1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Úc: trường lớp, ngành nghề, bằng cấp, thủ tục... (P. 2)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 26/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Mọi người ơi, ai đã từng viết parent support letter thì nói qua cho em với. Em chẳng biết viết nó như thế nào cả huhuhuhu....
  2. mangtay2009

mangtay2009 Thành viên mới

Em dự định hoc ngành dental technology ở southbank tafe
    Bạn em nói vào TAFE học diploma để tiết kiệm chi phí rùi ra trường dễ xin việc,học xong thích thì liên thông đại học cũng đc ?.Em có thể học anh văn ở Sunshine Coast Institute of TAFE (cho gần nhà)được không ạ?vì em đọc trên báo thấy :?hệ thống TAFE ở Úc được chính phủ cấp ngân sách và quản lý rất tốt nên đều đồng nhất về chất lượng và được các ĐH công nhận bằng cấp khi xin chuyển tiếp lên ĐH nên có thể học ở trường nào cũng được.?vì e có ng` chị họ ở gần đó (tourist dr,tanawha QDL 4556) và mẹ nhất khóat bảo ở nhà chị họ thời gian đầu đã.Em tính học av ở đó cỡ 20 tuần (tùy vào bài test ở trường),sau đó mới chuyển về brisbane cho mẹ đỡ lo.ah,không biết có tàu điện ngầm từ tourist dr đến brisbane khong?Mong các anh chị tư vấn giúp,em xin cám ơn.
  3. crimea

crimea Thành viên mới

Xin chào mọi người,
    Hội cựu sinh viên Curtin tại Việt Nam (CVAC) vừa được trường Curtin thành lập vào ngày 20 tháng 3 vừa rồi tại Sheraton Saigon.
    Sứ mạng của hội:
    - Tạo ra một nơi giao lưu gặp gỡ giữa các cựu sinh viên Curtin và những người bạn tại Việt Nam
    - Là cầu nối giữa cộng đồng Curtin tại Úc và Việt Nam
    - Hỗ trợ các thành viên trong việc phát triển sự nghiệp
    - Chia sẻ kinh nghiệm học tập tại Curtin và sinh sống tại Tây Úc
    Hội luôn chào đón những thành viên mới và luôn sẵn sàng hỗ trợ thông tin cho các bạn sinh viên trong khả năng của mình.
    Mọi thông tin chi tiết, các bạn có thể truy cập vào địa chỉ website http://www.alumni.curtin.edu.au/vietnam
  4. mygarden

mygarden Thành viên mới

Chào cả nhà :(
    Cho em hỏi là ở đây có ai đã sang Úc học trường ANU theo chương trình chuyển tiếp của trường Kinh tế quốc dân ko ạ? :(
    Em đang có ý định sang ANU học theo chương trình này... nhưng còn nhiều băn khoăn và thắc mắc nên rất muốn tìm một ai đã từng sang Úc theo hình thức này để hỏi một chút ạ :(
    Ko biết ở đây có anh chị nào đã từng học như thế chưa ạ? :(
  5. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

Chuyện học TAFE thì mình bó tay vì mình không biết gì về cái này cả. Còn tàu từ Sunshine Coast về Brisbane thì không có tầu điện ngầm đâu bạn ạ, chỉ có tàu điện nổi, mới sang mà đi thì phê lắm vì nó phóng nhanh và êm Đi tàu mất gần 4 tiếng, giá vé cho sinh viên là AUD 6.60/ chiều đi thẻ Go Card, còn mua vé thì cũng tầm đấy, mình ko rõ chính xác vì chuyển sang dùng thẻ lâu rồi
  6. mangtay2009

mangtay2009 Thành viên mới

Em dự định học chương trình advance dip of accouting của swinburne sau đó học lên bachelor (cô tư vấn chỗ em nói học xong advance dip thì học thẳng lên đại học,đc giảm 12 tín chỉ và bảo đặc cọc khỏang 1000aud cho khóa bachelor) nhưng nghe các anh chị đi trước bảo thì đầu ra ở advance dip phải thật xuất sắc mới vào đc bachelor? Điều này có đúng không ạ?Trường hợp đầu ra khá hay trung bình->ko đc học lên->mất luôn tiền cọc đại học ?
    Rất mong các anh chị có thể trả lời sớm giúp em.
    không biết trường holmesglen học từ advance dip như trên rồi lên bachelor có đc giảm 12 tín chỉ không ạ?hình như muốn học advance dip ở holmesglen thì phải học từ certificate IV ạ?
  7. metavana

metavana Thành viên tích cực

Ai có mà bị tư vấn dụ vào Uni of western sydney thì cẩn thận
    THE University of Western Sydney is putting its reputation at risk as teaching quality declines, a new study warns.
    "(Lecturers) are often ashamed of poor preparation and the pressure to assess too many students too quickly," says the study, called Overload, which was jointly funded by the academic union and the university.
    UWS has the highest staff-student ratio in the country, some of the weakest students, scattered campuses and a history of financial risk and continuous restructuring, according to the report. "Regarding quality, UWS is fast approaching the point where irreparable damage will be done to our reputation," said one of the anonymous academics who took part in the study.
    The report says UWS is a "remedial university" as many students come from poorer households, have low entry scores or have weak English.
    http://www.theaustralian.news.com.au/story/0,25197,25612158-12332,00.html
  8. BruceLee212

BruceLee212 Thành viên mới

Mình muốn hỏi mọi người về việc chọn học Master of Business (Finance) giữa hai trường RMIT và VU.

Mình đã tham khảo thông tin trên hoisinhvien. net và thấy một số người khuyên là nên chọn VICTORIA nếu xác định đi làm thêm nhiều vì giáo viên không yêu cầu cao như ở G8.

Căn cứ vào fee/semester của khoá Finance thì
    VIC: 8700 A$
    RMIT: 9840 A$
    RMIT nhỉnh hơn chút xíu. Liệu đó có làm nên sự thay đỏi khi tớ thấy RMIT đc marketing khá nhiều ở VN?

Tóm lại là trước đây, mình căn cứ vào mức học phí nên thấy hai trường cũng tương đương. Mình thì thấy VIC đáp ứng đủ yêu cầu, nhưng mình không muốn một course work mà giáo viên đơn giản chỉ là nice và không "đốc thúc" sinh viên. Liệu RMIT có hơn ở VIC ở khoản này.

Trong nghành FInance thì trường nào nhiều International student hơn nhỉ?
    -------------------
    Mình apply vào 2 trường này muộn, nên chỉ nhận đc adm của VIC. Có nên đi luôn vào tháng 7 không đây?
  9. Adamour

Adamour Thành viên mới

Vàng 1: Ý nói dễ trốn học hơn
    Vàng 2: GV đại học mà đốc thúc gì, tùy SV cả thôi.
  10. BruceLee212

BruceLee212 Thành viên mới

[/quote]
    Vàng 1: Ý nói dễ trốn học hơn
    Vàng 2: GV đại học mà đốc thúc gì, tùy SV cả thôi.
    [/quote]
    ----------------
    thank Adamour nhé! Dù sao mình cũng phải chọn Vic thôi. Bây giờ mới làm Visa không biết có kịp không đây! :)