1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unrealdream

unrealdream Thành viên mới

Bạn vào đây search là có mà:
    http://www.nuffic.nl/international-students/dutch-higher-education/search-international-study-programmes
    Ví dụ:
    http://ispacsearch.nuffic.nl/viewarticle.aspx?id=03F15A05-1470-4556-844F-CDFBE23974F8&fid=5
    http://ispacsearch.nuffic.nl/viewarticle.aspx?id=285EA39E-5D13-41B2-8F81-334342FA9E7A&fid=5
    http://ispacsearch.nuffic.nl/viewarticle.aspx?id=C7798FFC-7910-472D-BA12-617753E5F703&fid=5
  2. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Em cảm ơn bác nhé! Khổ nỗi các khóa này cái thì về technology, cái thì học online, cái thì là research... :( Em cũng chịu khó tìm mà.
    Dù sao thì em cũng cảm ơn bác lắm, em sẽ lục lọi lại xem thế nào... Cũng sắp k kịp rùi :(
  3. unrealdream

Không biết sáng nay (CN) có bạn nào đi bên Daewoo ko, mình vẫn bị nhầm lẫn một số điểm, mong các bạn giải đáp nếu có thể:
    1. Theo điều kiện của HSP thì không được quá hai năm sau khi tốt nghiệp, nhưng họ lại không nói rõ là tốt nghiệp đại học hay tốt nghiệp thạc sĩ. Trong buổi nói chuyện, thực ra cũng có một vài bạn đã hỏi là đã có bằng thạc sĩ ở VN thì có được apply HSP nữa hay không, chị gì đấy trong 3 lần trả lời thì đưa ra 3 ý khác nhau, đầu tiên là "chắc chắn không được", lần thứ hai là "nếu ngành bạn học có liên quan đến bằng thạc sĩ và ngành học hồi đại học thì vẫn OK, nhưng rất khó", lần thứ 3 là "được". Vậy bạn nào đã có kinh nghiệm trong việc này cho mình biết với.
    2. Có một số chương trình (ví dụ như ngành MBA ở Maastricht School of Management) khi liệt kê danh sách các available scholarships thì chỉ có NFP, nhưng nó lại thuộc CROHO list (có nghĩ là thoả mãn điều kiện của HSP), thì mình có apply được HSP ko?
    Cảm ơn các bạn trước.
  4. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình có qua Daewoo sáng nay. Cái HSP nhấn mạnh đến người mới tốt nghiệp đại học, chưa có nhiều kinh nghiệm, thì sẽ tính kinh nghiệm là từ lúc ra trường đại học, chứ đâu thể tính kinh nghiệm sau khi tốt nghiệp Thạc sỹ ? Mình chỉ nghe chị ý nói là nếu đang học Thạc sỹ ở VN vẫn có thể đăng ký HSP nếu vẫn thoả mãn yêu cầu của HSP.
    Anyway, mình quan tâm tới NFP hơn.
  5. snowivy

snowivy Thành viên mới

Bạn này bị làm sao vậy???? có mỗi 2 quyển truyện mà thấy rao bán khắp nơi à.
    Sorry mọi người vì đã xì pam nhưng vì thấy bức xúc quá.
  6. bonmeikei

bonmeikei Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi, cái học bổng HSP ấy họ nói là không yêu cầu GMAT, nhưng mà mấy trường mình tìm rồi, đều yêu cầu GMAT thì mới có admission. Vậy thì ko có GMAT thì ko apply được à? Vì Nuffic chỉ xét khi có nomination của trường thôi mà. Liệu có trường nào ghi đòi GMAT nhưng vẫn nhận mà không có GMAT không?
  7. unrealdream

Có bác nào gửi hồ sơ chưa nhỉ?
    HSP 31/1 hết hạn mà các trường yêu cầu gửi hs trước đó 2 tháng.
    Không kịp đến nơi rồi :((
  8. broccoli85

broccoli85 Thành viên mới

Chờ cái nomination letter đến là sốt ruột
  9. unrealdream

Có bác nào có kinh nghiệm chuyện này không nhỉ?
    Chuyện là trường mình gửi đẻ lấy admission letter nói là phải gửi hồ sơ trước thời hạn deadline của scholarship program là two months (không nói rõ là ngày nào). Mà chương trình HSP có deadline là 31/1/2009, có nghĩa là mình phải gửi hồ sơ trước 31/11.
    Tuy nhiên vấn đề là mình chưa chuẩn bị xong hết SoP và LoR nên mình muốn hỏi là gửi muộn 4-5 ngày có được không nhỉ (vì họ ko chỉ định cụ thể mà). Mình đã gửi email cho trường và họ chỉ trả lời là đã chỉ rõ trên website và đưa cho mình cái link (chính là cái có thông tin two months đấy).
    Có bạn nào có trường hợp tương tự không?
    Help, please?!
  10. ruudnguyen

ruudnguyen Thành viên mới

thế này nhé, bạn đừng quá quan trọng thời gian. Bạn chỉ cần chú tâm đến việc apply, chỉ cần xin admission letter qua email được thì xin tiếp nomination letter là ok. Xét admission tùy trường và chất lượng hồ sơ của bạn nữa.
    Chúc bạn thành công.