1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 6 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi okigen, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rennj

rennj Thành viên mới

GPA của c có 7.2 thôi vì k cộng điểm luận văn =.=
  2. nhatdz

nhatdz Thành viên mới

có bạn nào rành về Msc Management tại Anh không cho mình hỏi thăm về ranking các trường xem trường nào tốt với.mình đã tìm hiểu 1 số trường như
    Imperial
    UCL
    nhưng học phí đắt quá, mới cả trình độ mình chắc cũng khó mà theo được.

Mình GPA đc 7.4 thôi
    Ielts thì đc 7.0 rồi.

phân vân quá. Ra ISC nhờ tư vấn thì Lancaster University họ bảo cũng thuộc top về management nhưng nộp hồ sơ chưa chắc họ đã nhận.

Leeds University dạy về management ko biết có được không , đã bạn nào học tại Leeds chưa ạ. Mình xem trên website của world MBA thấy Leeds cũng nằm trong danh sách các trường được chứng nhận đạt chuẩn của tổ chức AMBA. nhưng ko biết thế nào. =.= .

anh chị hoặc bạn nào đã đi trước rồi biết thế mạnh các trường giúp mình với đc k.
    nick yahoo: ndn230688 . cám ơn mọi người rất nhiều.
  3. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Theo mình thấy GPA và IE của bạn thì bạn chọn Leeds thử xem sao nhé, vì Leeds cho 2 học bổng 100% học phí cho sv VN:D. Theo mình tìm hiểu thì module của Nottingham ngành FnI được đánh giá cao, Leeds thì mình chỉ biết FnI là dc khen hay (tháng 9 mình cũng học FnI ở Leeds). Brimingham thì mạnh về khối kĩ thuật hơn và nghe nói là facilities xấu lắm:P. York thì rank over all của trường cao thui. Về tp thì York là tp nhỏ xinh, tp Anh nhất nước Anh thì phải, Leeds thì tp cũng tương đối bự, trung tâm tài chính lớn của Anh sau London là tp có living cost tương đối rẻ, trường nằm ở centre. Nottingham thì mình k tìm hiểu kĩ lắm nhưng trường xa trung tâm, Birmingham cũng zậy. Còn vấn đề apply Durham thì mình nghĩ là sẽ được thui, nhưng Durham nghe nói buồn đấy, ở đó chỉ thích hợp để tu luyện thôi. Theo ý kiến của mình thì rank cũng chỉ là một phần, bạn xem modulw của trường, tp bạn chọn có thích k? Chọn sống ở tp nào rất quan trọng sẽ giúp bạn enjoy dc cuộc sống, và du học là đi để trải nghiệm;). Mình thì mình đã chọn Leeds rồi. Bạn apply FnI Nottingham mà hem apply FnI của Leeds đi, có khi lại học cùng nhau đấy
    p/s: mình chỉ góp ý được như zậy thui à
  4. TheParanoid

TheParanoid Thành viên mới

Cảm ơn Bisieunhan90 nhe =D>
    Thấy nick chắc bạn sinh năm 90 phải không, bằng tuổi mình ^^ Bạn accept offer của Leeds rồi à?
    Thiệt ra lúc đầu mình cũng thích Leeds (và ham hố cái học bổng nữa :P), nhưng nghĩ chắc hb cũng không đến tay mình tại nghe nói phải > 9.0 với có experience (không biết có đúng không nữa :-ss). Nếu không có học bổng ở Leeds thì với mức học phí đó, mình nghĩ ráng một tí lên trường rank cao hơn. Không biết luôn ^"^ Các trường khác thì mình cũng chưa tìm hiểu kĩ.
    Còn muốn apply Durham là vì xem hình thấy thành phố với trường đẹp quá :P
  5. bisieunhan90

Có mất gì đâu, bạn thử apply Leeds đi, chả sao đâu mà. Cơ mà Durham sẽ hơi "buồn" xíu đó, đi Leeds đi mờ *năn nỉ, năn nỉ* (lôi kéo mọi ng đi Leeds :D) p/s: uhm mình sn 90 á
  6. TheParanoid

TheParanoid Thành viên mới

Ừa Leeds mình đã apply và đang hold offer rồi :D Bạn biết bao giờ thì có kết quả xét học bổng không :-??
    Mình cũng 90, bạn học trường nào đấy ^^?
  7. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

welcome to Durham
    Durham là 1 thành phố nhỏ nhưng rất đẹp, yên bình, người dân thân thiện và lịch sự. Durham thực ra cũng ko buồn đâu, nếu em tham gia vào các hoạt động và party của college thì đã đủ vui và mệt rồi, ngoài ra night life ở Durham cũng khá thú vị, và quan trọng nhất là rất thuần, vì là thành phố svien nên mọi người thuần lắm, ko phải lo lắng gì cả.
    Chi phí sống ở Durham ko rẻ, nhưng cũng ko quá đắt. Nếu em ở trong college thì cfi sẽ cao hơn, nhưng sẽ có cơ hội tốt hơn để enjoy các hoạt động cũng như hòa nhập môi trường, quen nhiều bạn... và qtrong là nó giúp em cân bằng tốt việc học và chơi.
  8. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

Các trường Imperial, UCL, Lancaster... đều là trường top về management cả, nhưng GPA của bạn mình nghĩ cơ hội dc offer là ko cao,
    Mình nghĩ bạn thử làm theo cách ngược lại, là với GPA như vậy thì sẽ có thể có offer của những trường nào (các trường ở UK đều có entry standard khá rõ ràng) và trong các trường đó, bạn sẽ chọn ra trường phù hợp nhất với mình (ranking, môi trường sống...)
  9. bisieunhan90

Bạn check mess nhé:D
  10. letrungdao

letrungdao Thành viên mới

Các bạn ơi cho hỏi rank các trường qua các nguồn khác nhau sao lại chênh nhau nhiều thế nhỉ? Ví dụ như Times Higher Education xếp một kiểu, the Guardians xếp kiểu khác, rồi NY xếp kiểu khác? Biết tin bên nào?