1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Đà Nẵng dịp giỗ tổ, các bác cho em xin ít kinh nghiệm với

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi RedDevil7, 22/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Du lịch Đà Nẵng dịp giỗ tổ, các bác cho em xin ít kinh nghiệm với

Bọn em 4 đứa đang định đi Đà Nẵng vào dịp giỗ tổ này ( đi từ ngày 3/4 về ngày 6 hoặc 7/4) . Dự định bay bằng Jetstar ( search thì thấy trên website của nó ghi giá vé lượt đi là 780k, lượt về 700k ; không biết còn nguồn nào mua rẻ hơn không ?) . Các bác nhiều kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng cho em xin ít thông tin về ăn ở tham quan giải trí ở ĐN với, muốn tắm biển thì lịch trình thế nào cho hợp lí, có chuyến xe nào từ ĐN ra Lăng cô thuận lợi ko ? Mong hồi âm của các bác nhiều, e xin cảm ơn vạn bội
  2. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

có bác nào cho em xin ít thông tin ko :(
  3. sarangheeyo

sarangheeyo Thành viên mới

Tớ có đi ĐNẵng rùi, dưng mờ đi xe máy, hok fải đi ô tô, hok rõ bạn favor ptiện nào hơn? tớ cứ đưa tạm cái lịch trình thế này nhé! bạn có thể tham khảo... Lịch trình này thì đi chơi là chủ yếu, ăn uống, nghỉ ngơi là fụ nhé! theo tớ thì xe máy là linh động nhất về thgian và tha hồ ngắm cảnh, ảnh ót nữa!
    - Nếu ngày 3/4 bạn bay chuyến sáng, đến nơi thuê ksạn xong xuôi, ăn uống tạm chút j nhẹ nhẹ thui, nghỉ ngơi 1 lát, chiều thuê xe máy trọn 1 ngày (cái này hỏi ksạn) chạy qua đèo Hải Vân rùi xuống mí cái resort ở Lăng Cô, cứ lao vào 1 cái resort, vứt xe đấy, nhảy ra muh chơi ... (bảo vệ hỏi, thì bảo em vào tham quan và xem fòng ...). Bãi đối diện Lăng Cô cũng đẹp, ngư dân hay nuôi trồng thuỷ sản bên này, vì nó bị chặn bởi các chân núi, tạo thành 1 cái hồ nước mặn tự nhiên và đẹp nữa chứ! Thuê ô tô thì tớ hok bit thế nào!
    Tối, ăn các đặc sản cho xả láng đê, bánh nậm, bánh bột lọc, con chíp chíp hấp, cá đuối nướng (khai lém!) thì ở các hàng vỉa hè, quán nhậu, bánh tráng cuốn thịt heo, mỳ Quảng (quán Trần), or mực 1 nắng nướng (vào dãy nhà hàng ở bãi biển Thất Khê ăn k đắt đâu muh ngon) ... Ngắm cầu quay sông Hàn (tầm 11 rưỡi đêm là chuẩn bị quay rùi).
    - Sáng hum sau, 4/4 : thuê xe máy trọn ngày (mình thuê từ sáng sớm, nên fải hỏi xe từ tối hum trc), chạy lên Bãi Rạn, bãi Bụp ngắm bình minh và tắm biển (định bảo bạn ra Furama tắm thử nhưng chắc k nên vì trc, bọn tớ chui vào tắm trộm đc 1 buổi nên bi jờ nó đề fòng roài!). Trên đường lên 2 bãi này, cũng đèo dốc fê lém, có 1 chùa cực hoành tráng, đang xây dựng, hok bit xong chưa...
    Sau đấy, ăn sáng, rùi đi Ngũ Hành Sơn xem các sp điêu khắc đá độc đáo và leo lên quần thể chùa chiền (cũng làm bằng đá) rất đẹp ở trên núi. Nghỉ ngơi, ăn uống ở Ngũ Hành Sơn, chiều chạy tiếp Mỹ Sơn. Tối về Đnẵng lang thang, có thể leo lên nhâm nhi cafe trên tầng 1 ksạn cực kì cao nào đó ngắm ĐN về đêm (ksạn Hoàng Anh Gia Lai, ksạn Green...
    - Sáng 5/4: dậy sớm, ăn sáng, rùi bắt bus đi Hội An càng sớm càng tốt (khoảng 6h lên xe), xe bus nó k có bến dừng như HN muh chạy như xe khách, bạn fải để ý ở fía trước xe ghi rõ "Đà Nẵng- Hội An" thì vẫy, 15k/người, xe chỉ chạy qua 1 số tuyến đường chính, bạn nên hỏi người dân, k có gì fải ngại cả! sao cho đến H.An trc 7 rưỡi, xuống bến xe, bảo xe ôm đưa ra bến tàu, nhảy lên tàu chợ đi Cù Lao Chàm (mất 2 tiếng, fê nhất là ngắm Hội An khi tàu từ từ rời đất liền!) ... Trên tàu, bạn nên bắt chuyện với dân trên tàu, hỏi về nhà nghỉ, ẩm thực, lặn biển ... và nh` thứ chuyện khác...Xuống tàu là khoảng 10h hơn, bạn thuê nhà nghỉ, ăn uống nghỉ ngơi 1 lúc, thuê xe máy đi quanh đảo (nhớ chụp cái ảnh bản đồ quanh đảo để đi theo nó). Ở Cù Lao Chàm, đặc sản cua đá khá nổi tiếng, tớ đi k fải mùa nên chả đc chén! Các bạn hỏi dân xem mùa này có k nhé!
    - Sáng 6/4: hỏi về lặn biển (nếu biển không động), k thì lại thuê xe đi tiếp quanh đảo, vì đảo rộng lém! Với lại nếu say mê chụp ảnh, thì khó có thể nói là chơi ở đảo nửa ngày là chán!
    12h trưa, lên tàu về Hội An (tàu chợ chỉ chạy ngày 2 chuyến, 8h sáng ra đảo và về đất liền lúc 12h trưa). Tàu có ghé qua đồn biên phòng Cửa Đại trc khi về Hội An (khoảng 1h). Lúc này, các bạn có khá nh` lựa chọn, nếu có s.khoẻ, thì xuống luôn ở đây, đi bộ ra biển Cửa Đại, tầm 2km) Biển đoạn này hoang sơ và đẹp ... sóng to, cẩn thận k nên tắm nhé! Bãi tắm thì ở gần Hội an cơ. Các bạn nên lưu số đt taxi ở Hội An vào, khi nào mỏi chân thì alo taxi đón về Hội An, nếu còn sức thì đi bộ về HAn. (Hồi tớ đi, thất thểu fải 4km, may muh đc quán nc bên đường gọi júp taxi, k thì vỡ mẹt!). Còn k thì theo tàu về thẳng Hội An (tầm 2h), nhưng lúc này, nếu muốn ra Cửa Đại chơi lại fải thuê taxi or xe ôm, cũng tốn kém nhưng k hao tổn skhoẻ!
    Tham quan Hội An chiều và chiều tối, đêm Hội An cũng rất đẹp, hơn ban ngày nhiều! Không cần mua vé tham quan mí cái nhà cổ j j đâu, fí tiền lém! Mình đi quanh quanh cũng đc rùi, có cả làng nghề dệt nữa, nên ghé qua. Nhưng các bạn nên để ý, bus về ĐNẵng 5h30 hết chuyến, nếu k ở lại HAn thì fải ra bến xe trc 5h30 (p.án nì thì sẽ đc nghỉ ngơi nh` hơn, nhưng k đc ngắm H.An lung linh trong đêm), k thì thuê ksạn ở Hội An, sáng hum sau về ĐN. Ở Hội An có món bánh đập ăn cũng hay hay.
    - Sáng 7/4: Nếu bắt bus từ HAn về Đà Nẵng, thì bạn bảo bác tài cho xuống điểm nào gần bảo tàng điêu khắc Chăm nhất thì xuống, mua vé vào tham quan, đi bộ or xe ôm 1 đoạn ra chợ Hàn (vải áo dài cực rẻ nhé!), mua thịt bò khô và mực ăn liền làm quà cũng khá tuyệt, theo tớ nên mua ở siêu thị cho đảm bảo chất lượng và vệ sinh. Tuỳ tình hình skhoẻ mọi ng` muh các bạn có thể thuê ksạn tư nhân muh nghỉ ngơi nhé! Ước lượng time để ra sân bay về HN.
    *** Lịch trình này còn thiếu 2 nơi nổi tiếng của ĐN là Bà Nà và bán đảo Sơn Trà, nhưng thông tin mới nhận, đường lên Bà Nà đang sửa, hok đi được. Còn Sơn trà thì bạn cứ tìm hiểu thêm thông tin xem jữa Cù Lao Chàm và Sơn trà, đâu đẹp hơn thì đi nhé! Tớ thì Vote cho Cù Lao.
    Nói chung lịch cũng chỉ mang tính chất tham khảo thoai muh!
    Chúc bạn đi vui vẻ!
  4. sandrose

