1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Úc: trường lớp, ngành nghề, bằng cấp, thủ tục... (P. 2)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 26/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Trường nào ở Sydney cũng đắt, ko rẻ bạn ạ. Rẻ (hơn) chak có Central nhưng mà nó thì tương đối tệ.
    HRM đc đánh giá chung là 1 ngành học khó, và học ĐH cái đó ko phải trường nào cũng có courses to offer.
    Ăn ở nhà người thân thì ok, còn người quen thì theo mình nên take it into consideration 1 chút.
  2. minhmeo021

minhmeo021 Thành viên mới

Không phải người quen bác ạ, ông anh em sang bên đó và nhập quốc tịch, chính ông ý đề xuất lo chỗ ăn ở cho em nếu em sang. Em cũng đắn đo nếu học ở Syd thì học phí rẻ thì k khả quan lắm, ở vùng NSW thì có thể đi tàu điện đi học được không các bác, và trường nào quanh SYd có ngàng HRM tốt học phí rẻ( đòi hỏi hơi cao
  3. dong1691

dong1691 Thành viên mới

Hi các anh chị !
    Tình hình của em là sắp học xong rùi. Em học cook tính xin PR mà vướng cái 900h thực tập. Nên em xin đăng ký học thêm 1 khoá tourism 60w. và tận dụng thời gian học này để kiếm cho đủ số giờ yêu cầu. Thủ tục là nộp học phí cho trường và cái account > 12k.
    Em muốn hỏi các anh , chị là. Cái account đó ba hay mẹ đứng tên rùi gửi giấy chứng nhận của ngân hàng cho em hay là bắt buộc em phải đứng tên trên account đó
    Cảm ơn các anh , các chị!
  4. mat_mun

mat_mun Thành viên mới

Chào mọi người, mình vừa tốt nghiệp ĐH và dự định khoảng tháng 2 năm sau theo học khóa Master of Marketing ở Mel. Hiện giờ mình đang ôn Ielts và trong quá trình tìm hiểu kĩ càng về các trường ở Mel.

Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi, học Marketing ở trường nào tại Melb thì tốt? Mình được bạn khuyên nên học ở RMIT, ko biết trường này có mạnh về Mar ko nhỉ? Hay học tại Monash ( trường này hình như hơi xa trung tâm)?

Cũng vẫn là Master of Mareting, có khóa nào mà học khoảng 1 năm ở Úc, thời gian còn lại thì học ở nước khác không cả nhà?

Câu hỏi cuối là, mình nghe nhiều phàn nàn về dịch vụ ở IDP và bản thân mình cũng gặp phải sự không nhiệt tình của nhân viên ở đây khi tư vấn, mình định chuyển qua làm ở ILA, ở đây có ai làm hồ sơ ở chỗ này rồi thì cho ít nhận xét với nhé.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    Được mat_mun sửa chữa / chuyển vào 20:44 ngày 15/07/2009
  5. emerald79

emerald79 Thành viên mới

Quả thiệt là IDP ngày càng mất điểm trong việc tư vấn nhỉ, em nghe nói ILA cũng có 3 cái vụ lúm xùm gì đó mà, không biết tin được không nữa em nghe nói cái INEC cũng đc lắm mà, không biết sao hơ??? àh sẵn tiện, các anh chị co em hỏi là:
    Em đang băn khoăn về trường UOW với Curtin với Mac, em sự định sẽ học chuyên ngành Tài Chinh - Kế toán mà không biết nên chọn trường nào tốt về chuyên ngành này đây ạh? Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nha. Thanks nhiều nhiều!
  6. emerald79

emerald79 Thành viên mới

Quả thiệt là IDP ngày càng mất điểm trong việc tư vấn nhỉ, em nghe nói ILA cũng có 3 cái vụ lúm xùm gì đó mà, không biết tin được không nữa em nghe nói cái INEC cũng đc lắm mà, không biết sao hơ??? àh sẵn tiện, các anh chị co em hỏi là:
    Em đang băn khoăn về trường UOW với Curtin với Mac, em sự định sẽ học chuyên ngành Tài Chinh - Kế toán mà không biết nên chọn trường nào tốt về chuyên ngành này đây ạh? Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nha. Thanks nhiều nhiều!
    [/quote]
    hok ai giúp đỡ hả trời?!, nếu vậy hỏi thêm 1 câu nữa lun
    Có anh chị nào học ở Mac k, có thể gải thích dùm em xíu là: em tìm hiểu các khoá học ở Mac thấy có cái ngành này Bachelor of Applied Finance with the degree of Bachelor of Commerce-Accounting vậy là sao ạh?có phải là dạy bằng kép không ạh?
    Mọi người làm ơn giúp đỡ mà.
  7. lilly_of_the_valley

