1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học PHILIPPIN,có nên ko khi ko còn lựa chọn nước nào khác?

Chủ đề trong 'Du học' bởi girl_lolem, 15/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_lolem

girl_lolem Thành viên mới

Du học PHILIPPIN,có nên ko khi ko còn lựa chọn nước nào khác?

có ai có thể cho em biết thông tin về nước PHILIPPIN dc ko ?
    nếu như đi du học ở đó thì có ổn ko ạ?,nếu như ko có sự lựa chọn nào khác
    [/quote] xin cảm ơn và hậu tạ
  2. haketu

haketu Thành viên mới

sao lại không còn lựa chọn nào ? dù sao thì mình chưa bh nghe nói giáo dục philipin tốt cả. chắc là ngang ngang với malay, thailand và vietnam
  3. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

Chắc chỉ ngang với Việt Nam thôi chứ sao so được với hai nước kia.
  4. a_ma_to

a_ma_to Thành viên mới

Theo minh du hoc Philip hien nay cung kha tot. Philipin la quốc gia noi tieng Anh nhu second language thu 3 the gioi. Tieng Anh duoc su dung trong giang day, van phong, bao chi... nen sang do ban vua co the hoc chuyen nganh, trong khi cai thien duoc cac ky nang tieng Anh. Hon nua chi phi sinh hoạt lai re hon Viet Nam.
  5. tran_doi_ai_oan

tran_doi_ai_oan Thành viên mới

úI dzoi, thế thì hỏi đúng người rồi, xin báo cáo mình đã từng học ở Philippines gần 7 năm từ trung học đến hết DH,
    Nói về Philippines thì có nhiều điểm nổi trội như sau:
    - Chi phí sinh hoạt không quá đắt so với VN, bằng 1/2 Singapore
    - Tiếng anh khá tốt so với mặt bằng châu á. Đặc biệt là tiếng anh từ bậc đại học trở đi. Nói j` thì nói ở đâu cũng có ng giỏi ng kém.
    - Chất lượng giáo dục thì chắc chắn là hơn VN rồi, tầm tầm malay, kém thailand chút xíu. Dựa vào đâu nói vậy, dựa vào bảng xếp hạng các trường DH, đặc biệt có học viên quản lý châu á AIM, đứng thứ 2 sau học viên ở Thailand.
    Nếu kinh tế eo hẹp, muốn có môi trường tiếng anh tốt thì Philippines là 1 nơi như vậy
  6. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không biết các ngành khác thế nào, nhưng các ngành kỹ thuật, đặc biệt là ngành xây dựng và các thứ liên quan đến ngành xây dựng, giáo dục của Philippines tốt hơn rất nhiều. Tớ dám quả quyết là như vậy, vì tớ đã từng làm việc với rất nhiều người Philippines, mặt bằng chung, trình độ của Kỹ sư Phi tốt hơn kỹ sư VN nhiều lắm, kể cả những người mới...khả năng làm việc trong môi trường quốc tế của họ tốt hơn nhiều trong các dự án quốc tế, người Phi có thể được nắm giữ các vị trí chủ chốt về kỹ thuật, người VN thì rất hiếm, cho dù dự án đó nằm ngay trên đất Việt. Và dĩ diên lương của Kỹ sư Phi cũng cao hơn nhiều lần so với lương Kỹ sư VN. Phi là một nước xuất khẩu nhiều nhân công, nhưng không như VN toàn xuất khẩu công nhân và lao động phổ thông là chủ yếu, Phi họ xuất khẩu nhiều lao động có trình độ, kỹ sư và nhiều vị trí quản lý....Một ngành nữa cũng cần nhắc đến là nghề Y tá, Phi là 1 trong rất ít nước đào tạo Y tá đạt tiêu chuẩn của Mỹ, và Y tá được đào tạo ở Phi có thể làm việc ngay ở Mỹ mà không cần đào tạo lại, có rất nhiều Y tá Phi sang làm việc tại Mỹ, mà các bạn biết, Y tá là 1 nghề có lương rất cao ở Mỹ này, dù vất vả nhưng lương thậm chí cao hơn lương trung bình của Kỹ sư có bằng đại học ở Mỹ này.
    Nói những điều trên không phải khuyên bạn nên đi Phi học, nếu có lựa chọn nào đó khác thì nên cân nhắc, nhưng cá nhân mình nghĩ giáo dục của Phi ở một số ngành mà mình biết có chất lượng hơn giáo dục của VN. Chưa kể ở Phi tiếng anh sẽ giỏi hơn ở VN là cái chắc.
    Chúc thành công.
  7. Onkyo_liker

Onkyo_liker Thành viên mới

Ôi hay thế lần đầu tiên mình nghe tới du học Philippin đó, mình cũng đang muốn tham gia một chương trình du học-chủ yếu là muốn học về ngôn ngữ( tiếng anh thôi).
    Có bạn nào biết môt trường hay một trung tâm nào tại Philip có khoá học anh văn không chỉ cho mình với( vì tài chính có hạn mình đang tìm kiếm mà chưa biết học ớ Malayxia hay sing, nay có cả Phi nữa.
    Chỉ giùm mình là học phí khoảng bao nhiêu và sinh hoạt phí như thế nào nhá,
    Cám ơn các bạn
  8. girl_lolem

cảm ơn mọi người nhìu lắm...
    Mình định học xong 2 năm ở VN thì mình đi Úc cơ,nhưng giờ mẹ mình lại nói về đi PHI,đi theo sự hỗ trợ của 2 trường ĐH SP và ĐH NÔNG LÂM ở TN,mẹ nói nếu như muốn thì cứ sang đó học đã rồi sau sang ÚC dễ hơn nhiều.
    Vậy con gái thì ngành học nào la phù hợp và hiệu quả nhất ở PHI vậy?,tư vấn giúp mình với nha
  9. girl_lolem

xin lỗi,anh/chị có thể cho em số phone đc chứ?
  10. kuongnh

kuongnh Thành viên mới

Philippin bão lụt kinh lắm,cơn bão nào vào VN chẳng qua Philipin.bác nào chuẩn bị đi thì phải tập bơi trước