1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coffeeheaven

coffeeheaven Thành viên mới

Em cứ gửi đi, deadline của trường nhiều khi chỉ mang tính tương đối thôi. Mình có thể nói họ linh động được.
  2. honganh1983

honganh1983 Thành viên mới

Mình cũng bị lỡ deadline của một trường vào 1/12. Mình định apply NFP. Mình cũng tìm hiểu deadline các truong khác thì thấy có truong VuA không đề cập gì đến deadline cho NFP candidates. Có bạn nào đang apply VuA có thể trả lời giúp mình đuoc không? Rất sợ lại bị lỡ deadline
  3. chubbycherub

chubbycherub Thành viên mới

sau một hồi vật vã cuối cùng mình cũng có lịch sang the Hogeschool vào tháng 2. 2010
    nhưng mà bạn nào học ở đấy rồi cho mình biết với, vì 1 số bạn chê trường đó lắm, nói là có người học phải bỏ làm mình cũng hoang mang.
    mà có đồng chí nào ở Ams thì cho mình biết tình hình lương lậu part time mới
    mình phải tự thân vận động quả $$$ ăn ở sau mấy tháng mờ
  4. coffeeheaven

Bạn cứ yên tâm, chất lượng giáo dục ở HL rất tốt. Chỉ có điều Hogeschool thì không nổi tiếng bằng University thôi. Còn việt làm partime thì cũng khó kiếm đấy, nhưng nếu bạn tìm được thì sẽ kiếm đủ tiền để sống.
  5. chubbycherub

cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé
    mình ngày trước cũng định apply university van amsterdam nhưng mà anh trai mình bảo học trường đó thì quên đi chơi và đi làm thêm đi, nên mình chỉ dám mò vào the hogeschool van amsterdam thui
    nhân tiện bạn làm ơn cho mình hỏi, ngày trước bạn mua bảo hiểm sức khỏe như nào, bạn mua bên này hay sang đó mới mua, trường có gửi link của AON và lippmann, nhưng mình vào mãi mà ko down được cái guide của nó nên ko bít sao
  6. businessboy

businessboy Thành viên mới

Mình sẽ bắt đầu học ở HAN University, Arhem tu Feb 2010. Co ban nao tren dien dan cung dang hoc o do khong nhi? Rat muon lam quen va chia se.
  7. coffeeheaven

bảo hiểm thì khi nào bạn sang bên này mua cũng được. Mua trước ở nhà thì càng tốt( đề phòng vừa mới sang bên này bạn đã gặp vấn đề gì đó,
  8. chubbycherub

vậy thì bạn làm ơn cho mình hỏi nốt nhé, mua bảo hiểm thì thường là mất bao nhiêu $$$
    sức khỏe của mình cũng ko tốt lắm, nên cũng muốn mua luôn, nhưng AON bên VN trả lời là ko nhận bán cái đó, huhuhu.
    mà bạn ơi, tình hình đi bus bên đó đắt lắm hả??? mình nghe nói là >75 eur/ tháng. huhuhu.
    trường cách nhà bác mình có 6km thui, nhưng nghe nói đi xe đạp cũng bở hơi tai vì phải đi lòng vòng mờ
    cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé
  9. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

Có nhiều trường hỗ trợ sv trong việc mua BH lắm, bạn thử tìm hiểu xem. BH của mình do trg mua của AON là gần 500E/ năm.
    Đi bus thì mình chưa đi bus tháng bao giờ nhưng mỗi vé bus lẻ là 1E/người, đi trong 1 zone, nếu đi trong vòng 1 tiếng đồng hồ trong cùng zone thì chỉ cần dùng 1 vé đó thôi (thành ra nhiều khi đến trg làm nhanh rồi về thì ko cần mua thêm vé). Nhưng mà hầu hết sv bên này đều đi xe đạp, ko có xe đạp đi lại bất tiện lắm, mà đạp xe cũng coi như tập thể dục luôn :D Nếu đúng là 75E/ tháng đi bus thì lấy tiền đấy mua đc cái xe ngon lành rùi.
  10. HollieTran

HollieTran Thành viên mới

Chao moi nguoi. Cho Hollie hoi da co ai duoc UVA grant chua vay?Cho minh hoi kinh nghiem voi. Hollie da duoc nhan hoc tu UVA tu nam ngoai nhung vi van de tai chinh nen da tk di. Hollie da lien he lai ben truong va duoc UVA chap nhan va cung co hoi ve UVA grant nhung chua thay truong noi gi het. Ban nao co kinh nghiem ve hoc bong nay chia se cho minh voi. Thanks