1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch, du lịch cơ thể đây.... bật diêm lên nào....

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Qc_Man, 31/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Qc_Man

Qc_Man Thành viên quen thuộc

Du lịch, du lịch cơ thể đây.... bật diêm lên nào....

Từ hôm offline cùng box du lịch, nghe nói có du lịch cơ thể với màn quẹt diêm, mà tìm mãi chả thấy, dù biết văn không hay, " địa lý " thì dốt, nhưng tôi cũng bạo gan bật que diêm đầu tiên vậy
    1. Que diêm đầu tiên
    Nếu như bạn có một que diêm, nếu như bạn chưa biết gì về nơi mình sẽ đến, bạn sẽ đi từ đâu? tất nhiên là từ trên xuống dưới, từ xa đến gần, từ tổng quan đến chi tiết. Nhưng với một que diêm thì nếu như xem quá nhanh, bạn sẽ không thấy được gì, không biết gì, còn nếu như bạn quá chú tâm vào một chỗ, bạn sẽ không tháy được nơi khác, mà có khi còn cháy tay.
    Vậy chúng ta sẽ đi từ tư vừa phải, và từ trên xuống dưới nhé, Đừng như mấy bác cao niên ở đây (làm gì mà phải quỳ chứ)
    Nơi bắt đầu của chúng ta là nơi có rất nhiều rừng, rừng cây rễ chùm cũng có, rễ cọc cũng có, mà nhiều khi chả có cả rừng lẫn cây (không tin cứ hỏi bác nào cụ lão nhất Box DL ý). Và vì rằng mới bật diêm nên ta chưa quen với ánh sáng, mắt hơi chói nên hình ảnh cứ mờ mờ ảo ảo như đang đi trong sương, nhưng các bạn cứ yên tâm, dần dần rồi sẽ quen, đừng ai đi nhanh quá, Nào ta cùng nắm tay không lạc bây giờ!.!.!...
    Xin giới thiệu, cùng này là vùng cao nhất của cái Body, chúng ta đang đi trên một địa hình gồ ghề, lồi lõm và có hình dạng như một cái nón. Điểm cao nhất người ta gọi là đỉnh đầu, hay chóp. Xung quanh vùng này là hai vùng lân cận có địa hình thoai thoải hơn. Chúng ta đi về phía vùng có độ dốc ít hơn nhé, chúng ta sẽ gặp một vũng bằng phẳng, không cây cối, người ta gọi nơi này là cái trán, trông cái trán này có vẻ bướng vì đi thấy mỏi cả chân mà vẫn chưa hết. Nhưng cẩn thận đấy, nếu bạn đi không cẩn thận, bạn sẽ vấp phải một thảo nguyên đầy những cây cỏ cao. Hãy đi vào giữa những đám cỏ, bạn sẽ trượt dài trên một con dốc lớn, Đừng vội vượt qua đỉnh đồi ấy. Chúng ta cùng dừng lại chờ những ai đã chót đi qua thảo nguyên, xem họ gặp những gì....

(to be còn....)

