1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0913092336

0913092336 Thành viên mới

hic, tìm VNese ở Rotterdam lại khó vậy sao ??????????
  2. liendaisy

liendaisy Thành viên mới

Ko, mình lấy Gmat để apply khoá của mình. Ở gron có 1 khoá là International Business & management là cần fải có Gmat. Tại Hà Lan, có 1 số khoá học liên quan đến Management là cần fải có điểm Gmat, như ở trường Massatricht, rất nhiều khoá Finance và Business là cần Gmat.
    Thực ra thì nếu bạn đã thi Ielts rồi, nếu có thêm thời gian thì cứ thi thêm Gmat, mặc dù theo kinh nghiệm của bản thân, mình thấy việc ôn luyện Gmat tiêu tốn nhiều thời gian hơn Ielts nhiều. Khi bạn có điểm Gmat cao, bạn có nhiều option và cơ hội hơn với những khoá học hay. Còn nếu không thì mình thấy cũng có nhiều course ở HL đâu có yêu cầu kinh nghiệm và Gmat mà. Mình nhớ là khóa Eco & Business ở UvA năm 2010 đâu có yêu cầu Gmat.
    Nếu bạn đi hội thảo du học HL. ( được tổ chức 1 năm 2 lần ở HN) bạn sẽ nhận đc 1 cuốn catalouge giới thiệu khá đầy đủ về các course, kể cả yêu cầu về Gmat. Bạn search xem nhé.
  3. hoangngoc116

hoangngoc116 Thành viên mới

các bạn có ai học trường HAN ở thành phố Arnhem không? tháng 9 này mình sẽ qua đó mà bây giờ vẫn mù mờ quá. Bạn nào sẽ hoặc đã ở đó, chúng ta cùng trao đổi nhé
  4. khoainuongchip

khoainuongchip Thành viên mới

@ Bạn Liendaisy: mình cũng chưa chuẩn bị gì nhiều vì là bên trường đặt vé máy bay và nhà ở cho mình :D
  5. nguyencamvan

nguyencamvan Thành viên mới

Mình nhận được "Thư mời tham dự Hội thảo giáo dục Hà Lan - Hành trang trở thành sinh viên tại Hà Lan" từ NesoVietnam.
    Chắc các bạn trong HSP Group đều nhận được hết rồi, nhưng mình vẫn post lên đây vì có nhiều bạn chưa tham gia Group.
    Hope it helps!

Hội thảo 1:
    Thời gian: từ 9g00-11g30, thứ Bảy, ngày 10/07/2010
    Địa điểm: Phòng hội thảo Iris, Khách sạn Daewoo, 360 Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội
    Hội thảo 2:
    Thời gian: từ 9g00-11g30, thứ Bảy, ngày 24/07/2010
    Địa điểm: Phòng hội thảo Nuffic Neso Vietnam, 75/1/5 Nguyễn Văn Thủ, Q1, Tp. HCM
    -------------------------------
    Nội dung hội thảo:
    9.00-9.05 Giới thiệu văn phòng Nuffic Neso Việt Nam
    9.05-9.15 Những thông tin thực tiễn
    9.15-9.30 Sống và học tập tại Hà Lan
    9.30-9.45 Những đề nghị bổ ích
    9.45-10.00 Chia sẻ kinh nghiệm của cựu du học sinh Hà Lan
    10.00-10.30 Hỏi - đáp
    10:30 ?" 11:00 Giới thiệu hội du hoc sinh Hà Lan và cựu du học sinh Việt Nam NANV
    Đăng ký tham dự hội thảo tại: info@nesovietnam.org hoặc (08) 3822 0713/24.
  6. tranga6

tranga6 Thành viên mới

Anh chị ơi,làm ơn cho em hỏi 1 chút.
    Hiện nay em đang học cấp 3,đang luyện IELTS và muốn apply đại học tại hà lan vào năm tới.Theo thông tin em được biết thì các trường bắt đầu nhận đơn xin học vào tháng 1 và chậm nhất là trước kì học 3 tháng.
    Nhưng,kì thi tốt nghiệp trung học phổ thông tại việt nam lại vào tháng 6,vậy làm thế nào em có thể hoàn thành được yeu cầu này?
    Em còn rất nhiều điều phân vân nữa,hi vọng anh/chị nào có thể rộng lượng giúp đỡ em 1 chút.Làm ơn liên lạc với em qua email: thtrang_vn@yahoo.com.vn hoặc để lại email cho em tại topic này.
    Em hứa sẽ cố hok làm phiền các anh chị lâu đâu.
    Cảm ơn!
  7. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Cậu học gì ở Rotterdam thế? Tớ cũng sẽ đi Rotterdam, vậy là có bạn rồi. Đang khó khăn vụ tìm chỗ ở quá. Cậu tìm được chỗ ở chưa?
  8. HollieTran

HollieTran Thành viên mới

Co ban nao hoc o amsterdam k nhi? cho minh lam wen voi!!!Minh ten Hoai, sdt 0908359638, dia chi mail va yahoo lin la lido258@yahoo.com. Minh se qua Ams thang 8 nay.
  9. julyle

julyle Thành viên tích cực

Em chào các anh chị, e là thành viên mới toanh ạ. Năm nay, em định apply HSP Huygen nhưng đang có 1 vài băn khoăn này rất mong các anh chị tiền bối có kinh nghiệm giải đáp cho em với ạ.
    Em định apply VU Ams MSc in Finance, các điều kiện khác chắc là em cũng đều ở mức độ đạt yêu cầu, duy chỉ có 1 cái làm ăn rất lăn tăn. Đó là em coi trên trang web của khoa thấy có yêu cầu là : "Only applicants with a Bachelor''''s degree from an accre***ed university are admissible if they meet the language and master''''s specific entry requirements" mà e thì hết hè này mới lên năm thứ 4 nên ko biết mình apply lúc chưa có bằng ĐH thế này ng ta có loại luôn ko. Tính ra thì kiểu gì lúc nhập học e cũng sẽ có bằng thôi, ko biết người ta có chấp nhận ko các anh chị. Em đã viết mail cho trường nhưng giờ vẫn chưa thấy trả lời, định hỏi ở đây có anh chị nào từng apply thành công trường này khoa này khi còn đang học ĐH, hay apply trường khác nhưng cũng thấy trường ghi điều kiện là phải có bằng mà vẫn apply được khi chưa có bằng hay ko thì cho em ít kinh nghiệm với. Nếu mình chỉ nộp bảng điểm của 6 kỳ học thôi thì có được ko nhỉ. Mong các anh chị giúp đỡ!
  10. minhthuy88

minhthuy88 Thành viên mới

Đợt trc t đi hội thảo, có ng hỏi câu này, bên neso trả lời là dc, mình có thể gửi bằng sau. Bạn cũng có thể đồng thời liên lạc tới vp Neso tại Vn để được giải đáp!
    BR,