1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. juinee

juinee Thành viên mới

Có thể mình học Hà Lan đã lâu, không biết còn đúng không.
    nhưng trong linh vực kỹ thuật thì Delft là 1 trương khá nổi tiếng ở Hà lan dó bạn.
  2. hulana

hulana Thành viên mới

anh chị cho em hỏi 1 chút được không ạ..Em nghe nói bên HL có chương trình học 3 năm bên VN xong năm cuối sang đó học năm 4 thì sẽ được lấy bằng của trường nào ạ.Em đang học năm thứ 2 trường Đh , em muốn sang HL học bằng Business thì có trường nào học ở gần trường Saxion k ạ. Vì anh chị em cũng sắp sang đấy làm Master nên 3 người ở chung luôn cho đỡ tốn kém. Có trường ĐH nào tầm trung học fí rẻ rẻ 1 chút k ah, em định app vào Saxion nhưng total tuition lại đắt quá, học bổng cũng hiếm.Có anh chị nào có kinh nghiệm recom em 1 chút được không ah.Em cám ơn.
    P/s: Vì đây nik em đi mượn bạn nên k tiện dùng nhiều vì thế nên nếu không phiền có anh chị nào cho em xin nik Ya hoặc Gm để em hỏi cho tiện về living, study .. đc k ạ. Chiên Chiền so mcuh:D
  3. hulana

hulana Thành viên mới

sao vắng vẻ vậy:(
  4. chithang84

chithang84 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi em định apply một học bổng master của Hà Lan ở phần requirement nó ghi là:
    " A BSc Cumulative Grade Point Average (CGPA) of at least 75% of the scale maximum."
    Như vậy tức là tính theo thang điểm của Việt Nam mình thì là 7.5/10 à
  5. unrealdream

unrealdream Thành viên mới

Đúng rồi đấy.
    Bạn đang apply cho Tudelft phải không
  6. chubbycherub

chubbycherub Thành viên mới

cao thủ nào đang ở Hà lan cho tớ hỏi cái nhé
    tớ định sang Fontys ( Eindhoven) học vào tháng 9/09, học phí ở đây khá ổn ( 4000 eur)
    nhưng tớ có nhà bác ở Ams, ko bít đường xá đi lại có thuận tiện ko, mà đi bus thì mất bao nhiêu thời gian?
    định đi đi lại lại nhưng tớ check thấy bọn HL bẩu toàn đi máy bay,m huhuhu, thế thì chết tớ.
    Mà ở Ams hoặc xung quanh Ams có trường đại học nào có học phí cũng tầm 4000 eur ko nhỉ ?
    vì tớ phải tự trả tiền nên ko dám vào các trường lớn của ams
    cảm ơn nhiều nhiều
  7. phuongxit

phuongxit Thành viên mới

bác vào www.ns.nl check thời gian tàu là biết ngay từ AMS đi EIN mất bao lâu mà ! Bác cũng có thể đi bus, bắt lòng vòng vài tuyến gì đó để có thể đến đích ! keke
  8. chithang84

chithang84 Thành viên mới

Đúng đấy! thanks you so much
    Tiện đây em hỏi luôn mấy bác. Em học ngành engineering Như thành tích của em
    -GPA của mình chỉ 7.5
    -Thành tích học tập chỉ là các học bổng của trường và học bổng của công ty bên ngoài
    -Điểm tốt nghiệp 9.5
    -Thư giới thiệu của giáo sư là TSKH có tiếng
    Thì có cơ hội xin học bổng không ạ. Nếu có thì có thể xin được ở những trường thuộc top nào của Hà Lan ạ. Vì bọn Tudelft này khá nổi ở Hà Lan nên em nghĩ không có hy vọng
    Cảm ơn mọi người
    Được chithang84 sửa chữa / chuyển vào 19:56 ngày 27/10/2008
  9. phuongxit

phuongxit Thành viên mới

Ko vấn đề gì ! Em nghĩ bác cứ mạnh dạn apply ! TU Delft tuy to nhưng khá thoáng. Học bổng thì có nhiều, quan trọng là $$$ thôi. Nhưng đưòng nào thì cũng đủ sống !
  10. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Em chào các bác,
    Em cũng rất thích học ở Hà Lan. Thời gian vừa qua em có để ý tìm ngành học của em là Truyền thông ở các trường mà tìm mãi k thấy.
    Có bác nào biết chỉ dùm em với! Em cảm ơn rất nhìu ạ!