1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du Học quốc tế!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Phan Châu Trinh' bởi kisstb, 17/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kisstb

kisstb Thành viên mới

Du Học quốc tế!

Cac Anh Em hoc sinh Phan Chau Trinh muon tim hieu ve du hoc Quoc te. Moi vao day
  2. bongna

bongna Thành viên mới

Chào Anh/Chị Kisstb! may mắn wa'' em đang định đi du học Singapore trường ĐH James Cook hoặc học viện MDIS nhưng Em chưa có thông tin cụ thể em có đi hỏi một vài CT Tư vấn nhưng họ nói không rõ ràng.
    Em đang học lớp 12
    Điểm trung bìng của Em trong 10 - 7.32, 11- 7.51
    AV thì Em chưa có bằng quốc tế, nhưng nghe nói tương đối
    Em muốn sang bên đó học ngành Business
    A/C có kinh nghiệm về ĐH James Cooks chỉ cho em với, Em nghe nói học trường này ở Singapore chất lượng giống ở Úc phải khg? và trường này có học bổng không? niu'' có thig iêu cầu gì? Cảm ơn nhiều rất mong nhận được hồi am sớm
  3. kisstb

kisstb Thành viên mới

Chào bongna!
    Trước hết chị xin trả lời là điểm TB of em như vậy là tốt, có thể vào được cả hai trường trên. nhưng cả hai trường trên đều yêu cầu IELTS 5.5-6.0 hoặc TOEFL từ 500 trở lên, nếu Em chưa có thì có thể học thêm tiếng Anh dự bị. Học viện MDIS thì chương trình liên kết với nhiều trường như Brađfor, E***h Cowan, Southern để em lựa chọn, còn James Cook là một trường nổi tiếng và uy tín, nên Em có thể yên tâm lựa chọn trường này. Học phí thì hai trường cũng ngang nhau không chênh lệch là mấy. Em có thể vào www.taiminhedu.com, để tìm hiểu thêm. chúc Em học giỏi & nhiều niềm vui!
  4. bongna

bongna Thành viên mới

Cam on Chi kisstb nhieu! Em da chon va lam thu tuc di hoc Jame Cook! TAIMINH Edu mien phi va tang ve may bay 1 chieu. Chi co wen ai dang hoc o do khong cho em xin nick de em hoi mot vai kinh nghiem.