1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi chut_chit83, 09/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0mina0

0mina0 Thành viên mới

Hôm trước tớ vừa xin được quyển booklet về các nhà trọ giá rẻ ở Đức xong . Post địa chỉ cho bạn ở duesseldorf này.
    Fuerstenwall 180, D40215 Duesseldorf , fone:211.3020848
    với loại hostel backpacker này bạn chỉ phải trả 17-23 eur/1 Bett một đêm thôi
  2. niklas

niklas Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi ké với. Em mua vé tàu đi/về giữa Heidelberg và Stuttgart tổng cộng hết khoảng gần 40, (tàu thường thôi ạ) thì là đắt hay rẻ nhỉ. Em ko phải sinh viên, ko được giảm giá, ko có Bahncard ban kiếc gì cả và đi về trong ngày (không phải cuối tuần). Với cả 1 ngày ở Heidelberg nên tranh thủ đi những đâu nhỉ, em có guide nhưng cũng muốn tinh vi tí để bắt nó dẫn đi. Vielen Dank cả nhà.
    [nick]
    Được niklas sửa chữa / chuyển vào 17:10 ngày 17/10/2007
  3. tunphuong

tunphuong Thành viên rất tích cực

Bác bao giờ đi? Nếu bác đi ké xe thì chắc chắn rẻ hơn. Thường đi kiểu đấy thì người ta tính tầm 5-6,/100km. Giờ Die Bahn đang biểu tình, cãi nhau ỏm tỏi, tránh đi tầu cho yên tâm bác ạ
  4. matthias

matthias Thành viên mới

2 tuần nữa tớ mới đi cơ. Tình hình là tớ đến Stuttgart có việc, nhưng cậu bạn tớ lại ở Heidelberg, thế là mới nảy ra ý nghĩ đen tối đến Heidelberg bắt nó dẫn đi chơi. Thành thử tớ mới nghĩ đến việc mua vé tàu. By the way, merci tunphuong nhé.
  5. tunphuong

Thế thì bác nhờ cậu bạn bác tìm cho 1 cái Mitfahrgelegenheit đi/về Stuttgart - Heidelberg. Như thế chắc chẳn rẻ hơn so với đi tàu và yên tâm về vấn đề giờ giấc hơn. 2 tuần nữa thì chắc DBahn cũng không biểu tình nữa nhưng đi tầu hay bị trễ giờ lắm.
    Heidelberg em chưa đi bao giờ nên chịu, không giúp bác được khoản "danh lam thắng cảnh"
  6. chuoixanh

chuoixanh Thành viên quen thuộc

Nhảm thật . Đi tầu sao bảo giờ giấc không đáng tin ? Đúng thật là đợt này tổ chức của mấy ông lái tầu đang đòi tăng lương nhưng không phải là ngày nào cũng đình công. Nếu đình công ngày nào thì cũng được báo trước ngày đó. Thường thì là vào thứ 6 trong tuần. Vấn đề này vẫn chưa đến hồi kết vì hiện giờ mấy ông lái tầu đang bày đặt từ chối đàm phán với DB sao dám bảo 2 tuần nữa hết cãi lộn ? Thông tin nghe bập bõm cái kiểu nữa mùa như vậy đừng Post lên ảnh hưởng tới người khác. Đình công đa phần là ở những loại tầu RB RE nhưng đôi khi làm ảnh hưởng tới IC và ICE thôi. Chứ cứ mua vé IC ICE đi thì cũng không lo lắng lắm.
    Tui thấy Tunphuong post bài nào tui vào tui soi bài đó luôn. Hôm trước đang soi bài Western Union thì bị mod khác xoá bài . Post sai tùm lum bày đặt này nọ.
  7. chuoixanh

Trong khi đó kêu đi mitfahren thì giờ giấc ổn định ? Ổn định ở chỗ nào ? Đa đi chưa mà bày đặt ! Ba xạo không hà ! Bộ tưởng ở đây toàn gà ?
  8. chuoixanh

Cái mầu đỏ sao vô nghĩa thế nhờ ?
  9. johanl

johanl Thành viên mới

ôi giời, chỉ vì câu hỏi ngớ ngẩn của em mà các bác quay ra cãi nhau, xin tạ lỗi các bác hixhix. Cảm ơn bác DDR đã chia sẻ thông tin, nhưng mà í, em lấy đâu ra tiền đi IC với cả ICE nên nếu dính đình công là em cũng đứt ạ. Thôi để cậu bạn em quyết định vậy, chứ lôi thôi lớ ngớ nhỡ tàu mất tiền toi thì em chỉ còn nước đi ăn mày, hị hị các bác đừng soi nhau về vụ của em nữa nhá, danke schön các bác
    à nhân tiện hỏi các bác ở Stuttgart là có sàn bowling nào ở khu trung tâm ko nhỉ, gần Hbf hay Königstraβe hoặc khu Schlossplatz thì càng tốt, em đỡ phải đi xa. Đa tạ các bác.
  10. tunphuong

Dạ vâng, vụ biểu tình thì đúng là em không hiểu biết được dài rộng bằng bác nên em chịu lỗi phát biểu lung tung . Cái gì xảy ra trong 2 tuần tới em không thể biết trước được nên em không dám cãi. Nhưng cái vụ Mitfahren thì em bảo là giờ giấc ổn định là có nghĩa mình biết được chắc là người ta đi giờ nào, giá cả ra sao.. Đến giờ cứ thế là đến hẹn là đi thôi, có muộn thì cũng dăm mười phút, đến nơi thì trả tiền. Dĩ nhiên cũng có trường hợp người lái không đi nữa nhưng khá hãn hữu và người ta cũng thương nói sớm + nếu có không đi thì cũng không bị mất tiền. Cái này em dám nói chắc vì kinh nghiệm vài năm đi Mitfahren và 2 năm tự làm Mitfahren của em bác ạ.
    Ngoài lề 1 chút: Tranh chấp cá nhân thì bác cứ vào bên kia mà nói, mà soi mói em chứ không nên ở đâu cũng nhằng nhẵng lên như thế này làm ảnh hưởng người khác vào tìm thông tin, bác nhé .