1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Đức có tốt không các bạn

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi axetank, 18/11/2013.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác ấy nói đúng mà, em học ở Đức 5 năm lúc nào cũng phải sống trong sợ hãi. Đi tầu thì nhìn trước ngó sau chỉ sợ đụng bọn đầu trọc nó xiên cho vài xiên. Đi mua đồ thì bị hét giá, đi học thì bị cô lập, đi làm thì bị bóc lột, nói chung làm gì cũng rất khó khăn. Đã có thời kỳ em nghĩ đến tự tử...
    Sinh viên Việt Nam bên này ra đường hầu hết đều phải cầm theo dao, kéo, dầu ăn,,,, không dám đi vào chỗ vắng người, qua 9h tối không được ra khỏi cửa. Đêm đầu tiên sang Đức chưa kịp gắn khóa xích, em phải chặn cái tủ lạnh vào cửa mà ngủ vẫn nơm nớp lo.
    Giờ thì em khác rồi, em sang Anh học, tiên tiến lắm, lại còn lãng mạn nữa, cứ 2 ngày là thể nào cũng có 1 ngày em được đi dạo trong mưa. Trường em top 20 UK, một nửa lớp là các bạn rồng châu á, mỗi mình em VN. Trường bạn em ở cạnh trường em, một nửa lớp là tàu, nửa còn lại là VN. Các bạn rồng châu Á nên rất tự hào dân tộc, chỉ nói tiếng mẹ đẻ chứ ngoại ngữ các bạn ấy không quan tâm, thuyết trình các bạn ấy chuẩn bị rất kỹ, bao giờ cũng có một tập tài liệu đứng lên dõng dạc đọc to như các bạn ấy nói chuyện trong giờ học. Hàng hóa ở đây mua không bao giờ bị hét giá, hàng tốt chất lượng nên giá phải cao.

Ơ thôi em không nói nữa, nói thật thì đi Anh cũng được, nếu ko mất tiền thì bằng Đức =))
    cth thích bài này.
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác thấy mừng chỗ nào?
  3. mrphong92hp

mrphong92hp Thành viên rất tích cực

Ra đấy bảo vệ đảo . Chẳng lẽ đáp nó xuống cống :D
  4. cth

cth Thành viên mới

Bác Aliencc cho em hỏi bên đấy học có khó như ở Đức không ạ? bài tập có phải nộp theo tuần không? Số em nó hẩm hiu, sang đây mà không được học với bạn Đức, mỗi mình em VN còn lại hơn 90% là Ấn Độ với Bangladesh.
  5. mrphong92hp

Bài tập toàn 1+ 1 với 2x2 thôi. Toán cao cấp thì 2^3 = ?? . Thế cơ mà.
  6. ductuantran1994

ductuantran1994 Thành viên quen thuộc

ko tốt thì tại sao tôi, bạn và rât nhiều người nữa đang ở đây nhỉ o_O
  7. ptd139

ptd139 Thành viên tích cực

đọc cái topic này mà phì cười, luận điểm đưa ra hời hợt nếu ko muốn nói là dở hơi, phát xít thì liên quan đếch gì đến việc du học. Người ta xem xét cái việc đi du học ở nước nào đấy có tốt ko thì phải xem cái bằng tốt nghiệp ở nước đấy có được công nhận rộng rãi ko, ra trường cơ hội xin việc thế nào, cái nghành mình học có phải là thế mạnh của nước ấy ko, đi du học ở nước đó có mất thật nhiều tiền ko... đằng này nghe "nhiều người" nói du học Đức thấy nơi đây đào tạo ra phát xít đức nên thấy ghê ghê và sợ ko tốt :D. Nói túm lại là chả có gì để mà thảo luận cả, dẹp topic này thôi.
  8. ductuantran1994

ductuantran1994 Thành viên quen thuộc

đúng quá, dẹp dẹp đi du học đức tốt hay ko, câu trả lời quá rõ ràng, ko cần thiết lập topic bàn luận vớ vẩn
  9. mrphong92hp

kệ cứ để topic này lại . Thỉnh thoảng mấy thằng dở hơi lập ra chém gió cho vui
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa