1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Bỉ, điều kiện và thời gian để làm thủ tục

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi bengbeng, 21/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bengbeng

bengbeng Thành viên mới

Xin chào các bạn, mình vừa ra trường năm 2010, mình học Học Viện Ngân hàng, khoa kế toán kiểm toán. Đợt hè vừa rồi, dì mình ở bên bỉ có bảo là nếu muốn đi học lên cao thì dì sẽ bảo lãnh sang bên Bỉ cho. Và giờ thì mình mới bắt đầu tìm hiểu thông tin cũng như các trường có thể học bên Bỉ. Hiện tại mình rất lo lắng là không biết có đi du học cao học bên đó được k. Mình muốn học về tài chính ngân hàng. Không biết có bạn nào trong forum đã đi học rồi có thể nói cho mình biết các thông tin cụ thể cần làm, hay làm thế nào để có thể sang đó được nhanh nhất, Vì mình tốt nghiệp năm nay rồi thời gian không còn nhiều, để nếu mà đi làm ở nhà thì mình sẽ thôi không đi học nữa, quả thật là bây giờ mình như đang ở ngã ba đường vậy, không biết lựa chọn thế nào nữa, Và quả thật đi du học Bỉ mình cũng thấy hơi mông lung nữa, không thể xác định được chính xác là có thể đi được không.

Bạn nào có thông tin gì thì giúp mình với nhé. Giờ mình cũng chưa học ielts nữa cơ, đang chuẩn bị ôn luyện cấp tốc trong vòng 5 tháng không biết có lấy được cái bằng ielts tốt không nữa.

Xin chân thành cảm ơn và có hậu tạ :-*:-*:-*:-*
  2. bengbeng

bengbeng Thành viên mới

k bạn nào có thông tin gì chia sẻ với mình sao. hic, giúp mình với đi
  3. FUOCOFATUO

FUOCOFATUO Thành viên mới

Học MBF ở Bỉ rất hay vì Bỉ là trung tâm chính trị của EU, anh cũng đang tìm khóa học ở Bỉ cho năm sau và cũng sang đó 1 thời gian rồi nên hiểu cuộc sống ở đó. Em có thể liên lạc qua email với anh để tiện trao đổi: contact@smivietnam.org
  4. bengbeng

bengbeng Thành viên mới

Hihi em cảm ơn anh, mãi mới có một reply lại. Híc.