1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Cộng hoà Czech.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bz1201, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Du lịch Cộng hoà Czech.

Lời đầu tiên cho em được gửi lời chào thân ái nhất đến tất cả thành viên của box Du lịch.hihi. Sau đây em có 1 vài câu hỏi mong các bác hiện đang học tập và làm việc ở Czech giúp đỡ. Tháng sau em se sang Czech du lịch theo thư mời của bố mẹ vợ đang làm việc trong đại sứ VN tại đây. nhưng do không muốn làm phiền nhà vợ nhiều nên em muốn thuê 1 phòng ở khách sạn bên Czech nhưng em không biết tiền nong thuê 1 phòng đơn của khách sạn khoảng 2-3 *** bên đó như thế nào các bác nhỉ? Có khách sạn nào khoảng 35-45,/1ngày không các bác? Các bác hãy giúp em tìm hiểu về giá cả và khách sạn nào + địa chỉ của khách sạn mà giá tương đối rẻ nhưng với điều kiện la phải có phòng tắm luôn trong phòng các bác nhé. Theo như em được biết thì co nhiều khách sạn không có nhà tắm trong phòng. Rất mong được sự giúp đỡ của các bác.Cám ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ.
  2. TONIenGUY

TONIenGUY Thành viên mới

úi giời ôi, theo như em nghĩ, với cái giá bác đưa ra tầm 40euro là ở k/s hạng sang rồi Bọn bạn học em nó qua đấy chơi, nó bảo cái gì cũng rẻ, thuốc lá, rượu bia, nhà trọ... Nghe bọn nó (dân Phần Lan, Thụy Điển) cứ tấm tắc khen Prague đẹp lắm, có lẽ là t/p đẹp nhất Châu Âu!
    Em cũng muốn được qua Czech chơi nhưng ngặt cái khoản xin Visa, bố khỉ, xin visa đi Anh còn dễ hơn là xin vào Czech... chắc tại các chú, các bác thời kỳ trước khuấy đảo Prague quá nên bên ấy mới cạch mặt dân VN
  3. fandem

fandem Thành viên quen thuộc

Chắc cậu mặt mày ngổ ngáo quá cho nên nó không cho visa thôi chứ hồi tôi đi có ba ngày là nhận được visa dùi. Đúng là Prague đẹp lắm, có nhiều người nói đấy là thành phố đẹp nhất châu Âu, tôi thì không cho là như thế nhưng dù sao cũng rất đáng đi. Ở bên đó công nhận rẻ nhưng mà riêng khách sạn thì khủng khiếp. Hồi xưa bọn tui đi chỉ ở khách sạn 2 sao thui mà đã mất 60E rồi, tất nhiên là vào mùa cao điểm.
  4. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Cám ơn các bác đã quan tâm.hihi. Em nghĩ cái chính là bây giwò đang là mùa cao điểm của du lich nên tiền khách sạn sẽ đắt hơn. Bác nào xem biết địa chỉ của khách sạn nao giá phải chăng thì chỉ cho em phát nào và địa chỉ luôn bác nhé.
  5. yony

yony Thành viên mới

bác ơi, bác cứ vào google ma search.
    em cũng mắc bệnh tít kiệm nên đi đâu em cũng tìm youth hostel. trên tinh thần đó, gõ "youth hostel, prague" trên google thì đc 1 loạt bác ạ, cụ tỷ là có 1 cái đầu tiên có vẻ đc :
    http://www.czechhostels.com/iyhf/index.html
    em thấy mấy cái nhà nghỉ đơn cử ở đây vào high season thì giá cũng chỉ 20-40 đồng ơ-dô thôi ạ. có thể đặt trước qua email, nhờ người nhà (hoặc mình nghiến răng) gọi điện, và dùng thẻ cre***.
    mà kinh nghiệm của em là các hostel thường nằm ở TT thành phố, đi lại tiện. thực ra khi đến nơi, nếu mò mẫm thì có khi còn tìm nhiều nơi rẻ hơn youth hostel ý, ví dụ như kí túc xá các trường hoặc các nhà trọ nhỏ .
    bác cứ thử tiếp xem thế nào bác nhé . em là em cũng thèm đi Prague lém, Paris pariếc em cũng ko khoái bằng .
  6. TONIenGUY

TONIenGUY Thành viên mới

Bác nào có thông tin gì về việc nếu có ID của Schengen countries thì có được miễn Visa vào mấy nước Đông Âu vừa gia nhập EU ko nhẩy? cũng như bên Thụy Sĩ, chỉ cần cầm ID của Hà lan qua là vô tư
    Em ngại nhất là cái khoản bắt tàu đi tới đi lui để xin-lấy Visa mỗi lần đi là tốn ít nhất 25 ơ-rồ cho nên ở đâu mà xin Visa cấp ngay thì em mới dám đến
  7. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Cám ơn bạn Yony đã chỉ bảo.. Tôi thấy nhiều người bảo Prague đẹp nhưng cũng chưa biết thế nào. Hy vọng là đẹp thiết.hihi. Nhân tiện post cho các bác coi 1 tấm hình tôi mới chụp.[​IMG]
  8. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Úi sao không post kèm đượ ảnh nhỉ? Các bác vào tạm link này vậy nhé: http://www.spymac.com/gallery/show_photo.php?picid=158926&size=big
  9. zim127

zim127 Thành viên mới

tớ có ng bạn vừa đi séc (gọi là vừa nhưng cũng đi từ tháng 4 rồi ạ), thấy khen đẹp lắm, đẹp hơn cả Pháp he he (tại đồng chí này qua séc sau đó qua pháp mà)
    về nhà trọ thì tớ nghĩ bạn search mấy cái nhà trọ cho sinh viên í http://www.hosteleurope.com/english/index.php, hồi tớ tìm cũng chỉ khoảng 20 30E một đêm là khách sạn tương đối (rẻ) rồi
  10. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Cám ơn các bác nhiều nhé. Có thông tin gì hay thì xin các bác cứ giúp đỡ.. Nhân tiện các bác cho hỏi thăm luôn 1 số điều rằng cuộc sống o Prague có đắt đỏ không? Đồ vật dụng bên đó có đắt không nhỉ? Tôi đang tính qua đó mua cái DTDD nhưng không biết giá cả thế nào. Định tính mua cái Samsung E100. Bên Pháp cái này người ta bán 249,. Đây là giá của 1 nơi ma tôi biết là có giá rẻ nhất. Vậy bên Prague giá cua E100 la bao nhiêu các bác nhỉ? Chất lượng ra sao? Địa chỉ để có thể mua với giá phải chăng. Mong các bác giúp dỡ. Cám ơn các bác nhé.