1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học - Đôi điều tản mạn

Chủ đề trong 'Du học' bởi CXR, 09/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Biavamuc

Biavamuc Thành viên mới

Xem TV thấy miền Midwest bị ngập lụt ghê quá, không biết các DHS VN có làm sao không. Nhớ hồi đi học, chỉ thấy toàn là băng giá, tuyết mù trời thôi. Ở miền Trung của cả VN và US đều khắc nghiệt quá. Chúc các DHS vùng Midwest may mắn, safe and sound!!!
  2. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ sang Texas học dự bị cao học hôm nay là được đúng một tháng
    Gần như phút nào, giây nào cũng thấy nhớ người iu, nhớ Hà Nội đến phát cuồng
    Dù có cố tập trung vào học tớ cũng không thể nào ngăn được bao nhiêu ký ức tràn về, hành hạ, dày vò.
    Đến mức mà tớ cứ bị ám ảnh bởi ý nghĩ "giá mà quay ngược được thời gian thì mình sẽ..."
    Đi du học mới thấy mình còn quá yếu đuối!
    Đi du học mới thấy cuộc sống có người yêu bên cạnh là cuộc sống tuyệt vời nhất!
    Nhớ bé Moon... buồn rơi nước mắt...
    Được dragonboy1080 sửa chữa / chuyển vào 11:23 ngày 27/06/2008
  3. haichit

haichit Thành viên mới

Chưa bao giờ đi học xa hả đồng chí? , nghe như con gái khóc ấy nhỉ?
  4. dragonboy1080

Tớ đã từng nếm cảnh đi học xa, nhưng chỉ có 1 tháng (vào Bách Khoa Hồ Chí Minh làm đề tài)
    Tớ cũng từng phải đi công trình xa nhà nửa năm, nhưng cuối tuần nào cũng chuồn về với người iu.
    Du học là 1... chuyến lưu đày hoàn toàn khác! Biền biệt chả biết ngày về!
    Chat với người iu, nhìn em khóc mà chỉ mún khóc theo! Giờ tớ lúc nào cũng phải cố gắng hướng suy nghĩ đến "một tương lai tươi sáng" . Vì cứ ngơi ra là nhớ về quá khứ thần tiên rồi so sánh với hiện tại phũ phàng!
    Một lời khuyên cho các bạn có ý định du học: đừng có kiếm người iu làm gì, mà chót có rồi thì... nên bỏ!
  5. haichit

haichit Thành viên mới

Sao không biết sơm hơn
  6. dragonboy1080

Trước lúc tớ đi bọn tớ cũng cố gắng cà khịa, giở quẻ để bỏ nhau. Kết quả là... chả lần nào bỏ nhau được đến 3 ngày ===> chán chả bùn bỏ nhau nữa!
    Đến lúc mỗi người một nơi rồi thì còn thương nhau hơn, không ai mún nhắc đến phương án "giải tán tìm chân trời mới" cả!
    Suy cho cùng là "vô độc bất trượng phu", sống trên đời mà không bít nhẫn tâm những lúc cần thiết thì còn chuốc khổ vào mình!
  7. Biavamuc

Biavamuc Thành viên mới

8. haichit

haichit Thành viên mới

Bạn mới đi vài tháng thôi mà. Haichit có anh bạn, truớc khi đi cũng để lại người yêu ở nhà, hai năm sau thì quay lại VN cưới. Chả sao cả, có lẽ anh bạn của haichit cũng đứng tuổi rồi, không còn "trẻ con" nữa.
    Nếu em của ấy mà xinh xinh một chút thì xác định là mất đi, giai không để gái xinh cô đơn đâu.
  9. trifolium

trifolium Thành viên mới

Cố nhên bác, bọn em cũng cố bỏ nhau vài lần ko đc, xa nhau mấy năm rồi vẫn tốt mà, giờ ko còn cảnh mỗi lần nghe giọng là khóc ầm lên nữa , quen rồi ko dạt dào như trước nhưng vẫn yêu vẫn thương nhau là được, bác cũng master roài chả mấy mà cưới em về cho yên tâm.
    Chúc bác mau quen.
  10. dragonboy1080

Mấy hôm nay tớ gọi điện về nhà mặc cả, cãi cọ với 2 cụ nhà tớ. Mới sang được một tháng mà tớ đã tính đến chuyện nghỉ đông về VN chơi (thực chất là về để đàn đúm với người yêu). Hai cụ thì cứ gàn, muốn tớ tranh thủ thời gian đó mà đi chơi, thăm bà con họ hàng, "khám phá" nước Mỹ. Chả nhẽ tớ lại lăn đùng ra khóc nhè ăn vạ "con nhớ vợ lắm rồi, con phải về hu hu..."
    Một bên là ham muốn "về lại chốn thần tiên", một bên là trách nhiệm với bản thân và gia đình. Một bên là tình cảm, một bên là lý trí. Một bên tình, một bên hiếu v.v..
    Ôi nhiều khi tớ thấy ghét người yêu tớ quá! Em nó cứ bỏ phắt tớ đi - cả hai "đau một lần rồi thôi" - thì có phải là giờ tớ yên tâm học hành + hồn nhiên háo hức làm quen với môi trường mới, con người mới () rồi không?
    "Làm trai chí ở bốn phương" <====> "Làm trai... gái ở bốn phương" <===== tớ mà nghĩ + làm được thế thì đúng là...
    Nhớ bé Moon... buồn rơi nước mắt...
    Được dragonboy1080 sửa chữa / chuyển vào 01:02 ngày 02/07/2008