lilly_of_the_valley Thành viên quen thuộc

Khoá này là double degree. Majors chính là Finance và Accounting em ạ. Hồi trước chị có housemate theo học khoá này.
    Mac đào tạo Finance Accounting khá tốt, chị nghĩ tốt hơn so với Curtin và Uni Wollongong.
  8. killing_time

killing_time Thành viên mới

Mình hiện ở việtnam, vừa đi học tiếng ở New zealand về, chính ra mình đã học bên auckland nhưng sau đó lại quyết định về để làm hồ sơ qua úc học.
    Hồi xưa mình tốt nghiệp ĐH GTVT, muốn qua úc học master của civil engineering nhưng thông tin về trường bên đó lại không có nhiều.
    Mình có đọc qua mấy trường
    UTS có master of engineering nhưng chỉ là 1 năm
    Melbourne thì thấy có nhưng thông tin họ đưa mình đọc kô hiểu hết luôn
    Sydney Uni có master of professional engineering
    UNSW có master of engineering extension. Cả 2 trường này thì những khóa trên là 2 năm. Như vậy có đủ điều kiện để xin PR sau này không nhỉ? mà chính sách của nó thay đổi thì cũng chịu thôi.
    Ngoài những trường này thì mình thấy còn rất nhiều trường khác nhưng cũng chỉ biết tên trường thôi, điểu kiện học hành, môi trường, cuộc sống ở của các vùng đó thế nào thì chịu.
    Mình định đưa vợ và con sang luôn, xin học master ngành của mình, sau đó xin PR và xin được việc làm đúng ngành nghề. Nhưng hiện giờ chẳng biết ngành của mình nên học trường nào thì hợp lý? Mấy trường trên có danh tiếng nhưng trèo cao thì ngã đau mà.
  9. jambalaya

jambalaya Thành viên mới

Anh ơi, học Master of Engineering ở Úc mà bằng đại học là của Việt Nam thì không được phép xin PR đâu. Họ yêu cầu là học đại học mới được. Vậy có lẽ là phải đi học đại học lại, mất 4 năm lận.
    Anh xem ở đây nhé: http://www.ieaust.org.au/shadomx/apps/fms/fmsdownload.cfm?file_uuid=2D91E644-9AD2-6EEA-D640-D9FA3767CA26&siteName=ieaust
    " Please note that if your Australian qualifications are at
    the post-graduate level (eg, Postgraduate Diploma, Master
    of Engineering, PhD) but your undergraduate engineering
    qualifications are from overseas you cannot apply using
    this pathway."
    Về khoá đại học để nhập cư thì tham khảo mấy trường Victoria Uni, La Trobe Uni, Central Queensland ấy ạ. Còn mấy trường G8 kia thì đúng là danh tiếng thật, nhưng học phí ngất ngưởng lắm, học lại khó ra :)
    Được jambalaya sửa chữa / chuyển vào 11:47 ngày 05/08/2009
  10. thaopisces

thaopisces Thành viên mới

Qua Uc ma hoc o Mel la kha hay do. Ban co the noi ro hon ve chuong trinh hoc cua ban duoc ko? vi Marketing cung co nhieu ma^^
    Ban da qua may noi rui ma van chua tu van duoc ah? hihi, neu khong ngai thi lien lac voi minh ne^^ hoac la den truc tiep cho minh nha!
    Ha Phuong Thao
    Executive consultancy
    PACIFIC Education Development, Investment and Consulting Co., Ltd.
    No 6 Alley 1194/6 Lang Street, Dong Da District
    Hanoi, Vietnam
    Tel: (84-4) 37669177 (office)
    (84-0) 988867357(mob)
    Mail: hathab2_st@yahoo.com
    Yahoo: hathaob2_st