1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học - Đôi điều tản mạn

Chủ đề trong 'Du học' bởi CXR, 09/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nhiennguyen

Nhiennguyen Thành viên mới

Alo các bạn, mình vừa đi dò hỏi về mấy hội thảo hay buổi chia sẻ về SoP, LoR từ mấy người bạn. Nghe giới thiệu những buổi chia sẻ của ALT mà bạn Baovyhoang giới thiệu hữu ích lắm, diễn giả có kinh nghiệm, mà còn được cho lời khuyên về việc xin học bổng thạc sĩ nữa :D mình đang tính đi tham gia thử buổi sắp tới đây. Có ai muốn đi cùng không?
  2. thuybui4082

thuybui4082 Thành viên mới

Uhm bạn này cũng giống mình đấy. Mình cũng đang hóng hớt vụ tìm người hướng dẫn viết các thể loại này, có thể dưới dạng khóa học hay hội thảo cũng OK. Bạn @baovyhoang đi bữa hội thảo tiêu chí học bổng gì đấy có hay không? Cho mình xin thông tin hội thảo đó đi, không biết nó có còn tổ chức nữa ko nhỉ? :S cũng muốn đi thử cho biết thêm kiến thức chuẩn bị hồ sơ du học học bổng toàn phần Châu Âu quá
    À mà mình cũng đang mon men ý định nhờ trung tâm tư vấn học bổng du học để hỗ trợ mình làm các thủ tục hồ sơ xin học bổng nhằm tăng tỷ lệ thành công cũng như rút ngắn thời gian chuẩn bị cho mình nhưng đang rất phân vân không biết trung tâm nào uy tín, chất lượng đảm bảo. Các bạn ai có ý kiến gì cho mình xin với ạ. Thanks cả nhà
    Lần cập nhật cuối: 20/04/2015
  3. Nhiennguyen

Nhiennguyen Thành viên mới

Tuần rồi bận học quá chừng, tính đi buổi hội thảo mà chưa đi được. Mình đành ngồi nhà tự tìm thử thông tin, cũng có lên mạng xem qua trung tâm ALT gì đó mà bạn @baovyhoang giới thiệu. Đọc website giới thiệu của ALT, nhất là câu chuyện chia sẻ của mấy ứng viên thành công mà được inspired ghê, nôn nao quá trời. hic hic!
    Có ai biết hay đã từng đi hội thảo chỗ này chưa? Thấy chỗ này có chuyên nghiệp và tin cậy hông, cho mình lời khuyên với! Thanks cả nhà!
  4. namha

namha Thành viên mới Đang bị khóa

du học nước ngoài, mơ ước của tôi trở thành hiện thực rồi
  5. tuvanduhoc247

tuvanduhoc247 Thành viên quen thuộc

hay quá bác ơi .những mà dài phết,đọc mãi
  6. tuanstda2

tuanstda2 Thành viên quen thuộc

Du học nghe thì sang thôi, chứ đến nơi mới biết không gì bằng nhà mình. Nếu được lựa chọn tốt nhất các bạn vẫn cứ nên ở lại nước, không đâu bằng nhà mình cả
  7. Shelton_English_Centre

Shelton_English_Centre Thành viên rất tích cực

Thank bác đã chia sẻ, trước khi đi cũng nên tìm hiểu rõ thành phố mình học đã bác ak. Mấy đứa bạn đi du học song rồi đi làm thêm mà như là thằng cu li ấy
  8. phanthimucgame

phanthimucgame Thành viên quen thuộc

nói tới chuyện đi du học thì nói đến cả ngày không hết

------------------------
    cân chính xác
  9. manhtaitms

manhtaitms Thành viên mới Đang bị khóa

cuộc sống du học sinh vô vàn thứ vất vả. Người ta cữ nghĩ mang các mác du học là sướng :)
  10. vinahurethudo

vinahurethudo Thành viên mới Đang bị khóa

ôi, chuyện của bạn hay thật ấy. Cuộc sống xa nhà quá đỗi vất vả