1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Đài Loan - Chia sẻ kinh nghiệm

Chủ đề trong 'Du học' bởi chamhocTA, 04/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ptnthuy93

ptnthuy93 Thành viên tích cực Đang bị khóa

Du học Đài Loan thì có một số lợi thế so với đi du học các nước châu âu khác đấy là yêu cầu về trình độ Tiếng anh không cao và chi phí cũng thấp hơn rất nhiều, điều này phù hợp với các bạn đang có khó khăn về tài chính và tiếng anh. Đài Loan bây giờ cũng thu hút được rất nhiều du học sinh ở các nước không chỉ châu á mà còn từ rất nhiều châu khác, chính phủ cũng đầu tư nhiều về hệ thống giáo dục, ngoài ra có một cái thuận lợi nữa là bạn có thể có điều kiện học tiếng Trung, giờ tiếng Anh là coi như bắt buộc rồi, nếu bạn học thêm được một ngôn ngữ nữa thì sẽ rất tốt, mà tiếng Trung quốc thì cũng rất phổ biến.
  2. nnpt

nnpt Thành viên mới

ở đây có ai từng xin HB Taiwan ICDF chưa nhỉ? mình mún hỏi vài điều như này:
    - các bệnh viện ở HCM qualified để khám sức khỏe?
    - các giấy tờ, bằng cấp được yêu cầu là "in English with verification by the Taiwan Embassy in the country where the documents are issued". Như vậy mình chỉ cần photo rồi đem đến VP KT-VH Đài Bắc xác nhận thôi, hay phải ra Sở Tư Pháp (hay cơ quan nào đó, mình nghe nói vậy) công chứng rồi mới đem đến VP Đài Bắc xác nhận?
    - chỗ dịch thuật tiếng anh đc công nhận ở HCM là ở đâu ạ?

Mong đc mọi ng giúp đỡ nhé, mình cảm ơn rất nhìu :)
  3. minhminh06

minhminh06 Thành viên quen thuộc

Bên mình có đào tạo liên kết với Đại học L0ng Hoa Đài Loan. Họ cũng tuyển người qua đó học cao học. Cũng có suất học bổng tài trợ học phí, mình chịu chi phí ăn ở :(
  4. nnpt

nnpt Thành viên mới

Bên bạn là bên nào thế? Agency à? Cho mình biết thêm thông tin được ko?
  5. phamtrongdai1989

phamtrongdai1989 Thành viên tích cực

mình du học ở ĐL về, bản thân mình thấy học hành chuyên nghiệp, đất nươdcs sạch sẽ, văn mình, con người thân thiện. chỉ có điều bằng cấp nó cũng dễ lấy, nhưng qtrong là do ý thức học của mình. còn thầy cô thì đâu đâu cũng nhiệt tình. chúc b thành công.
  6. MsLinh

MsLinh Thành viên quen thuộc

Hi bạn, mình cũng đang định apply hb này. Bạn đã chuẩn bị đến đâu rồi và định apply ngành gì và trường gì hả ?
  7. nnpt

nnpt Thành viên mới

Mình chuẩn bị gần xong rồi, đang apply online rồi nộp hard copy nữa là done đó :D
  8. abs

abs Thành viên mới

Hi các bạn, năm nay mình năm đầu app Taiwan, cho mình xin hỏi một số câu với:
    1. Mình thấy có nhiều loại học bổng của Taiwan ngoài ICDF, vậy app tất được ko?
    2. ICDF chỉ chọn được 01 trường thôi phỏng?
    3. Các học bổng khác thì app mấy trường?

Many thanks!
  9. MsLinh

MsLinh Thành viên quen thuộc

Hết hạn nộp rồi đó, bạn có nộp kịp ko?
  10. NEWOCEANJSC

NEWOCEANJSC Thành viên mới Đang bị khóa

mình nghĩ là giá trị bằng cấp ở úc , anh, sing nó giá trị hơn nhiều so với đài loan. Cơ hội gặp gỡ bạn bè quốc tế, tìm kiếm việc làm thêm sẽ tốt hơn rất nhiều, vì vậy theo mình bạn nên cân nhắc thêm 1 năm mà đi các nước kia, cũng chẳng lâu đâu.