1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch Phú Quốc

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi herr_minhduc, 20/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. herr_minhduc

herr_minhduc Thành viên mới

Du lịch Phú Quốc

Các anh chị cho e hỏi du lịch Phú Quốc tầm thời gian này thì như thế nào ạ..Giá cả ,khách sạn ra làm sao?.Em đi 2 ngừòi
  2. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Du lịch Phú Quốc thì mùa nào cũng giống mùa nào ah.
    Nếu bạn đi 2 người, và khởi hành = máy bay từ HCMC, ở khách sạn SAigon Phu Quoc (4*) giá khoảng 1.500.000/ngày/2 nguoi.
    Bạn có thể đi xe tu HCM xuống Kien Giang, rồi đi tàu ra đảo. Ở khách sạn - resort 2 sao tư` 20$/night.
    Nói chung, chi phí như mọi vùng du lịch khác ah.
  3. kattyko172

kattyko172 Thành viên mới

Bạn nên đặt thẳng vé với VN AIR 8320-320. Chuyến bay đi PQ một ngày đến mấy chuyến, nhưng khá đông. Các KS ở tốt là Blue Sasco, Sàigon Phú quốc và Tropicana.
    Nếu liều 1 tý xíu thôi, xuống sân bay PQ đi xe ôm 3km là vào đến trung tâm, trong đó đầy KSnhỏ. Bạn cử ai đó trông đồ rồi đi sâu vào hỏi giá, càng đi sâu nghĩa là KS đó càng gần biển (đây là mình nói với KS nhỏ).
    Năm ngoái mình ở có 100K Cách biển tầm 100m, đi xuyên qua vườn là tới. Không nhớ tên, nhưng hình như Thanh Hải hoặc Thanh Hoa. Hỏi các anh xe ôm nhé. KS đó có 1 nhà hàng nổi tiếng, chủ là 1 cặp vợ Việt, chồng Tây, thức ăn ngon lắm nên chắc nhiều người biết.
    Tour du lịch có thể đặt với KS hoặc đi xe ôm, tuỳ vào số ngày của bạn mà nên đi thăm cả đảo hay chỉ tắm biển + thăm vườn hồ tiêu, nơi làm nước mắm (rất sạch & rất thơm, khác hẳn các trung tâm nước mắm khác). nếu thích 1 KS có bãi biển dài tìm đến Ngàn Sao của ông chủ nước mắm nổi tiếng nhứt ở đó (mình nghĩ ổng tên Thời). KS đó thì hơi buồn cười, nhưng bãi biển rất dài, bà chủ vợ ổng làm gỏi cá hết chê luôn. Giá nhiều loại tầm 200K trở lên. Nên ở dãy phòng cho Tây balo, phong cách bụi bụi đỡ quê hơn các phòng khác.
    Sorry vì không nhớ chi tiết nên ko giúp gì được nhiều. Chúc nghỉ ngơi vui vẻ!!!
  4. herr_minhduc

herr_minhduc Thành viên mới

thanks các bác..đã vote 5*...e vẫn cần thêm ít Information
  5. duongkhan

duongkhan Thành viên mới

Du lịch Phú Quốc
    1. Di chuyển bằng máy bay. Bạn phải book vé trước. Vé một chiều dao động từ 580-630k
    2. Đi đường bộ: từ HCM xuống kiên giang: 90.000 đồng. Bạn có thể đi đêm, ngủ trên xe. Đi xe của Mai Linh. Sáng tới nơi. Mua vé tầu Đông Dương ra đảo. 180.000 đồng/vé sẽ có ô tô đưa đón vào tận trung tâm Đông Dương.
    3.Khách sạn phú quốc: có rất nhiều giá. Thấp nhất là 100.000 đồng/đêm. Khách sạn Kim Nam Phương đẹp và yên tĩnh
    Ra đảo thuê xe máy. 100.000đồng/ngày. Tự đổ xăng. Bạn mua cái bản đồ chạy khoảng 1.5 ngày là hết đảo.
    Ăn uống thì tùy. Nếu du lịch bụi thì 15000 đồng/xuất. Quán ăn đối diện trung tâm VNPT ngon và rẻ
  6. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Mình đi đợt tháng 7 vừa rồi, ở đó nghe nói tháng 1,2 là đẹp nhất để đi Phú Quốc bạn ạh (Ảnh ava của mình chụp tại Phú Quốc đấy-biển đẹp ngất ngây)
    Nếu ở HN, bạn cần bay vào SG rồi có thể bay tiếp vào PQuốc, giá hình như 1,250,000 khứ hồi từ SG-PQ (bay mất 1h), còn không bạn có thể đi tàu từ Rạch Giá ra, rẻ hơn nhưng mất khoảng 7h tất cả.
    Khách sạn: Có nhiều ks nhỏ khoảng 100k, mình thì recommend Tropicana resort. Ở theo kiểu bulgalow, giá tầm $20, nhưng quang cảnh thì tuyệt đẹp
    Ở PQuốc, nếu muốn tắm biển thì bạn nên đi Bãi Sao, từ Dương Đông (trung tâm PQ-gần sân bay) ra Bãi Sao khoảng 15km. Bạn có thể tắm biển rồi thuê tàu ra ngoài ngắm san hô, giếng Tiên.
    Nên đi Hàm Ninh, ở đó có thể mua hải sản, vừa ngon vừa rẻ, có cây cầu đâm ra biển nhìn rất thích. Ở đó ngắm bình minh là tuyệt đấy. Còn hoàng hôn thì về Dinh Cậu nhé.
    Ngòai ra bạn có thể đi suối Đá Bàn, rừng nguyên sinh nữa...
    Còn thông tin gì thêm mọi ng chia sẻ nhé! Chúc bạn có 1chuyến đi thú vị
    Được ocluoc sửa chữa / chuyển vào 11:49 ngày 21/12/2007