1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du Lịch HN - vài điều cần hỏi

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ruanweixin, 02/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Le_Viet_Ha_new

Le_Viet_Ha_new Thành viên quen thuộc

Muốn hỏi bạn jameguide :
    LVH thấy một cái tháp 4 cửa ( có vẻ là phần sót lại của cái chùa ) nằm ngay bờ hồ ( phía đường Đinh Tiên Hòang ) Hà Nội . Mỗi bề chừng 2 m .
    Tiếc là hỏi người dân ở đó họ không biết . Bạn có tài liệu gì về nó hay không ?
  2. jameguide

jameguide Thành viên mới

Bạn LVH thân, chi tiết của cái tháp bạn thấy ở đường Đinh Tiên Hoàng, rất hay và thú vị đấy vì quanh Hồ Hoàn Kiếm ngày xưa có vài ngôi chùa rất nổi tiếng và có mô tả khá chi tiết về bố cục xung quanh hồ gồm những công trình kiến trúc nào.ra sao.... và ta có thể thấy gì khi đến bên hồ, ừn với vị trí xưa nay là cái gì.......
    Do chi tiết khá dài và phải diển tả lại ... nên mình xin phép giới thiệu bạn tham khảo trong quyển sách "Hồ Hoàn Kiếm, Đền Ngọc Sơn" sách này trang bì có màu xanh lá chuối, của nhiều tác giả. Đã mô tả rất chi tiết và cái tháp bạn thấy cũng có. Sách này cũng vừa xuất bản trong năm 2002 thôi cũng dễ tìm tại các nhà sách.
    Chúc bạn mua được sách hay, và có tư liệu quý.
    Jameguide
  3. blueweb

blueweb Thành viên mới

Mình sống ở tp.HCM. Từ trước đến nay mình rất ít đi du lịch, mỗi lần đi đều đi theo ba mẹ. Thời gian gần đây mình quan tâm rất nhiều đến Hà Nội, mình ao ước được 1 lần ra Thủ Đô, mình muốn đi SaPa và Hạ Long nữa. Mình đang rất phân vân việc chọn tour hay là đi tự túc, bạn bè mình đã từng đi HN thì khuyên nên đi tự túc (bản thân mình cũng muốn như vậy ) nhưng mình rất dở về đường xá với lại nếu không chuẩn bị tốt thì ba mẹ sẽ không cho mình đi 1 mình ra HN đâu. Còn giá tour thì cực kỳ mắc và đi dài ngày. Vậy cho mình hỏi bạn nào đã từng du lịch HN tự túc thì xin chỉ cho mình kinh nghiệm đi.
    Mình có nghe nói Sinh cafe có tổ chức tour rẻ mà rất được, mình có thể hỏi thông tin này ở đâu được ?.
    Cám ơn thật nhiều
  4. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Bạn vào các topic này nhé, có đủ loại thông tin về du lịch HN và các vùng phụ cận.
    [topic]73081[/topic]
    [topic]74633[/topic]
    [topic]120616[/topic]
    Chúc bạn có kỳ nghỉ thoải mái tại miền Bắc,
    Thân chào,
    Ms. Toét
    Được Toet sửa chữa / chuyển vào 18:41 ngày 01/11/2004