I am not me​
  2. Qc_Man

Diêm vẫn chưa cháy hết đâu, chúng ta cùng nghe những người bạn đống hành kể lại nhé:
    Đi qua đám cỏ quả thật không dễ, nếu như bạn không có một cái la bàn trong tay, bạn sẽ đi lệch và có nghĩa là bạn sẽ không thể đi ra khỏi đám cỏ, mà nếu có đi qua được thì bạn cũng sẽ đi lạc vào một vùng đất trống vắng và hoang tàn. Nào, hãy nhìn vào la bàn và đi thẳng về phương Nam. Đi qua đám cỏ, bạn sẽ gặp một cái hồ nhỏ, đừng nhận xét nó qua chiều rộng, hãy nhìn xuống đưới, và tôi thật tình khuyên bạn, đừng bước xuống đó, hay nói đúng hơn, đừng bước vào đó. Cái hồ nhỏ bé ấy đã làm bao nhiêu con người, vâng, chính xác là con người, chìm đắm trong nó. Bạn muốn biết tại sao ư, hãy nhìn kỹ xuống đáy hồ, nơi ấy, bạn sẽ thấy một đốm sáng nhỏ, một đốm sáng lung linh như một ngọn lửa nhỏ, ngọn lửa ấy chính là trái tim của chiếc hồ. Thường thì ngọn lửa ấy rất. rất dịu dàng, nó có thể sưởi ấm cho cả thế giới rộng lớn này, trong bất kỳ hoàn cảnh nào, có cũng sẽ làm cho bạn ấm lên, làm cho bạn cảm thấy yêu đời hơn, cuộc sống với bạn sẽ có ý nghĩa hơn, vân..vân... và vân..vân... nhưng nếu quả thật như vậy, thì xin báo với bạn một tin rằng (không biết là tin vui hay buồn): bạn đã là một trong những con người (vâng, con người mà tôi đã nói trên) làm " nạn nhân" của chiếc hồ nhỏ bé. Và một nét đẹp của chiếc hồ nữa mà chắc chắn bạn sẽ nhận ra ngay đi đến bên hồ, đó là hàng cây bên hồ, hàng cây rậm nhưng thưa, cao nhưng thấp, dáng cong vút nhưng nhẹ nhàng rủ xuống mặt hồ như hàng liễu soi gương. Chúng ta quay lại với ngọn lửa nhỏ nhé, bạn có tin rằng bất chợt một lúc nào đó, ngọn lửa ấy sẽ cháy bùng lên, cháy dữ dội, nếu chẳng may có lúc nào đó như thế, xin bạn hãy đừng nhìn vào ngọn lửa ấy, nó sẽ thiêu đốt bạn, trái tim bạn dù có là sắt đá thì cũng phải tan ra, chảy tong tong xuống đất. Và hậu quả sẽ không lường, chưa ai và sẽ không có ai biết được rồi chuyện gì sẽ xảy ra, nhưng tôi chắc chắn với bạn một điều là lớp băng mỏng manh, tuyệt đẹp trên mặt hồ sẽ tan ra, nước hồ sẽ dâng lên, dâng lên mãi cho đến khi tràn ra khỏi hàng liễu mềm mại, tràn qua bờ hồ, và rồi cái thế giới tưởng chừng rộng lớn này sẽ ngập chìm trong biển nước; Tháp Epfen ư, bạn sẽ không thê nhìn thấy nó nữa; Tháp truyền hình nổi tiếng ư, bạn thử bật tivi lên xem, toàn muỗi; Hãy lấy thuyền đi, bạn sẽ là người tiếp theo chinh phục đỉnh núi Everes hùng vĩ và là người đầu tiên lên đấy bằng thuyền. Vậy đấy, Xin hãy tin tôi, và đừng cố gắng thử.
    Thôi nhé, ngắm hồ nước thế là đủ rồi nhé, chúng ta đi tiếp nào. Đi qua, à mà không, hãy cố đi vòng qua, đừng có để ngã đấy, bạn đã biết vì sao rồi đấy, chúng ta đến với một vùng đất cao, mà cũng không cao lắm đâu, từ đây chúng ta sẽ nhìn thấy những người bạn đồng hành trên đỉnh ngọn đồi cao chếch bên.
    Vẫy chào họ đi nào. Rồi nghỉ một chút, chúng ta sẽ tiếp tục cuộc hành trình.
    I am not me​
  3. nguyenam78

nguyenam78 Thành viên mới

Hic, em rơi xuống cái ao đó rồi các bác ạ!
    Em cũng có nghe theo lời các bác, đi mon men vòng qua nó. Của đáng tội thằng bé tò mò đứng bên bờ ao nghía thử xem nó là cái gì mà khiếp thế. Oạch, bờ ao trơn quá, em trượt chân mất rùi. Em có cố túm cái đám cỏ ven bờ nhưng được vài cọng nó cũng bật nốt.
    Đưòng xuống như ống trưọt công viên nước Hồ Tây các bác ạ. Khiếp quá.
    Chẳng hiểu bao giờ mới lên được mà có lên đưọc không hả các bác??
  4. vinhvinh

vinhvinh Thành viên mới

Này bác , nếu hết diêm thì em cho bật lửa ga mà đốt .Đừng có mà hết diêm nửa chừng đấy .Cố mà đi hết cuộc hành trình, nhớ là phải quỳ xuống đấy nhé.
                     vẫn là ta !
                     Chú ruồi sung sướng
                     Sống xứng đáng
                     Chết chẳng vấn vương
  5. Kuckut

Kuckut Thành viên mới

Thế mông là vùng gì hả bác?

Sống chung một cơ thể với kutkuc
  6. Qc_Man

Phải đi từ từ chứ, ai lại nhảy dù cái oạch thế bao giờ. Mà đến được đấy còn tốn khối diêm
    Có bác nào cầm tiếp hộ em que diêm này với, mấy hôm nay bận quá, không có hứng viết.
    I am not me​
    Được Qc_man sửa chữa / chuyển vào 18:39 ngày 05/01/2004
  7. Qc_Man

Nhìn cái Topic của mình mà buồn như con chuồn chuồn, hay chưa đến phần hấp sờ dẫn mà chưa ai tiếp nhỉ, cũng tại hôm trước mình ngồi cạnh cô bé có hai cái hồ đẹp quá nên ngẫu hứng, bây giờ lại chưa viết tiếp được. Chờ sau vậy.
    I am not me​
  8. GaDuCaBuon

GaDuCaBuon Thành viên mới

Mấy hôm rồi tôi lòng vòng mấy cái cybercafé kiếm xem có hai cái đồi đèm đẹp nào không để lấy cảm hứng viết tiếp dùm bác mà không ra.
    Lang thang như gã du ca buồn
  9. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Thực ra tớ rất thích cái topic này. Nhưng khốn nỗi dạo này bị kiểm duyệt chặt chẽ quá nên không tham gia viết về vấn đề này được. Tớ có khối chuyện hay.
    Đời lộc cộc!
  10. GaDuCaBuon

GaDuCaBuon Thành viên mới

Hê hê bác PM cho em rồi em post hộ bác. Coi như tội vạ đâu em chịu hết, OK?
    Lang thang như gã du ca buồn