1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch, du lịch cơ thể đây.... bật diêm lên nào....

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Qc_Man, 31/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Qc_Man

Qc_Man Thành viên quen thuộc

Bây giờ chúng ta sẽ cùng đi theo đoàn thứ hai nhé. Nào đi nào...
    Đang ở trên một quả đồi nhỏ, vâng, chỉ được coi là nhỏ thôi, trên đường đi chúng ta sẽ gặp nhiều đồi, gò và cả núi còn cao hơn thế này nữa, từ đây bạn có thể phóng tầm mắt về phía trước, bạn thấy gì nào? Ở dưới kia là một dải đất dài màu hồng trông thật hút con mắt và ở xa xa kia một vùng đất nhỏ nổi bật như một ốc đảo - đó cũng chính là đích đến của chúng ta trong chuyến đi này, tại đấy ta cũng sẽ gặp những người bạn đồng hành đang ở trên ngọn đồi bên kia. Bạn có hai lựa trọn để xuống: thứ nhất là bạn có thể chạy thẳng xuống phía dưới, nhưng tôi thành thật khuyên bạn chớ có dại dột như vậy; cách thứ hai và là cách có vẻ là an toàn hơn: hãy từ từ ngồi xuống, duỗi hai chân ra và .... trượt. Nhó là bạn nên trượt chầm chậm thôi,lý do ư, rồi bạn sẽ biết ngay mà, còn nếu bạn trượt nhanh quá thì bạn sẽ bị trôi đi như quả bóng thả trên tấm lụa vậy. Đây cũng là một kinh nghiệm để bạn tiếp tục những chuyến đi sau này. Dừng lại.... nếu bạn dừng lại được ở chân đồi thì xin chúc mừng bạn, bạn đã thành công trong lần tập đổ đèo đầu tiên rồi đấy (nghe cứ như là thi đua xe đạp đường trường ý nhỉ ), và tất nhiên phần thưởng cho bạn chính là khung cảnh trước mắt. Cảm nhận đầu tiên của bạn là gì? Vâng đó là đất ở đây khá mềm và nó có màu hơi khác so với đất ở phía trên đồi kia, đặc biệt hơn nữa, nếu bạn chú ý một chút thì sẽ thấy suốt một dải đất dài như vậy, không có lấy một cái cây, ngọn cỏ nào, nhưng bạn đừng lo đây không phải là mảnh đất khô cằn đâu, mà ... đất ở đây phải thế nó mới đẹp . Đi tiếp chứ, bước đi từng bước, bạn sẽ thấy chân mình như lún xuống như đang đi trên một lớp tuyết vậy (không biết ví như thế có đúng không nhỉ) nhưng khác một chỗ là đất ở đây không lạnh như tuyết, lại không quá nóng, mà cảm giác man mát sẽ lan từ chân cho đến đỉnh đầu bạn, bạn sẽ có một cảm giác cực kỳ.. cực kỳ thoải mái, đến mức bạn có thể nhắm mắt lại mà bước đi. Nhưng... DỪNG LẠI.. mở mắt ra mà nhìn, trước mặt bạn là một cái hố, nó khá sâu mà nguy hiểm không kém gì hai cái hồ mà bạn đã gặp trong chuyến hành trình trước. Tôi cũng thành thật xin lỗi các bạn vì đã không báo trước về cái hố này. cũng may là chưa ai bị làm sao. Còn nếu ai đã chẳng may rơi xuống đấy rồi thì hô to lên nhé, chúng tôi sẽ kéo bạn lên, mà chưa chắc đã kéo lên được may ra chỉ thò được cái đầu, thế cũng được rồi tôi sẽ phỏng vấn về cảm giác ở dưới đó như thế nào nhé (Cuộc phỏng vấn sẽ được post trong thời gian tới). Lại nói về cái hố, vâng, xin nhắc lại nó thật sự nguy hiểm, kể cả khi bạn mở mắt để đi thì cũng có khi bị rơi xuống đó, đừng vội, tôi sẽ nói lý do đây: nó là một cái hố nếu nói đơn giản thì như một cái hố cát lún vậy, bạn sẽ không thấy gì bất thường nhưng nó sẽ bất ngờ mở ra và hút bạn vào đó, và nó sẽ hút bạn nhanh đến nỗi bạn chỉ biết đứng đó và nhìn - Nó cũng có tên gọi đấy, người ta gọi nó là gì ý nhỉ, NÚM ĐỒNG TIỀN .
    Chắc các bạn không nhảy qua được đâu, có lẽ cứ an toàn là đi vòng qua (giải pháp này sẽ được dùng nhiều vì thành thật mà nói hướng dẫn viên - tôi - cũng chưa được thạo lắm). Đi tiếp, đất vẫn vậy nhưng có vẻ như đang dốc xuống. Nếu bạn đang cuỡi lạc đà, xin hãy gì cương; nếu đang đi bộ, xin hãy bước chậm vì đằng trước chúng ta là hoả diệm sơn. Chỉ cần bạn đi đến gần ban cũng đã cảm nhận được sức nóng của nó. và một biểu hiện nổi bật của nó là màu đỏ, một màu đỏ rực, cuốn hút và đầy sức sống. Hoả diệm sơn bao gồm hai dãy núi kéo dài khá nhấp nhô, ở giữa là một vực sâu, chỉ cần bạn sẩy chân là sẽ lăn xuống dưới và kết thúc cuộc hành chình ở đây. Mỗi bước đi của bạn sẽ làm bùng lên một ngọn lửa, một ngọn lửa ma thuật, nó sẽ làm bạn như bốc cháy, toàn thân bạn sẽ nóng ran lên, người bạn sẽ cứng lại và ... cảm thấy sung sướng, trí óc bạn sẽ mụ đi, và bản năng con người của bạn sẽ thức dậy, điều khiển bạn, bạn sẽ làm gì: bạn sẽ cúi xuống và hôn lên mảnh đất nóng bỏng đó, áp má lên đó và vân.vân và vân..vân, hậu quả sẽ thật không thể lường hết được, và cuối cùng hai quả núi ấy sẽ mở ra và bạn bị trượt dài trên sườn núi và rơi xuống vực. Nhưng có những lúc cảm giác mà tôi nói trên lại hoàn toàn ngược lại, chưa kịp cúi xuống, chưa kịp cảm nhận được cái nóng bỏng thực sự ấy thì hai quả núi nhỏ lại mở ra, rất nhanh chứ không nhẹ nhành nữa, từ dưới vực sâu kia. một ngọn lửa sẽ phun trào như một núi lửa, nó sẽ thiêu trụi bất cứ cái gì trên đường đi của nó, tất nhiên là cả bạn nữa, và lúc này, nếu như bạn đi dạo trong đêm 30, không cười, không nói, đeo thêm một đôi kính đen thì .. thì.. sẽ không ai nhìn thấy bạn đâu, đúng thế đấy, dù bạn có đẹp trai, có tài ba, túm lại là nếu bạn có rất..rất lý tưởng, bạn cũng sẽ đen như củ súng, sẽ xấu giai như Trương Chi, dốt đặc như bờm, tương lai bạn sẽ đen như "cái tiền đồ chị Dậu" và điều cuối cùng tôi muốn nói là số bạn thật sự đen như *** gâu gâu.
    Cũng chính ở vùng Hoả diệm sơn, bạn sẽ gặp đoàn du lịch thứ nhất. Hãy nghe họ kể gì về chuyến đi của họ nào?
    I am not me​