1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Bỉ

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi ttharc, 24/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ttharc

ttharc Thành viên mới

Chào tất cả mọi người trên diễn đàn.
    Mình là sinh viên mới tốt nghiệp trường ĐHXD khoa kiến Trúc (sinh năm 89). Mình hiện đang có mong muốn được đi học cao học về kiến trúc tại Bỉ bằng tiếng Anh. Rất mong được sự tư vấn của mọi người.
    Và theo tìm hiểu thì có 1 số vấn đề khó khăn như sau :
    - Làm visa đi Bỉ rất khó, anh chị nào đã đi thì cho em xin kinh nghiệm về phần này nhé.
    -Các trường có khóa cao học về Kiến Trúc thì có những trường nào ạ? E mới tìm hiểu được 1 trường đó là VUB.
    -Hồ sơ xin apply có khó khăn gì và nên như thế nào thì tốt ạ.
    Mình rất cám ơn các bạn đã quan tâm và muốn được làm quen với bạn nào cũng đang cùng hoàn cảnh tương tự như mình để chúng ta cùng chia sẻ kinh nghiệm.
    Thanks
  2. tomjerry2701

tomjerry2701 Thành viên mới

Cho mình hỏi muốn xin cái thư xác nhận nhập học của trường thì phải làm thế nào?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mình muốn học Master ngành thực phẩm, bạn nào tư vấn giúp mình chọn trường nào ở BỈ có thế mạnh về ngành này với nhé. Cảm ơn.
  3. phuong19nt

phuong19nt Thành viên mới

well, 1st, it is not difficult for having visa....I never see anyone having problem with the visa but making some error in the documents.
    - for the universities...I think, ULB, leuven, Antwerpen, VUB, or else, you need to see in the website of school...but if it's the one alot of people know...it mus be famous then..........and for the food processing, I had some friends who studied in Gent university, I think then it should be a good university for you then TomJerry2701.
    - for applying, it must be progressing on internet...I never see someone the secretary office pick up the phone toanswer the question how to apply!!!!!!
  4. poccapap

poccapap Thành viên mới

đi qua cái xứ âm 10 âm 20 độ thì qua làm gì

châu âu quá già cỗi rồi , thà đi sin hay Mỹ chứ không bao giờ cho con cái đi cái vòng già cỗi đó

châu âu hết thời rồi

mất thời gian mà hiệu quả kém
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    đi qua cái xứ âm 10 âm 20 độ thì qua làm gì

châu âu quá già cỗi rồi , thà đi sin hay Mỹ chứ không bao giờ cho con cái đi cái vòng già cỗi đó

châu âu hết thời rồi

mất thời gian mà hiệu quả kém
  5. phuong19nt

phuong19nt Thành viên mới

Mình không hiểu lắm những gì bạn nói... ít ra thì cũng nên có dăn chứng cụ thể chứ nhỉ??? .thế bạn nghĩ nước Mỹ không có cái chỗ nào âm 10 âm 20 độ à????..Nếu mà cứ cảm tính phát biểu hay nói dựa hơi người khác, tát nước theo mưa thì chắc chẳng cần mấy nhà kinh tế học, xă hội học hay toán học này nọ làm gì nữa cả.
    Đúng là bói mù xem voi.
  6. vaonghe2004

vaonghe2004 Thành viên mới

Ha ha ha, già cỗi là như thế nào. Người ta nói gừng càng già càng cay. Càng già thì càng nhiều kinh nghiệm, kiến thức. Cái khác biệt là trăm nghe không bằng mắt thấy. Cứ nghe người ta nói già cỗi qua làm gì thì phán là nó già cỗi. Nên đi một lần để mở rộng tầm mắt bạn àh. Mọi nơi, mọi chỗ đều có cái hay của nó. chỉ trừ khi chúng ta không đủ thông minh để nhận ra cái hay, cái đẹp đó.

Nhưng có bạn nào cho mình biết là vùng Antwerp thì dân nói tiếng Pháp hay Hà Lan vậy.
  7. rainbow12

rainbow12 Thành viên mới

bỉ nổi tiếng về socola haha, đứa em mình đi du học ở bỉ về lần nào cũng mang đầy socola về !
  8. tuvanphongthuy3

tuvanphongthuy3 Thành viên quen thuộc