1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Finland

Chủ đề trong 'Du học' bởi emerald79, 29/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emerald79

emerald79 Thành viên mới

Du học Finland

Hi, mình đang tìm nhữg thông tin về du học Finland, có bạn nào có thông tin j thì share cho mình với nha. Đại khái là việc chọn trườg, ở Finland thì trường nào good về kinh tế, nên ở Tp nào?..etc...Rất mong các bạn júp đỡ, gấp gâp nha các bạn.thanks trc nha
  2. Zinnnn

Zinnnn Thành viên mới

Minh cung dang can tim du hoc Phan Lan day
  3. bluetear89

bluetear89 Thành viên mới

các bạn vào vsaf.org nhé. đây là web của hội sinh viên Finland.
  4. viethoang12

viethoang12 Thành viên mới

Ở Phần Lan thì có thể học Kinh tế ở Helsinki School of Economic, University of Hanken, hay University of Vaasa. Còn tùy theo bạn định học chuyên ngành gì, Master, Doctor or Bachelor? Nếu học các trường ở Helsinki thì ở bậc ĐH ngoài IELTS hay TOEFL, còn yêu cầu SAT tầm 1300/1600; bậc Master thì yêu cầu thêm GMAT.
    Bạn có thể vào vsaf.org để biết thêm chi tiết. Nhưng dạo này các anh chị ấy hơi bận thì phải, nên bạn phải tự tìm là chính thôi.
    Từ năm 2011, 1 số trường có thể sẽ bắt đầu thu học phí với hệ Master (ĐH và Doctor vẫn còn free).
    Danh sách các trường, các ngành có thể sẽ thu "tuition fee" mà chị Vuong Tram bên vsaf mới cho mình đây.
    https://www.cimo.fi/dman/Document.phx/~public/Lomakkeet+ja+ohjeet/DiscoverFinland/Tuition_fees_programmes.pdf?folderId=~public/Lomakkeet%2Bja%2Bohjeet/DiscoverFinland&cmd=download
  5. hongleo

hongleo Thành viên mới

Cam on, toi cung dang tim ma ko thay nhieu thong tin lam