1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Hà Lan (danh sách applicants HSP 2010 trong google speadsheet trang 55)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Marchy, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hangbeo1104

hangbeo1104 Thành viên mới

Hugens cạnh tranh trên toàn thế giới, NFP chỉ cạnh tranh ở Việt Nam, ngoài tốt nghiệp sau 3 năm ra thì các tiêu chí khác có phần dễ hơn. bạn vào trang www.nuffic.nl/hsp tìm hiểu thêm nhé. Thông tin rất đầy đủ và chi tiết.
  2. TungKelvin

TungKelvin Du học Moderator

Thoải mái đi bạn. Thậm chí ở box này có chị nộp cùng 1 lúc HSP và NFP cũng được mà.
    NFP thì t ko rõ, chứ riêng HSP, kể cả bạn có quá 2 năm hay nữa thì vẫn eligible, nhưng cơ hội thì sẽ khó được hơn.
    Bạn có thể đọc thêm ở đây:
    http://www.nesomexico.com/home/faq/huygens-scholarship-programme-faq#can-i-apply-if
  3. lapislazuli

lapislazuli Thành viên mới

@ about westminster: trường này apply online các bạn ạ, thủ tục cũng đơn giản, nhanh chóng, mất 1 buổi tổi thôi, apply qua UKpass í, state rõ ràng là mình apply học bổng nhé để nó process nhanh, hi vọng là kịp trc deadline, trong thời gian đó xem yêu cầu của học bổng thế nào rùi khi có con***ional offer thì apply học bổng lun cho kịp. Gluck to all of us
  4. hangbeo1104

Vừa rồi mình lon ton apply NFP, được chị Giang trả lại hồ sơ vì kinh nghiệm chưa đủ 3 năm. Hihi.
  5. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Bạn ơi, cho mình hỏi chút với, trong danh sách các HB của trường này thì có 3 đến 4 loại HB dành cho international students, vậy khi apply qua UKpass, mình chỉ được phép state 1 loại HB thôi hay là cho tất vào . Hề hề, hơi tham lam quá nhỉ, nhưng tại nếu 1 lúc được apply nhiều thì sẽ nhiều cơ hội . Thank bạn
    Được queenie9072 sửa chữa / chuyển vào 18:05 ngày 18/04/2010
  6. TungKelvin

Đây là box Hà Lan các bạn ơi, có gì về Westminster thì qua box UK cùng nhau bàn luận nhé :-)
  7. hangbeo1104

Còn 1 tuần nữa thôi. Phù...
  8. TungKelvin

Hi cả nhà,
    Mình vừa nhận được mail của Twente báo là mình đã được full scholarship của trường (UTS) 40k. Như vậy là có cơ hội gặp cả nhà ở Hà Lan năm nay rồi. Hy vọng tin vui này sẽ mang lại may mắn cho cả nhà mình. Chúc cả nhà đều nhận được tin vui với HSP trong tuần tới
    Được TungKelvin sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 23/04/2010
  9. lapislazuli

lapislazuli Thành viên mới

niềm vui vỡ òa phải ko bạn Tùng, chúc mừng bạn nhé, thích thế, khao lớn đi thôi
  10. Asatsuyu

Asatsuyu Thành viên mới

Ôi bạn Tùng ơi, thích thế! Sao bên khoa tớ vẫn chưa thấy thông báo gì về UT scholarship nhỉ, ko biết thời gian biết kết quả học bổng này giữa các khoa có giống nhau ko mà tớ vẫn chưa thấy động đậy gì. Họ có nói trước với bạn là khoảng thời gian nào sẽ có kết quả ko vậy? Hic, lo quá
    HSP mình vẫn chưa được twice , huhu. Kiểu này teo rồi...