1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du Lịch Bụi

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi lusciouzx_babii, 29/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huongtad

huongtad Thành viên mới

Xin chào,
    Bạn kể lại con đg Nam tiến cho mình nghe đc ko? Mình cũng định vô đó, nhưng thấy ''gan'' còn nhỏ quá, chưa giám đi liều một quả! Bây giờ bạn đang làm gì trong đó, lương lậu có khá ko? mà ngày trc học trường gì nhỉ?
  2. honglys

honglys Thành viên mới

Mình vào Sài Gòn 1 năm rồi, lúc đầu cứ liều đi thôi, xác định trước là đi chơi thôi.
    Cũng lang thang quanh Sài Gòn, hồi đầu vào mình phải đi tìm nhà trọ thuê ngay ở Q3, 800/tháng mà tìm thuê phòng khó lắm, Cứ tính sơ sơ 1 tháng cũng tiêu tốn 2tr là tiết kiệm đấy. Đi chơi quanh SG thì cũng như Hà nội thôi. Còn nếu muốn đi chơi xa thì tốn hơn nhiều. Mình ở trong này cũng đi được một số nơi, như Vũng Tàu, Đà Lạt, Cần thơ... Nói chung tiết kiệm thì chạy xe, nhờ mọi người chỉ chỗ thuê phòng, càng rẻ càng tốt. Công việc thì tuỳ mình thích nghi hay không, cũng dễ xin may thì được chỗ làm tốt, còn không thì chịu. Lương lậu thì cũng tuỳ cơ quan, có thể cao hơn một chút, nhưng mức sống trong này cũng cao hơn. Cơm bụi tối thiểu cũng 8N/suất. Cứ đi cho biết, biết đâu lại giống mình.