1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Đức nên chọn Trung tâm nào tại Hà Nội

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi piayy, 08/08/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh.nguyen

minh.nguyen Thành viên quen thuộc

@rezozero Chuẩn luôn. IEC luyện APS tiếng đức cho lớp có 11 người thì 10 người trượt, bạn mình học lớp ý, quá đen. Mà nói luôn nhé, APS tự học là chính, biết nó hỏi cái gì đâu mà ÔN với luyện hả chị Hằng : )
  2. minh.nguyen

minh.nguyen Thành viên quen thuộc

@rezozero Genau! Bạn tớ ôn APS ở IEC. Lớp có 11 người thì 10 người trượt. Ôn kiểu gì vậy. Học phí thì tính bằng Ú S Đê, đắt cắt cổ.

APS là tự học, có biết người ta hỏi cái chi đâu mà ôn với chả luyện hả chị Hằng
  3. rezozero

rezozero Thành viên tích cực

M cũng có thằng bạn học BK , đóng hình như là 2 vé đi ôn APS ở IEC mà tạch luôn ---> Cạch . Mò lên hỏi tư vấn về đi hc nghề thì bảo là k làm đc , rồi còn kêu nếu đi Berlin thì phải có B2 ^:)^ . Ôi dìm hàng vãi
  4. klosethanh1992

klosethanh1992 Thành viên quen thuộc

Ối IEC, chị gì phụ trách du học của IEC ấy nhỉ, chị ơi em có vài đề nghị sau:

Thức ăn bên đức dạo này đắt quá. Chị xem xét xem có thể trả lại cho em 5 triệu tiền học không. Hồi ấy em mới học có 3 buổi, IEC dậy chán quá em xin lại tiền học cơ mà chị ko cho.

Chị báo giá cho em xem IEC bán chứng chỉ APS giá bao nhiêu, bạn em có nhu cầu ạ.

Nếu em giới thiệu từ 2 người đến mua chứng chỉ trở lên thì chị cho em hưởng hoa hồng với nhé hê hê
  5. Wonbin417pg

Wonbin417pg Thành viên quen thuộc

Có ai đã học trung tâm này chưa? http://www.germancenter-st.com/

Mình định đăng kí ở Goethe mà hết chỗ luôn... Chỗ Germancenter này có ok không vậy? (mình ở HCM)
  6. NKPrison

NKPrison Thành viên mới

Chỗ Deutschzentrum ở Phú Nhuận họ dạy chậm lắm bạn ơi, tuần có 3 buổi 1 buổi 90 phút, mà hầu như ở đó họ học để trau dồi kiến thức ngoại ngữ thôi chứ đi du học thì ít lắm, giáo trình thì họ bán sách photocopy nên nhiều chỗ bị mờ rất khó đọc, còn học phí tính ra cũng ngang ngửa với Goethe
  7. Wonbin417pg

Wonbin417pg Thành viên quen thuộc

Mình định học khóa cấp tốc giống bên Goethe chứ khóa chậm chỉ có 1tr mấy / tháng thôi à. Quan trọng là cách dạy và chứng chỉ 600t có được ĐSQ ok không @} Bạn hoc rồi thấy sao?
  8. piayy

piayy Thành viên mới

Có chương trình tiếng Đức nào trên mạng tốt k mấy bác?
  9. NKPrison

NKPrison Thành viên mới

Hồi trước mình học ( cuối 2011 ) thì lớp nhanh nhất của Deutschzentrum là 3 buổi/1 tuần, mỗi buổi 3 tiếng, sowieso vẫn chậm hơn Goethe rất nhiều. Chuyện chứng chỉ 600t thì 1 người bạn của mình cầm chứng chỉ của Deutschzentrum đi xin visa vẫn ok, cách dạy thì mình thấy bên Goethe có vẻ tốt hơn
  10. milnet

milnet Thành viên mới

Mình cũng từng ở Đức (KIS Kalrsuhe) học tập lẫn công tác 9 năm và mới về đầu năm nay.Vì muốn giúp cho tiếng Đức của mình không bị mai một dần và lại có thể tạo cơ hội làm quen, kết bạn với những ai muốn học tiếng Đức (khu vực HN) nhằm trao đổi, truyền đạt kinh nghiệm đi trước nên mình sẵn sàng nhận gia sư với giá thật bình dân. Bạn sẽ cảm thấy tiếng Đức cũng chẳng khó là bao :).