1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học ngay sau khi học xong cấp 3

Chủ đề trong 'Du học' bởi giangbonxai, 08/01/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangbonxai

giangbonxai Thành viên mới

Anh chị ơi. em năm nay học lớp 11. CHuyên anh. Tiếng anh khá tốt nhưng mà em chưa thi Ielts, điểm tổng kết khoảng 8.5 - 9.0. Hoạt động ngoại khoá khá là nhiều, em là bí thư, trong Ban chấp hành ở trường. Em đang tự hỏi mình có nhiều khả năng đạt được học bổng full tuition ko ạ ?? Em muốn đi các nước nói tiếng Anh nhưng mà còn lơ mơ quá, chả biết gì mà lần. :(( Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với được ko ạ.
  2. giampaolo9999

giampaolo9999 Thành viên mới

Nếu như mình không nhầm thì học bổng toàn phần cho hệ đại học thì chỉ có của NUS thôi
  3. quinhmei

quinhmei Thành viên mới

Bạn lên trang vied.vn để check học bổng của chính phủ, thường là toàn phần, tuy vậy phải apply sớm.
    Còn học bổng trường cho thì bạn cần xác định đi nước nào trước đã, xong sau đó contact trường.
    Theo mình xin qua trung tâm tư vấn rất ít khi được 100% vì trung tâm lấy hoa hồng bớt một phần học bổng rồi.

Mình có lập một topic chia sẻ kinh nghiệm học ở London ở đây, bạn có thể check out http://www.ttvnol.com/threads/dai-k...nh-cho-cac-ban-moi-sap-dang-di-du-hoc.877854/
  4. Jenifer nguyen

Jenifer nguyen Thành viên mới

chào em! chị là nhàn nhân viên tư vấn du học của công ty du học hằng lương.
    malaysia là một đất nước sử dụng tiếng anh khá phổ biến. vs điểm trung bình của em, khả năng đạt học bổng rất cao. như Đại học INTI hiện tại đang có những suất học bổng sau: đk: TN lớp 12, IELTS: 6
    + điểm tb 9.5- học bổng là 9000RM
    + điểm tb 9- 7000RM
    + Điểm tb 8.5- 5000rm
    - du học ở malaysia sinh viên được phép làm thêm 20 giờ 1 tuần trong thời gian nghỉ hè.ch
    chính vì vậy em có thể trang trải được phần nào chi phí.
    - Học bổng của mỗi trường là khác nhau. Có trường 50% học bổng, 70% học bổng, 100%.
    điều kiện học bổng của mỗi trường cũng khác nhau.
    học bổng toàn phần không có nha em... có gì em lên trang web của công ty xem nhé...
  5. PhuongThao2301

PhuongThao2301 Thành viên mới