sandrose Thành viên mới

Sao bạn ko đi bằng ô tô, đi Camel có giường nằm xuất phát từ HN là 7h tối thì 10h sáng hôm sau đã tới Đà Nẵng rồi, giá vé thì rẻ có 210K mà tiết kiệm đc 1 đêm. Còn đi như chị Heeyo kia là chuẩn rồi, lần trước tớ cũng đi như vậy đó
    Địa chỉ: 459 Trần Khát CHân, đt 04.36250739
    53 Trần Hưng Đạo., Hội An
    Được sandrose sửa chữa / chuyển vào 13:09 ngày 23/03/2009
  5. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Cảm ơn 2 bạn, đặc biệt là bạn sarangheeyo rất nhiều. Lịch trình của bạn rất đáng để tham khảo. Mình đã vote 5* cho 2 bạn để cảm ơn rùi nhé, rất mong các í kiến khác của các bác
  6. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

up lên mong thêm thông tin từ các bác
  7. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

P/s : xin thông báo thêm là bọn e mới book được vé giá khuyến mãi của VNairlines ( bay đi lúc 8h tối mùng 2, bay về lúc 10h đêm ngày mùng 6; giá tổng cộng 2 chiều cả thuế là 1.260k/1 người)
  8. caspernhobe

caspernhobe Thành viên mới

9. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Tiếp tục xin thêm thông tin
  10. tunglnx

tunglnx Thành viên mới

Tại cù lao Chàm còn có rất nhiều di tích lịch sử văn hóa như chùa Hải Tạng, giếng làng, lăng Ông, miếu Bà, miếu tổ nghề yến cũng như một loạt thắng cảnh thiên nhiên kỳ thú như hang Bà, hang tò vò, hòn bao gạo, suối tình, suối mơ...Cù lao chàm cách biển cửa đại có 15km thôi ko phải từ đà nẵng đâu em. Giá 120k/ng/khu hoi 6 Trần Hưng Đạo, Minh An, Hội An ,Quang Nam ,Quang Nam Tel 510-861373, 861248 ?" Chi Thu