1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nobodyknows1

nobodyknows1 Thành viên mới

Bạn cho tớ cái địa chỉ của World Courier ở HN được không
    Mà quên mất giờ đọc lại mới thấy trường tớ nó có 1 mục yêu cầu là phải có "Copies of your passport". Cái này mình không có hộ chiếu mà chỉ gửi CMND (đã dịch công chứng) thì có OK ko các bạn nhỉ hay cứ phải là passport
  2. blackrider89

blackrider89 Thành viên mới

Không đi làm passport đi thì còn để đến bao giờ ?
    CMTND đến cả thi ĐH còn không cần,chứng tỏ nó cũng ko đc coi trọng.
  3. vietduc1442

vietduc1442 Thành viên mới

Cám ơn bạn nhé. Tớ vừa vote 5 * liền rồi :D
    Cho tớ hỏi phát nữa. Trong cái yêu cầu của trường tớ đăng ký nó có viết 2 cái này.
    Secondary school
    Please provide an up-to date overview of all academic qualifications (including secondary school) for the purpose of proficiency in Mathematics at pre-university education level.
    <= có phải ý của nó là viết một cái tóm tắt các chứng chỉ của mình ở cấp 3 à?
  4. ruudnguyen

ruudnguyen Thành viên mới

Cái này thì mình không chắc lắm. Nếu bạn muốn biết chính xác thì một là gửi mail hỏi trực tiếp trường (xem có phải nó muốn cái học bạ cấp ba để xét điểm toán hay là chỉ nộp bằng cấp 3) hoặc gửi mail hỏi chị Nhi ở NesoVietnam (NesoVietnam chuyên tư vấn việc du học Hà Lan, chị Nhi đã từng đi học Hà Lan ở trường The Hague, chị ấy rất am hiểu về Hà Lan đó).
    Email: neso@nesovietnam.com (hoặc: nhi.h@nesovietnam.com). DT(08) 38220713 (số ở TPHCM)
    Mấy trường mình apply ko thấy trường nào đòi hỏi như vậy nên mình cũng ko rõ nữa. Có lẽ nó đòi bằng và bảng điểm cấp 3. Tốt nhất bạn nên liên lạc với chị Nhi thử xem, chị ấy nhiệt tình lắm.
    Chúc bạn sớm xin được admission.
  5. vietduc1442

vietduc1442 Thành viên mới

Tớ vừa hỏi chị ý rồi. Chị ấy bảo là mình nộp cái bằng tốt nghiệp cấp 3. Các bạn cho tớ hỏi cái này nữa. Trong cái requirement của nó đòi một thứ thế này.
    Proof of your skills in mathematics and statistics
    Please send us detailed information on the mathematic courses that you took during your secondary and higher education. Enclose copies of the tables of contents of the used textbooks or an overview of the topics that have been dealt with during your mathematics and statistics courses.
    Cái thứ này chị ý bảo là tớ phải có GMat. Nhưng tớ nghĩ không phải thế (mà giả sử là thế tớ cũng chả bói ra kịp ). Theo ý của tớ thì mình phải gửi các thông tin chi tiết về chương trình toán cấp 3, đại học của mình cho nó + với cái mục lục của sách toán và xác xuất mà mình học à. Các bạn có cao kiến gì không. Lụt đến nơi rồi :((
  6. phuongxit

phuongxit Thành viên mới

CMND ko có giá trị gì cả ! Kèm theo hồ sơ cũng như không !
    Nếu bạn chưa có passport cũng ko sao đâu ! Cứ nộp hồ sơ trước, chú ý là phải có giấy khai sinh. Email cho trường nói gửi pasport sau ! Passport chỉ cần sau này trường apply MVV cho bạn thôi !
  7. 7even1ove

7even1ove Thành viên mới

Mình đang định tìm một học bổng dành cho master of finance and banking ở Hà Lan nhưng cũng không biết tìm ở đâu
    có bạn nào biết nên tìm ở đâu và hiện giờ thì trường nào có rank tốt không
    Nếu được thì gợi ý giúp mình nên học ở đâu, học phí, tiền ăn ở... như thế nào
  8. nobodyknows1

nobodyknows1 Thành viên mới

Cám ơn bạn. Tớ cũng vừa email hỏi trường, trường nói rằng mày chưa có passport thì cứ gửi giấy khai sinh là được Nhưng mà chắc là tớ cũng phải đi làm passport luôn thôi.
    Tầm giữa tháng 12 hồ sơ đến trường thì liệu có kịp để nhận nomination letter trước 31/01/2009 không nhỉ (tất nhiên là trong trường hợp trường đồng ý nominate cho mình) Có cần spam email nhiều để thúc họ làm không hả các bạn
  9. broccoli85

broccoli85 Thành viên mới

ĐẠI CHỈ LÀ SỐ 3 LÔ 4C TRUNG YÊN 1 HN
    B GỌI SỐ 094778526 (GẶP CHỊ NGỌC)
    MÀ B NHỚ NÓI LÀ BẠN CỦA THẢO (ĐÃ GỬI MẤY HỒ SƠ BÊN CHỊ) ĐỂ ĐƯỢC GIÁ TỐT NHÉ
  10. unrealdream

unrealdream Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Mình vừa mới gửi hồ sơ chiều nay, dùng World Courier Express. Trọng lượng 260g, giá 537K, gửi bằng dạng nhanh đặc biệt (ko tiết kiệm) và họ bảo là thứ Ba tuần sau mới đến nơi.
    Địa chỉ WCE là Nhà số 3, Lô 4C, đường Trung Yên 1 (đi hết đường Trung Hoà, rẽ trái)
    Về requirement của bạn gì ấy ở trên, mình cũng có một cái y hệt. Theo mình hiểu thì yêu cầu của họ là bất cứ cái gì để show khả năng toán học của mình, ở cấp 3, đại học và sau đại học.
    Với cấp 3, mình ko có thời gian để dịch kịp các mục lục của các sách toán đã học. Thay vào đó mình chỉ gửi bằng tốt nghiệp cấp 3 và một số giải hsg toán.
    Với đại học, mình có gửi kèm một bản tóm tắt các môn học chính, trong đó nhấn mạnh các môn toán cao cấp, toán rời rạc và xác suất thống kê.
    Mọi thứ có vẻ OK nhưng mình vẫn còn một concern là trong hồ sơ mình không thấy tài liệu nào để đề cập đến nguyên vọng xin nomination letter cho HSP (vì trong requirment có thấy yêu cầu gì đâu). Mình đọc ở trên thì thấy có bạn bảo là cứ gửi hồ sơ như thế, khi có admission letter thì mình mới yêu cầu tiếp no. letter, không biết cái này có đúng ko???