1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Cộng hoà Czech.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bz1201, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bz1201

bz1201 Thành viên mới

úi không bác nào mở lòng từ bi trả lời giúp em cái ah?
  2. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

Bác này spam khéo quá
    Đáp lễ 1 phát, em cũng muốn trả lời bác lắm nhưng ko có tí kinh nghiệm gì cả nên chỉ ngồi nghe hóng hớt thôi
    Kỳ này đi 1 tháng, ứ sợ mod treo nick
  3. altus

altus Thành viên mới

Chào bạn,
    Tôi không rõ bạn muốn nói ID là giấy tờ gì ? Nếu bạn là công dân EU thì từ khỏang 1990 sang Đông Âu đã không cần visa rồi. Nếu không phải là công dân thì dù có pernanent resident status ở Schengenland cũng phải xin visa. Mấy nước Đông Âu mới vào EU nhưng Schengen thì phải 3-4 năm nữa mới có hiệu lực.
  4. bz1201

bz1201 Thành viên mới

Nhân tiện đây các bác cho em hỏi chút xem tỷ giá giữa 1, =???tiền Séc nhỉ? Bác nào biết cái này trả lời hộ em cái. Cám ơn các bác.
  5. Gent

Gent Thành viên quen thuộc

Ồ Tony đang ở HL cơ mà.... nếu vậy thì quá dễ còn gì?
    Mình vừa mới xin visa qua Prague hôm thứ 5 vừa rồi, nó hẹn một tuần đến lấy. Nói chung là cực dễ....
    Đến đại sứ quán Tiệp, hỏi xin visa, nó yêu cầu xem hộ chiếu và ID ở EU (tuỳ theo nước), sau đó đưa cho mình một tờ khai, cũng đơn giản, sau đó dán thêm 1 ảnh vào và nộp. Nó kiểm tra lại chút và đưa giấy hẹn đến lấy cho mình...
    Nói chung là mất 4-5 ngày là có visa (trừ ngày nghỉ). Chẳng có phỏng vấn phỏng veo gì cả như bọn Anh và Mẽo, cũng chẳng chứng minh tài chính gì sất... Còn lệ phí thì 48,;
    Tony cứ thử đi, không khó đâu... Nếu kịp anh em mình làm chuyến nhỉ hehe mình xin visa rồi, 19/7 này qua Prague đến 24/7 thì về Munich chơi tiếp.
  6. sweetie

sweetie Thành viên quen thuộc

Hờ các pác khen Praque thì có mà khen cả ngày .... "Cổng trời của thành phố tháp vàng và cung điện" mà [r1
    Để biết thêm chi tiết thì mời vào đây tham khảo www.czech.cz
    Còn tỉ giá 1 Euro = 32 couronnes
  7. ctech

ctech Thành viên mới

Ảnh hơi bị đẹp, thấy đề là Fontainebleau nhưng thấy hình như là cung điện hoàng gia HL ở Den Hag hay La Hay gì đó thì phải. Mà cái spymac của đ/c bz cho free space nhiều nhỉ, đi chơi đâu tha hồ có chỗ mà upload ảnh.
  8. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

ui gioi, gap qua bac a. Em ko kip hoi suc noi gi den viec xin Visa 21 nay em moi tu Anh ve lai Halan. Hien gio em dang vet cai *** cua Chau Au khi nao xong thi bo qua UK cho do phi cai Visa
  9. c74056

c74056 Thành viên mới

Sao mắc vậy, nếu mua thì rất mắc. Nếu quen ai thì nhờ đăng ký thuê bao một cái rồi đem về Việt Nam mà dùng, tặng cái sim lại cho các bác khác dùng ở Châu Âu. Tất cả chi phí thuê bao và máy trong 1 năm giá hiện nay là 210E cho máy Samsung E700 (tôi không biết E100 là bao nhiêu) thuê bao mạng T-mobile, One hoặc Telering. Một đứa bạn vừa xách về hồi đầu tháng 7.
    Xem tỉ giá mỗi ngày, bạn vào đây tham khảo www.oanda.com
    Thân