1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honganh1983

honganh1983 Thành viên mới

Mình vừa hỏi neso về 3 năm kinh nghiệm thì được anh (chị) í trả lời như sau:
    "Quy dinh moi cua hoc bong chinh phu NFP em can phai co 3 nam kinh nghiem tinh den thoi diem nop ho so. Neu chi co 24 thang thoi thi em co the nop HSP (nhung phai chung minh em thuoc top 10% cua lop, khoa hoac truong ) nhe!"
  2. TungKelvin

TungKelvin Du học Moderator

E vừa nhận đc thông tin sẽ có Nomination Letter của VU Ams:
    "Hi Tung Vu,
    I just wanted to inform you that the master coordinator had provided us with a wonderful nomination for yourself. You will receive it from the HSP coordinator either today or tomorrow.
    Many thanks,
    Laura"
    Niềm vui ko trọn vẹn thì VN vừa thua xong:(
  3. Asatsuyu

Asatsuyu Thành viên mới

Ban Tung apply nganh nao o VuA day? To cung dang sot ruot qua
  4. TungKelvin

T apply ngành Computer Science, hnay vừa chính thức nhận đc Nomination Letter rồi :-p. H phải viết lại cái LoM đã. Chúc bạn và mọi người sớm nhận được Nomination Letter nhé!!!
  5. bradjoliefan

bradjoliefan Thành viên mới

Bạn Tùng gửi hồ sơ từ bao giờ (hồ sơ online và hồ sơ gửi post í. Mình thấy cậu phân vân hôm 29/11 mà hôm nay có nomination letter rùi thì cũng mất 3 tuần đấy nhỉ)? Họ xét mất bao lâu hả bạn? Mình thấy website 1 số trường nói là gửi trước deadline học bổng 3 tuần liệu có kịp ko?
    Được bradjoliefan sửa chữa / chuyển vào 16:53 ngày 18/12/2009
  6. TungKelvin

T submitted online ngày 30/10, sau đó vài hôm thi Ms Laura contact lại và từ đó trở đi t cứ contact với Ms này. Ms ý yêu cầu t 1 cái course description để forward cho Master coordinator, t cứ nghĩ là phải trong tháng 1 mới có Nomination Letter cơ (vì xem các năm trước mọi người toàn thế), chả hiểu sao hnay t đã có rồi, chắc do đẹp zai quá(j/k) :D. À còn về send by post, cậu xem lại chứ t phân vân hôm 26/11, thì 27/11 đã qđ gửi luôn rồi :D. Thực ra Ms Laura nói là send post qua để kiểm tra là bảng điểm có đúng với scanned file trên online application hay ko thôi, chứ họ đã bắt đầu process hồ sơ của t từ khi submitted online rồi. Và 1 tip nữa là họ chỉ yêu cầu t send mỗi bảng điểm qua post, nhưng t cứ làm 1 bộ hồ sơ hoàn chỉnh gửi cho họ, vì đằng nào cũng mất tiền gửi rồi.
    Về việc gửi deadline trước 3 tuần thì t e là hơi muộn, vì thường các trường yêu cầu gửi hồ sơ rất sớm (nếu muốn xét cho HSP), như Tu/e deadline là 1/11 (t bỏ mất trường này vì ko kịp deadline), Twente yêu cầu gửi trước deadline của HSP 2 tháng... Anyway, cậu cứ thử apply xem, rồi contact với trường+ master coordinator qua phone, nếu hồ sơ của cậu đủ mạnh thì t nghĩ họ sẽ cho Nomination Letter sớm thôi. Chúc cậu may mắn!!!
  7. Asatsuyu

Asatsuyu Thành viên mới

Bạn Tùng cho tớ hỏi là bạn đã tốt nghiệp đại học ở Việt Nam đúng ko? Thế bạn đã học thạc sĩ ở Việt Nam hay đi làm lâu chưa vậy?
    Tớ đang rất hopeless vì ko hiểu sao VuA cho là tớ ko đủ qualified để theo học MSc ở trường nó. Nó cho rằng trình độ đại học như tớ chỉ bằng 2 năm học đại học của nó thôi, muốn theo học master ít nhất phải học xong thạc sĩ ở VN đã. Tớ thực sự ko hiểu vì sao nữa:(
    Có bạn/anh chị nào có lời khuyên có thể giúp tớ ko?
  8. TungKelvin

Hỏi thía này chắc là đàn anh/đàn chị rồi. E chưa tốt nghiệp mà đang học năm cuối đại học nhưng ko phải ở Vn. Còn về vụ ko đủ qualified thì anh/chị thử contact với pro HollieTran này xem (xem page 27 mục Du học Hà Lan)
  9. sariel

sariel Thành viên mới

Xin chào. Mình cũng đang khốn khổ với cái courses description đây. Lúc đầu mình tưởng là miêu tả cái chương trình hhọc đại học chứ ai dè là miêu tả từng môn học một. Hix. Hôm nay mình nhận được thư của Vu bảo mình gửi cái đấy. Bạn có kinh nghiệm gì về viết cái này không. mách cho mình với. hix hix.
    mail của mình là : thuha88.nguyen@gmail.com
    Ym: phuthuysariel
    Bạn liên lạc sớm với tớ nhé, hình như không có cái này họ không chịu xét hồ sơ thì phải. hixx
  10. sariel

sariel Thành viên mới

ôi trời ơi, anh ( chị) học ở trường nào thế ạ. Em học ngoại thương năm cuối cũng đang xin nomination của Vu ạ. Nghe anh (chị) nói thế này em lo quá . hix