1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Marchy

Marchy Thành viên mới

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Là một người đã từng đi du học,qua kinh nghiệm của bản thân,mình thấy Hà Lan có nền giáo dục khá tốt với cuộc sống bình yên.Hihi không có chút nào gọi là quảng cáo cả,chỉ là sự chia sẻ của bản thân với các bạn có thêm sự lựa chọn cho việc chuẩn bị du học thôi.Do nick cũ hông nhớ nổi pass nữa,nên đành lập nick mới thế này.Nếu có câu hỏi hay thắc mắc gì về du học ở Hà Lan các bạn có thể liên lạc ,nhắn tin cho mình,mình luôn sẵn sàng cung cấp các thông tin dựa trên kinh nghiệm đã trải qua của bản thân.
    ( Vì bản thân khi trước đây đi du học cũng đã mong mỏi có người cung cấp thông tin cho mình,nên giờ mong có thể làm gì đó giúp các bạn chuẩn bị du học )

Các bạn có thể tham khảo thêm ở trang web này:
    www.nesovietnam.com
  2. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

ở HL tiền ăn ở đắt phết , 1 năm > 7k E
    Mà tiền học đã tầm 4k E , 1 năm 11k mà 4 năm là 44k .
  3. lethuhuong88

lethuhuong88 Thành viên mới

Được cái tiếng anh của Hà Lan tốt, gần như tất cả mọi người đều nói được tiếng anh. Thấy tầm 10 tuổi đến 30 tuổi nói tiếng anh rất tốt. Hôm trước đi cắt tóc vào cửa hàng của Thổ Nhĩ Kỳ, cô bé cắt tóc người Thổ không nói được tiếng anh nhờ 1 cậu bé khoảng 10 tuổi phiên dịch từ tiếng Hà Lan sang tiếng Anh cho mình. Nghe hơi choáng váng! Mà Hà Lan giỏi tiếng anh cũng phải thôi, đi xem phim trừ phim dành cho trẻ con dưới 6 tuổi ra thì tất cả các phim đều là tiếng Anh, phụ đề tiếng Hà Lan. Phim trên tivi cũng thế, sao không giỏi cho được?
  4. dq2205

dq2205 Thành viên mới

mình thấy học phí Mastẻ bên HL cũng đắt chẳng thua kém Anh, Úc. Thế thì tội j đi HL nhỉ???????
  5. thanhbinhbk

thanhbinhbk Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi : cuộc sống ở hà lan như thế nào, người dân xài Tiếng Anh hay Tiếng Hà Lan. Nếu phải chọn lựa giữa Hà Lan và Pháp thì nên đi đâu???
  6. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

tuỳ vào ngôn ngữ của b., người HL dùng eng nhìu hơn Pháp , ở HL cứ 100 người thì 95 người dùng =))
  7. nbthang_bk

nbthang_bk Thành viên mới

Đương nhiên người dân phải dùng tiếng Hà lan chứ bạn. Tiếng người ta không dùng thì người ta để làm gì. Chỉ có cái người ha lan giỏi tiếng Anh nên bạn có thể dùng tiếng Anh giao tiếp với tất cả mọi người.
  8. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Cho mình hỏi 1 tí với. Bạn mình định đi học ở HL vào kỳ nhập học tháng 2/09 và muốn chọn 1 khóa master ở Rott. Bạn nào có thể tư vấn giùm mình được ko? Bạn mình học Bách Khoa HN, đã có 2 năm kinh nghiệm làm việc. Bây giờ chuyển qua học pre-master về finance rồi học lên master of finance có được ko?
    Mình có check khóa học MBA ở RBS nhưng mà trường này lại tuyển sinh viên qtế cho khóa này, chán thế! Mọi người tư vấn giùm mình với nhé, ở Rott nhé!
    Tks mọi người nhiều,
  9. congaiV

congaiV Thành viên mới

Chào Marchy và tất cả các bạn, mình biết là muốn tìm thông tin học bổng thì phải tự mày mò, tìm kiếm, k ai làm thay mình được, mình muốn hỏi Marchy là Bạn có thể chỉ giúp cho mình học bổng master về nghành môi trường bên Hà Lan được không,
    Mình đang ôn luyện tiếng Anh để vài tháng nữa thi IELTS, nếu được học bổng toàn phần thì tốt, nếu không mình xác định sang bên đó cày cuốc cật lực, khó khăn thế nào mình cũng sẽ cố gắng vượt qua, Thanks nhìu
  10. puyo1307

puyo1307 Thành viên mới

Mọi người ui, có ai biết nhiều thông tin về khóa International Communication Management của trường Hague bên Hà Lan ko nhỉ? Ko biết là có bác nào Việt Nam học ở đấy chưa ạ. Cho em kinh nghiệm apply và kinh nghiệm sống bên đó với ạ.
    Tks in advanced!