1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du hoc và làm thêm...........??????

Chủ đề trong 'Du học' bởi MAFIA_GIRL, 27/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MAFIA_GIRL

MAFIA_GIRL Thành viên quen thuộc

Du hoc và làm thêm...........??????

hey ba` con.........tớ biết là cũng có nhiều bạn wan tâm đến vấn đề này...............vì tớ cũng rứa muh............hì hì..........Thật sự thì tớ rất muốn tìm hiểu về vấn đề này..........Đi làm thêm có thể trang trải được rất nhiều thứ và cả kinh nghiệm nữa chứ.......nói chung là super tốt rùi ............Nhưng tớ thật sự ko biết rõ lắm , ở mỗi nước mỗi khác...........hi vọng là các ấy nào wan tâm như tớ thì có gì chỉ bảo giùm nha.............nhất là các cậu nào đang du học muh có làm thêm đó.........kể cho bọn tớ nghe với................plzzzzzzzzzzz...............tặng 1 cái kissssssssss nè..........hehe

LAMGIANG
  2. longatum

longatum Thành viên rất tích cực

Đi làm thì nhiều nhất là trả được xiền thuê nhà hàng tháng. Vừa vừa thì đủ tiền ăn. ít nữa thì đủ xiền đi xem phim với lại mua mấy bộ quần áo bẩn. còn muốn làm gì để đủ tiền cho cả mấy cái trên thì chỉ có đi làm drug dealer thôi.
    Hôn anh đi em.

One impulse from a vernal wood
    May teach you more of man
    Of moral evil and of good
    Than all the sages can
  3. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

Làm drug dealer bị bắt thì bị tống cổ về nước .

4. misi

misi Thành viên rất tích cực

Chào mafia-girl thương mến
    Tớ có kinh nghiệm nhỏ này .Nếu bạn du học bằng kinh phí của gia đình thì nên tới những nước Tây âu ,Mỹ ,Nhật hay Singapore cũng tốt .Ở đây sinh viên có thể kiếm được tiền làm thêm khá oké .Tốt nhất là thường xuyên theo dõi các thông báo cần tìm việc làm ở trường .Ở đâu cũng có việc làm thêm cả bạn ạ .Chọn việc cho hợp sức khỏe và phân bố thời gian cho hợp lý nhé .
    Thú thật tớ cũng đi du học đấy .Nhưng mà chờ 2 năm rồi mà chẳng có xu học bổng nào như Nhà nước mình đã hứa .Tiền hổng có ,kiếm việc làm ở mấy nước Đông âu cũng khó ,người bản địa còn thất nghiệp đầy ấy mà .Vậy tớ khuyên bạn cần chuẩn bị một số tiền kha kha để phòng khi mình kiếm việc khó khăn thì tiêu dè sẻn .
    Dũng cảm lên bạn mến thương ,chúc bạn sớm du học oké nhé
    Thân
    I don't miss you in the morning
    I don't miss you in the night
    Actually I miss you all the time
  5. MAFIA_GIRL

TextTextText
    thanxs ca'c ba'c zi` da xem tin cua to..........nhung muh fai noi cho to ro gia' ca? the na`o chu...............noi chung chung the ai muh bit...........rui` cu the cong viec la` nhu the nao`............nhat la` cac' ba'c na`o dang du hoc ay

TTVNOFFLINE
    [/size=5]
  6. GirlinRed

GirlinRed Thành viên quen thuộc

Hi all
    Tớ quan tâm đến part-time job ở Singapore
    Bạn nào biết thì share nhé. Thanks nhiều
    Liệu năm đầu đi học có nên làm thêm không?
    Nghi Lâm
  7. hungvaiet

hungvaiet Thành viên quen thuộc

he``` .. em da diii dau ma` cu doi hoc hoi .. lam them ha hha hah ah.. khi nao anh sang .. anh ke cho.... nhieu tro hay hay lam .. Di Holland di ,.. so 1 day , su ket hop tuyet voi giua gia ca va kien thuc ... Number 11111 ...
  8. luxuguy

luxuguy Thành viên quen thuộc

ở Hà Lan cho làm việc 10 hrs/week đó. Bác nào ở HL đang đi làm vậy cho hỏi thăm với. 10 hrs đó thì dân SV VN làm được việc zì huh bác?? $ lương đưọc bao nhiêu??

Luxuguy
  9. MAFIA_GIRL

hey...........ca'c bac' dang o Ha Lan da^u ca? rui`..........sao ko share cho ba` con ben ni` bit dzoi........sao muh ac' the
    P.s/ luxuguy oi o`i........i love U so much.........he he..tin ko?

THE GODMOTHER
  10. thitmeongonhon

thitmeongonhon Thành viên rất tích cực

Em cũng sắp đi du học ở nga, nghe bác misi nói mà thây nản quá , chẳng lẽ ở mấy nước Đông Âu lại khó kiếm việc thế à ? sang nga ma sống ngon lành chắc chỉ có làm MAFIA các bác nhỉ !!!