1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Malaysia: địa điểm tham quan, phương tiện di chuyển... (Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi thaihoa777, 24/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaihoa777

thaihoa777 Thành viên mới

Du lịch Malaysia: địa điểm tham quan, phương tiện di chuyển...

Hi all bác!
    Đầu tháng 11 này tui đi du lịch Singapore, về những thông tin ở Sin tui đã được xem trong forum rồi.
    Tui dự định đi từ Sin qua Malaysia nhưng khg biết đi bằng phương tiện gì, ở khách sạn nào, địa điểm ăn uống và tham quan với giá rẻ dành cho ta balô.
    Các bác có kinh nghiệm hoặc thông tin chỉ dẫn dùm nhé.
    thanks
  2. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Khi bạn đến sân bay Changi, ở ngay cửa ra vào bạn sẽ thấy có một cuốn cẩm nang cho những người du lịch. Ở trong đó có danh sách các khách sạn giả rẻ, hình như ở gần khu phố Ấn Độ thì phải. Mình đã một lần đến khu vực đó: mọi thứ ăn uống rất rẻ, đồ mua sắm cũng rẻ luôn. Nhưng kinh nghiệm mua sắm thì theo tớ nên mua ở bên Malaysia vì mua ở Singapore dễ bị mua phải đồ Trung Quốc.
    Tại các khu phố đều có quầy Information: có rất nhiều tờ rơi quảng cáo về Night Safari, Sentosa, Botanical Garden, ......
    Nói chung là đi trong thành phố thì quyển đó có bản hướng dẫn hệ thống xe buýt rất thuận lợi, tuy rằng giá không rẻ lắm.
    Buổi đêm thì chỉ có đi taxi thôi, mấy lần phải xếp hàng đi taxi rồi, mệt và lâu dã man luôn, nhưng được cái là có thời gian ngắm các em Singapore: ăn mặc cực kỳ thoải mái, mát mẻ luôn. Giá taxi buổi đêm đắt hơn 15-50% tuỳ hãng xe.
    Đi sang Malaysia thì cũng có xe buýt, thủ tục rất nhanh, xe nhiều lắm - đi qua cửa khẩu Woodland cách thành phố Sing khoảng 30km là đến Malaysia (Joho Baru). Tại cửa khẩu cũng có nhiều bản hướng dẫn các địa điểm du lịch tại Malay.
    Sang bên Malaysia thì một phần lớn phụ nữ ăn mặc kín mít. Xe tuyến thì nhiều, ở ngay bên cạnh siêu thị đường biên ấy - đi Malaka thì 20 phút 1 chuyến, đi Kuala Lumper thì 30 phút. Toàn xe đẹp. Nhưng nói chung thì dịch vụ bên Malay khôg tốt bằng Sing.
    Ở bên đó khác Việt Nam mình ở chỗ đó, mọi của khẩu đều có bản hướng dẫn các dịch vụ rõ ràng nên rất dễ đi kiểu balô này.
    Mình chưa đi lên vùng phía Bắc của Malay bao giờ cả. Nếu kế hoạch của bạn có đi lên phía trên đó thì báo giúp nhé, đi cùng cho vui.
  3. thaihoa777

thaihoa777 Thành viên mới

Cám ơn thông tin của bác Sakura nhiều. Mình cũng chưa biết là có lên phía bắc Malay khg,vì dự định chỉ qua đó 2 ngày co lẻ khg đi được nhiều nơi.
    Bác cũng đi Sin đầu T11 luôn hỉ?
  4. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Các bạn cho tôi hỏi: Nếu đi từ Việt Nam sang Malaysia thì có cần visa không ? Trong trường hợp không cần visa thì ngoài passport thì có cần giấy tờ gì nữa(Sorry, cái này tôi lạc hậu quá), và vé máy bay 2 chiều giá bao nhiêu ?
    Cám ơn các bạn.
  5. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Mã và Sing đều k cần đến visa
    Pac cứ đi thoải mái con gà mái (chú ý H5N1)
    Còn các laọi giấy tờ khác hả? cần giấy nhiều giấy $$$$$$$$$$$$$$$$$$
    chúc Pác đi thành công ôm đc nhiều đồ à có ảnh pốt lên cho ae xem nhé
  6. SDHoangCam

SDHoangCam Thành viên mới

7. SDHoangCam

SDHoangCam Thành viên mới

8. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Ngày 27/12 tớ có mặt ở Kuala Lumpur -Malaysia.Có bác nào đi cùng dịp hoặc đang học /sống ở đó,gặp nhau đi chơi chung cái nhẩy
  9. tieu_co_nuong_new

tieu_co_nuong_new Thành viên rất tích cực

Nói chung là đi từ Sing sang Malay kô nên đi xe buýt, nên tự tìm hiểu báo kiểu Công an Nhân dân (giống ở VN) ở Malay đọc để biết thêm chi tiết Tốt nhất là nên đi bằng tàu, nó ở trạm MRT nào thì em chịu, kô nhớ nổi, line tím thì phải (số 2 mấy ý ạ) Kô thì đi bằng máy bay, đến thẳng KL luôn, chứ em thấy đi qua cái thành phố biên giới Johor Baru nó cứ rùng rợn thế nào ý... hix hix.
  10. hathuhanh

hathuhanh Thành viên mới

Mình định đi Malaysia đợt 4 ngày nghỉ 30/4 và tự đi chứ khi không đi theo tour vì lần trước đi tour Thailand mệt gần chết. Có bạn nào có kinh nghiệm về Malaysia, chỉ cho mình với. Mình cũng chơi thân với Trưởng đại diện của VN Airlines bên đó chắc nhờ book được khách sạn nhưng chỗ đi chơi và mua sắm thì không rành. Mình muốn đặt vé thì có thể đặt qua hãng nào ngoài VNA và giá cả taxi, ăn uống bên đó ra sao.
    Really appreciate all your information.