là kinh nghiệm đến lúc đi là 2 năm nhẩy qua mấy thằng NH lớn lớn thôi, làm hồ sơ mới thấy hối hận ngày xưa mấy môn đại cương k học cẩn thận làm GPA kéo xuống tệ quá. mình làm qua isc, phía mình xong rồi còn chờ bên trung tâm hoàn thiện đẩy hồ sơ đi nữa thôi. leicester chờ kết quả có lâu k bạn. mà k biết k đc nhận thì nó có thông báo cho mình k nhỉ, cứ phấp phỏng chờ đợi thì chết thôi @-). m` thấy hudderfield có course modules của nó cũng có vẻ được, nhưng k bít trường này ntn, ports thì k có banking and finance mà chỉ có finance vói 1 cái là business economics, banking and finance (mình thấy nó cứ làm sao í :)) )
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    đi làm rồi xin tạm nghỉ để đi học nên về cái bằng nó cũng phải tàm tạm 1 tí chứ k thì cũng khó làm việc, thăng tiến sau này nên muốn nhờ mọi ng commend về các trường :D
  9. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

A/c ơi, e thấy trong list trường c đưa ra thì mọi ng hay học finance ở leicester và stirling ạ. mà a/c có GPA bn ạ? nếu không apply đi Leeds cùng e cho vui ạ:"> (e đang giai đoạn rủ rê lôi kéo mọi ng đi Leeds cùng em:">)
  10. rennj

rennj Thành viên mới

uh, leicester vs stirling thì c có nghe tiếng rồi, ports thì c cũng có mấy đứa bạn từng học ở đấy, bảo cũng đc, còn 2 cái trường kia là lần mò các trường xong tòi ra nó vì học fi cũng ok mà có hb, hudderfield thì thấy rank của nó về finace cũng tàm tạm, cùng top 20-40 như mấy thằng kia. leeds c cũng thik nhưng mà mắc wa" e ơi, c đang muốn chỉ xin tiền ăn ở + 1/2 tiền học thui nên fai cân đo đong đếm nữa :D