1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Huế

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hungtd7, 19/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hungtd7

hungtd7 Thành viên mới

Du lịch Huế

Hè này mình định đi du lịch Huế từ Hà Nội, nhưng hiện tại mình cũng chưa biết rủ ai, nếu bạn nào có hứng thú thì chúng ta cùng thảo luận và đi chung nhé.
  2. TraDa333

TraDa333 Thành viên mới

Ông vẽ ra cái chương trình sơ bộ đi ( tổng số ngày, phương tiện, các điểm sẽ đến...? )
    Mình chẳng biết mù tịt gì về du lịch cả nên chỉ chờ để hóng.
  3. Saofaixoan68

Saofaixoan68 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn mới có địa điểm lớn để đến còn thời gian, dự kiến địa điểm sẽ đi thăm, phương tiện di chuyển, các hoạt động kèm theo.... đều không có. Nếu bạn ko đưa ra đc những con số trên, bạn sẽ bị coi là spam và MOD sẽ khoá topic của bạn đấy.
  4. hungtd7

hungtd7 Thành viên mới

Uhm. Xin lỗi mọi người vì không đưa ra kế hoạch cụ thể. Tại vì mình muốn xem số lượng người đi.
    Chi tiết mình vẽ qua, các bạn tham khảo, sau đó cho ý kiến để tiếp tục xây dựng.
    - 170K (tàu xe) * 2 = 340K
    - 200K (nhà) * 4 = 800K
    - 30K (tiền ăn) * 8 = 240K
    - 30K (vé du lịch) * 8 = 240K
  5. k

k Thành viên quen thuộc

góp ý chút với bạn
    Địa điểm : Huế (ofcouse).
    Thời gian : tầm giữa tháng 6 (12-15.6). Đi trong 4 ngày.
    Tổng thiệt hại:
    - 170K (tàu xe) * 2 = 340K >> xe HN - Huế, còn có chi fí thuê xe máy/ ô tô để đi lại ở Huế nữa
    - 200K (nhà) * 4 = 800K >> giá fòng ở Huế rẻ, ~200k/ fòng 4 người
    - 30K (tiền ăn) * 8 = 240K >> riêng tiền ăn thì nên tính dư ra 1 chút ^^~
    - 30K (vé du lịch) * 8 = 240K >> k rõ lắm về việc *8 ở đây, nhưng giá vé thăm quan lăng tẩm, đại nội ~100k
    chi phí dự kiến sẽ chính xác nếu bạn có lịch trình cụ thể hơn. chúc vui
  6. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

----------------------------------------------
    Quy định của box Du Lịch là trong 24h tới nếu bạn không có Lịch trình sẽ bị coi là sì pam và khoá Topic.

Mình xin góp ý với bạn:
    - Một topic lập lên cần có: Lịch trình, thời gian, chi phí, phương tiện, số lượng thành viên,...
    Về Lịch trình bạn mới nói là đi Huế. Vậy là quá chung chung rồi.
    Bạn dành 4 ngày để đi Huế với 1 người đi bụi bình thường là hơi nhiều. Thường thường mọi người chỉ dành khoảng 2 ngày ở Huế là cùng. Nhưng nếu bạn là người ưu khám phá, thích Huế, thích lang thang thì 4 ngày có thể vẫn chưa đủ. 4 ngày này để rủ rê bạn cần có Lịch trình và nên kế hoạch ngay từ bây giờ để hợp lý hóa thời gian.
    Về chi phí nếu đi đông thì 1 triệu là đủ. Nhưng để thoải mái 1 chút thì khoảng 1.3 tr - 1.5 triệu. Chi phí bạn tính trên là chưa có khoản: Thuê xe đạp, thuê xe máy, nghe hò trên sông Hương. Bạn tính 30 nghìn /1 bữa ở Huế thì cũng đủ mà cũng thiếu. Lần trước tớ đi ăn ở Huế gồm: 2 bánh xèo, 10 bánh nậm, 10 bánh lọc, 1 to bún chay, 2 bát cơm hến, tráng miệng bằng 1 ly trà cung đình ở Vĩ Dạ Xưa ( sơ sơ cũng phải 70 - 80 N). Vì ở Huế đồ ăn rẻ và ăn không no mấy nên hay ăn nhiều thứ, dân Huế quen ăn vặt.
    Huế thì nhiều lắm. Đi Hè thì hơi cực vì nắng. Huế thì nhiều nơi đi, các nơi chính: Đại Nội( Hoàng Thành, Tử cấm Thành), các Lăng tẩm( Lăng Minh Mạng, Lăng Tự Đức, Lăng Khải Định,Lăng Gia Long), các nơi khác( Điện Hòn chén, Đàn Nam Giao, khu di tích 9 hầm, đồi Thiên An, đồi Vi Vu), các chùa( Thiên Mụ, Huyền Không), các nhà vườn( công chùa Ngọc Hân, Tông Thất Giảng, Lạc Tịnh Viên....), chợ Đông Ba, nghe ca Huế trên sông Hương kết hợp với đi các Lăng, chùa, di tích khác( nhà thờ chùa Cứu Thế, tranh Đỗ Hữu Giảng, trường TH, ĐH Y Huế..), biển Huế( biển Thuận An, đằng Đập Đá, Phá Tam Giang, cảng Chân Mây, biển Lăng Cô, biển Cửa Đại), rừng Bạch Mã( Thác Đỗ Quyên), suối nước nóng( Thanh Tân, Mỹ An), nghe nhã nhạc Cung đình Huế ở Đại Nội, đạp xe đạp ở đường Phượng Bay,...
    Thế thôi. Mệt đứt cả hơi. Chắc đi hết cũng hết toi 4 ngày đấy!
  7. qeenbee

qeenbee Thành viên mới

Tớ thấy có topic Huế của nhóm nào mới đi về đấy, bạn vào tham khảo. Đây nay http://ttvnol.com/forum/f_233/1151798/trang-32.ttvn.
    Bạn nên chịu khó đọc lại, trong diễn đàn có nhiều topic nói rồi mà bạn vào box Huế hỏi cũng tốt
  8. hungtd7

hungtd7 Thành viên mới

Cám ơn các bạn đã góp ý.
    Mình không quen dùng forum để hỏi nên mặc dù biết là có thể đã có bài nhưng vẫn post. ( Kiểu biết luật vẫn phạm luật ), nhưng có lẽ do mình hơi eo hẹp về thời gian.
    Về ý kiến của các bạn, mình cũng chưa bao giờ đi du lịch bụi nên đây sẽ là các ý kiến giúp mình tham khảo thêm. Cám ơn các bạn rất nhiều.
  9. huongtinhyeuhanoith

huongtinhyeuhanoith Thành viên mới

chào ấy
    tớ cũng đang có nhu cầu đi Huế trong tháng 7 tới đây...mà chưa rủ đựoca i đi cũng bạn nào cũng có nhu cầu nhưu vậy thì chúng mình cùng bàn bac nhé.
  10. thanhkute83

thanhkute83 Thành viên mới

E đag có dự định đi 1 chuyến từ Bắc vô Nam, khoảng chừng giưa giữa tháng 6 rì đó, bác đi cùng với bọn e 1 đoạn chứ..keke