1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DU HỌC CZECH REPUBLIC

Chủ đề trong 'Czech' bởi anhsanghaoquang, 10/01/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. anhsanghaoquang

anhsanghaoquang Thành viên mới

DU HỌC CZECH REPUBLIC

HIÊN NAY DU HỌC SANG SÉC QUẢ LÀ ĐƠN GIẢN QUA ĐI , MỌI THỦ TỤC KHÔNG ĐỎI HỎI PHỨC TẠP CHO LẮM . AI AI CŨNG CÓ THỂ SANG HỌC ĐƯỢC .
  2. lonelystar743

lonelystar743 Thành viên mới

bác nói thì dễ vì bác đang học ở bên đó còn đối với những kẻ sắp sang như tụi em thì nó không hề đơn giản chút nào. ví dụ như sang đó thông qua địa chỉ nào chẳng hạn, đó là điều kiện đầu tiên mà
  3. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Theo ý kiến của bạn là đơn giản nhưng bạn có thể nói rõ hơn cho mọi người biết đơn giản là thế nào được ko? ví dụ như tiền học phí, tiền nhà ở,.... cám ơn bạn nhiều
  4. meoluoi3000

meoluoi3000 Thành viên mới

Chào bạn , bạn đang cần sang du học tại Séc àh ? Mình có thể giúp bạn được đấy. Bạn hãy cho mình biết bạn cần học ngành gì? Tốt hơn là cho mình địa chỉ Yah Mess , mình sẽ giúp được bạn nhiều đấy. Mình có người nhà ở bên đấy đang học tập và làm việc . OKIE.
  5. meoluoi3000

Vấn đề chính là bạn định học ở đâu? Và định học ngành nào thì mới có thể chỉ dẫn cho bạn được chứ.Có nhiều ngành để chọn lựa lắm nếu bạn không nói muốn học ngành nào thì làm sao bọn tớ phân loại cho bạn được ?
  6. frantik

frantik Thành viên mới

Dễ ọt và khó ỉn :D
    bạn vào www.sinhvien.cz >>> forum đi . Ở đây hầu hết thành viên đang ở *** . Mọi thắc mác bạn sẽ được giải dáp rất nhiệt tình
    wellcome
  7. ostrava23

ostrava23 Thành viên mới

Thế hệ cha anh đã rất vất vả để tạo ra những đường dây đưa người sang Czech . Giờ đây chúng ta phải phát huy những gì cha chú đang để lại = cách đưa người sang du học . Bạn nào quan tâm nên cho ý kiến (what and how we can do). ( hihi, bản thân tôi không ưa sứ quán CZ ở HN chút nào ).
  8. meoluoi3000

Mình không hiểu ý bạn nghĩa là như thế nào ? Bạn đang phê phán hay là đang có ý định đi du học Cezch? Bạn đã đến sứ quán Cezch ở VN rồi àh? Có vấn đề j khiến bạn có ác cảm thế ? Tớ cũng có anh đang du học Cezch nè , và đi bằng con đường bạn nói đấy . Tớ thấy có vấn đề gì đâu .
  9. mr_duy

mr_duy Thành viên quen thuộc

Hik, ông này viết gì mà chuối thế không biết! Thế hệ cha anh cái đếch gì, phát huy cái gì... Thế hệ trước sang đây để học nên toàn những người giỏi, học có tiếng ở các trường ĐH Czech. Chứ có phải là cái thế hệ đưa người sang Czech làm dịch vụ đâu. Cái thế hệ sv Việt Nam ở đây bây giờ tốt nhất là không nên so sánh với "cha anh" ngày xưa thì tốt hơn! Cứ thử nhìn vào sv mình ở các trường ĐH Czech bây giờ, phần lớn là ham chơi, lười biếng, học thì kô học, chơi bời là giỏi!
    Không ưa ĐSQ Czech là phải thôi, bởi vì họ đâu có ưa gì mình, đâu có muốn dân mình sang đây? Sang đây với lí do "du học" nhưng được vài tháng là đã thấy đứng bán hàng ngoài chợ rồi....Dân mình ở đây bây giờ đánh mất quá nhiều "kre***" ở người Czech, họ không còn quí vn mình như trước nữa... Nghe cái câu "đường dây đưa người sang Czech" của ông ostrava23 thật là banana... super banana!
  10. ostrava23

ostrava23 Thành viên mới

Cậu nói đúng nhưng chỉ là khía cạnh của vấn đề ,cậu nên tập nhìn nhận theo nhiều góc độ , muốn hiểu sâu trước hết phải hiểu rộng đã, dù sao cậu cũng là sản phẩm giáo dục của cha mẹ cậu , chính vì thế những cái gì hình thành trong cậu rất khó thay đổi nếu cậu ko quyết tâm.
    1> Thế hệ nào cũng vậy dù sang học hay sang kinh doanh đều có chung 1 điểm đó là làm giàu cho gia đình và lớn hơn nữa là đất nước ( dân giàu thì nước mạnh ) . Có người có điều kiện học hành , có người ko nhưng đã là cha anh phải tôn trọng .
    2> Còn chuyện tiêu cực của sinh viên VN thì ở đâu mà chẳng có , có ở trong chăn mới thấy rận , thời gian sẽ để họ trả giá ( chú có quan tâm họ thì cha mẹ họ cũng chẳng cảm ơn gì đâu)
    Thực sự dân CZ có quí người Việt hay không thì thực ra cũng chỉ mang tính bộ phận thôi . Làm giàu trên đất nước của họ , gián tiếp tranh bát cơm của họ , các cô cậu có học sang đó làm mưa làm gió đẩy con em người ta vào nhà xuởng , nếu là tôi tôi cũng chẳng thích thú lắm . Cái này nói cả ngày ko hết tạm thời thế nhé/