1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DU HỌC HÀN QUỐC: VỪA HỌC VỪA LÀM

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi tiamo2010, 28/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Ối giời ơi là Phái ơi, em đang nói Phái mà Phái lại vắt qua em thế. Em làm gì có em nào! hí hí, Phái cứ nhầm nhọt sáng mầm mọc ấy nhỉ, khỉ khỉ, mỉ mỉ, vỉ vỉ....nướng thịt...thèm thịt nướng coá
  2. kingofair

kingofair Thành viên mới

10 chú đi theo dạng này, 9.9 chú chết đói, 10.1 chú thất vọng và tròn 10 chú té ra ngoài đi làm, vào cảnh bất hợp pháp. Ai không tin, sang nhịn đói thời gian rùi biết
  3. kingofair

kingofair Thành viên mới

10 chú đi theo dạng này, 9.9 chú chết đói, 10.1 chú thất vọng và tròn 10 chú té ra ngoài đi làm, vào cảnh bất hợp pháp. Ai không tin, sang nhịn đói thời gian rùi biết
  4. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Lạy Chúa, câu ấy là lấy cái ý trong Thượng Đế thì cười của cụ Nguyễn Khải. Chắc trò chưa đọc phải không?
    Cụ Nguyễn Khải có viết cuốn sách đó nhưng mãi mới in được, vì "đụng chạm" nhiều.
    Không biết cuốn đã xuất bản có cắt bớt nhiều không, nhưng tôi đọc bản thảo thấy "vui" lắm. Có lẽ cụ Khải mượn ý trong câu ngạn ngữ của người Do Thái: Con người suy nghĩ, còn Thượng đế thì cười., để đặt tên cho tác phẩm của mình.
  5. thieulambacphai

Lạy Chúa, câu ấy là lấy cái ý trong Thượng Đế thì cười của cụ Nguyễn Khải. Chắc trò chưa đọc phải không?
    Cụ Nguyễn Khải có viết cuốn sách đó nhưng mãi mới in được, vì "đụng chạm" nhiều.
    Không biết cuốn đã xuất bản có cắt bớt nhiều không, nhưng tôi đọc bản thảo thấy "vui" lắm. Có lẽ cụ Khải mượn ý trong câu ngạn ngữ của người Do Thái: Con người suy nghĩ, còn Thượng đế thì cười., để đặt tên cho tác phẩm của mình.
  6. thieulambacphai

Hạnh phúc hay không nhiều khi là do quan niệm sống của mình. Tôi an phận nên sống hạnh phúc. Các bạn nhiều hoài bão nên các bạn vất vả. Các bạn ước mơ làm đại bàng, tôi chỉ ước mơ là một chú gà trống sống cuộc đời bình dị.
    À, sao bảo tháng 5 về Hà Nội? Ở lại làm thêm mấy cuốc à? Bia HaNoi đang chờ đấy !
  7. thieulambacphai

Hạnh phúc hay không nhiều khi là do quan niệm sống của mình. Tôi an phận nên sống hạnh phúc. Các bạn nhiều hoài bão nên các bạn vất vả. Các bạn ước mơ làm đại bàng, tôi chỉ ước mơ là một chú gà trống sống cuộc đời bình dị.
    À, sao bảo tháng 5 về Hà Nội? Ở lại làm thêm mấy cuốc à? Bia HaNoi đang chờ đấy !
  8. tiamo2010

tiamo2010 Thành viên mới

SAO CÁI BÁC NÀY LẠI NÓI VẬY. SAO BIẾT KHỔ NHƯ BÁC NÓI MÀ HÀNG THÀNG VẪN CÓ HÀNG CHỤC HỌC SINH ĐẾN CÔNG TY ĐỂ TƯ VẤN XIN ĐI DU HỌC HÀN QUỐC LÀ THẾ NÀO??
    MÀ NHỮNG NGƯÒI NÀY ĐỀU LÀ ANH EM, HỌ HÀNG , HÀNG XÓM LÁNG GIỀNG CỦA NHỮNG NGƯỜI ĐÃ ĐI DU HỌC HÀN QUỐC TRƯỚC. CHẲNG NHẼ NHỮNG NGƯỜI NÀY ĐÃ VÀ ĐANG Ở HÀN QUỐC LẠI XUI DẠI NHỮNG NGƯỜI THÂN CỦA MÌNH HAY SAO????
    TẤT NHIÊN LÀ SANG ĐÓ VỪA HỌC VỪA LÀM LÀ KHỔ LÀ MỆT RỒI, NHƯNG NẾU BIẾT CÂN BẰNG THỜI GIAN CHO CÔNG VIỆC VÀ HỌC TẬP THÌ KHÔNG NHƯ BÁC NÓI ĐÂU.
    KHỔ THÌ ĐÚNG LÀ KHỔ HƠN VIỆT NAM VÌ Ở NHÀ CÁC BÁC CHỈ CẦN LÀM MỘT VIỆC: NẾU HỌC THÌ KHÔNG PHẢI LÀM, MÀ NẾU LÀM THÌ KHÔNG PHẢI HỌC. NHƯNG CUỐI CÙNG CŨNG CHẲNG CÓ TƯƠNG LAI.
    CÒN Ở HÀN QUỐC, CÁC BÁC CÓ VẤT VẢ MỘT TÝ, NHƯNG CÁC BÁC THỬ XEM, SAU MẤY NĂM HỌC TẬP Ở BÊN ĐÓ VỀ ( GIẢ SỬ BÁC NÀO BỎ TRỐN ĐI LÀM ) THÌ ÍT NHẤT CŨNG CÓ VỐN TIẾNG HÀN TRONG TAY, THỬ HỎI CÁC BÁC XIN VÀO CÔNG TY HÀN QUỐC NÀO MÀ NGƯỜI TA KHÔNG NHẬN.
    ĐẾN NHƯ NGƯỜI ĐI LAO ĐỘNG HÀN QUỐC VỀ, LÀM MẤY NĂM BÊN ẤY KHÔNG NHỮNG CÓ TIẾN MUA NHÀ MUA CỬA Ở HÀ NỘI, RỒI CÓ CHÚT TIẾNG HÀN, THẾ LÀ XIN VIỆC LƯƠNG CAO GẤP MẤY LẦN THẰNG TỐT NGHIỆP ĐẠI HỌC XỊN TẠI VIỆT NAM NHƯNG ĐI LÀM CHỈ CÓ TRIỆU MỐT, TRIỆU HAI.
    BÁC THỬ NGHĨ XEM EM CÓ NÓI ĐÚNG KHÔNG??????????
    [/quote]
  9. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

[/quote]
    Xám: ai thế? té ra chú tiÔMÔ này là môi giới du học HQ à?
    Xanh : tốt quá, thế các chú cứ về mua nhà ở Hà nội đi, rồi trèo lên cổ nhau mà sống?
    Đỏ: thằng nào thế?
    Vàng: nói gì? KONICA?
  10. bupbebangbong8x

bupbebangbong8x Thành viên mới

Sang đây 1 tgian dài rồi mà anh Koa chả gọi điện cho eng Bê hả//